ตามหาอะไหล่ R11 ครับ ใครมีบ้างครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย juithailand, 17 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juithailand

juithailand New Member Member

21
    0
    0
    ตามหาอะไหล่ R11 ครับ ใครมีบ้างครับ ชิ้นส่วนนี้มันอยู่บริเวณตรงสายคั่นเร่ง เค้าเรียกอะไรไม่รู้ ใครมีทิ้งเบอร์ไว้เลยครับหรือ PM มาก็ได้เดี๋ยวติดต่อกลับไปครับ ขอบคุณมากครับ

ชิ้นส่วนที่ตามหานี้มันอยู่ตรง (วงกลมแดงๆ)ครับ ไม่รู้เค้าเรียกว่าอะไร แถวสายคันเร่ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กรกฎาคม 2009
  2. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    ของผมก็พังครับ มันเก่าซะจนพลาสติกมันหลวมอ่ะ แล้วเวลาเหยียบมันๆ พี่แกหลุดซะงั้นอ่ะ ตอนนี้เลยแก้ปัญหาโดยการเอาเทปกาว ไปแปะไว้ด้านในครับ มันก็เลยแน่นขึ้นแล้วไม่หลุดอีกเลย โชคดีที่ของผมมันหลวมด้านเดียว แต่อีกไม่นานคงต้องเปลี่ยนเหมือนกัน ถ้าใครมีขอแจมด้วยดิ

3. juithailand

21
    0
    0
    ของผมของเก่ามันร้าวมันจะหลุด ซื้อของเทียมมาใส่ได้ไม่ถึงอาทิตย์ละลายแล้ว ใครมีขายช่วยทีครับ อยู่ต่างจังหวัดหาอะไหล่ยากจริงๆ

4. juithailand

21
    0
    0
    ไม่มีใครมีเลยเหรอครับ

5. BoyZa

BoyZa New Member Member

94
    2
    0
    ผมเคยฝากเพื่อนซื้อราคาอันละ 976 บาทเป็นของใหม่ของแท้จากญี่ปุ่นครับแต่กว่าจะได้ของก้อเกือบเดือนแหนะ ใครสนใน PM มาแล้วกัน เดี๋ยวถามเพื่อนผมให้ให้

ปล. ตัวนี้ใช้ได้ทั้ง SR18 ,SR20 นะ

6. Romeo_R11

Romeo_R11 New Member Member

46
    0
    0
    ผมมี ซากเครื่อง sr20 det อะ ถอดใช้กันด้าย เอามะ

0814085222
    เอก ครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 09:56:08 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:55:51 ----------

ผมมี ซากเครื่อง sr20 det อะ ถอดใช้กันด้าย เอามะ

0814085222
    เอก ครับ

7. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    ตกลงเขาเรียกว่าอะไร กันละครับ ของผมก็มีอาการร้าวแล้ว ซ่อมได้เปล่าเนียะ

8. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    เอาด้วย

ของผมมันชักจะหลุดบ่อยละครับ ยังมีของเหลือป่ะ แจมด้วยดิ

9. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เห้อ.....ๆ ผมเคยหาให้พี่ในนี้ได้ไปอันนึงพอดีไปดึงมามากซากเครื่องชาวบ้าน.....ตอนนี้ผมจะหาเก็บไว้เองซักอันยังไม่ได้เลย.....ยังไงลองไปหาตามอู่ที่เล่น SR ดูตามซากเครื่องน่าจะมีให้ใช้กันบ้าง.........แล้วเครื่องตัวเก่าผมก็เคยหลุดผมแก้โดยใช้วิธีเอาไฟลนหัวพลาสติกแล้วเอาคีมบีบเอาก็อยู่ได้นานเดหมือนกัน.........อิอิ

ผมว่าถอดตัวอย่างไปโรงกลึงเค้าหน้าจะทำให้ได้นะผมเห็นมันเหมือนเกียร์โยงของมอไซคับเค้าจะทำเป็นเหล็กหรือมีเนียมใช้ยาวไปเลย ปล คนไทยเก่งอยู่แล้ว ลองดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้