น้ำมัน 1 ลิตร มีอะไรบ้างมาดูกัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Rush_OverSize, 16 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ไอ้ภาษีนี้มันใช้ได้ทุกงานจริงๆเหอๆ

2. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เวง เงินภาษีก็เงินกรูทั้งนั้น นักการเมืองเคยเอาตังตัวเองเติมน้ำมันรึป่าว หลวงจ่ายให้หมด เวงอีกที

3. ดีกว่าเดิน ...

4. Sandy

Sandy New Member Member

129
    3
    0
    บ่นไปเซ็งไปก็ต้องเติมอยู่ดีหนะแระ...แข่งรถดีฝ่าเว้ย!!!

5. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    จ่ายเงินภาษีเปนเงินเดือนให้พวกมันเข้าไปผลาญเงินภาษีเล่นอีกที

เจริญ

6. 5555555555

5555555555 Guest

0
    0
    0
    กระทู้ดี
    แต่คนตอบ..............................................
    ตอบอย่างนี้ไม่.......................................

7. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ที่นี้ประเทศไทย........

8. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เยอะเกินไป

สงสัยอยากให้คนไทยใช้เกวียน

9. ภาษีมันไม่ได้กำหนดจากรัฐบาลชุดนี้นะครับ มันกำหนดมาตั้งกะรัฐบาลชุดเก่าๆแล้ว

แก้ต้องไปแก้ที่ต้นตอสิ รัฐบาลไม่เกี่ยวแต่รัฐบาลสามารถออกกฎหมายใหม่ได้ก็เท่านั้น

เพราะฉนั้นด่าไปก็เท่านั้น รัฐบาลทำหน้าที่ไปภาษีก็ทำหน้าที่ของมันไป แล้วต้องไปแก้ที่ต้นเหตุบ่ใช้ปลายเหตุเด้อ

10. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    ประเทศไทย I LOVE YOU

11. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ขอบพระคุณครับ ได้ความรู้ดีครับ ;)

อิอิ สงสัยอีกไม่กี่วัน ราคาขายปลีกน้ำมันมีแววว่าจะขึ้น :D

12. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ก็ต้องเติมกันต่อไปล่ะครับ เห๊อออออออ

13. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    กองทุนน้ำมันเนี่ย น่าจะยกเลิกเน๊อะ ปล่อยไปตามกลไกตลาด จะได้ลดความแคลงใจไปด้วยว่า เก็บเงินไปไหน :)

14. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ใจก็อยากจะโทษพิษเศรษกิจอยู่หรอกนะ

แต่แม่ง ไม่ไหวจิงๆว่ะพี่น้อง

มัน คล้ายๆอ่ะ แต่ไม่ใช่ ... ?

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2009
  15. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38

แล้ว ... ชุดเก่าๆกำหนดภาษีกันได้

แต่ชุดใหม่ๆกำหนดกันไม่ได้ ว่างั้น

แล้วอุตส่าชนะเลือกตั้งได้มาเป็นรัฐบาลเนี่ย

มันมีอำนาจทำไรได้มั่งหว่า ... ผมถามแบบคนโง่ๆเลยเอ้า

เอาง่ายๆเลยนะไม่ต้องพูดเรื่องภาษีก็ได้

ที่ตอนหาเสียงสมัยแรก

ปช.ออกมาบอกเองว่าจะยกเลิกเก็บเงินเข้ากองทุนน้ำมัน

แล้วดูตอนนี้ดิ ดูเอา

ผมว่า

ทำได้ แต่ไม่ทำ มากกว่าครับ

มันแดกไม่สนุกไง...

ปล. ที่มีนักวิชาการห่าเหวอะไรซักกลุ่มนึงมาวิจัยว่า
    สังคมไทยเสื่อม ขาดศิลธรรม
    เพราะเด็กไทยรับได้กับนักการเมืองที่ เก่ง มีผลงาน แต่โกงกิน

แล้วเป็นไงครับ เจ๋งสุดๆไปเลย
    ตอนนี้เมืองไทยแม่งโคตรแจ่มเลย

เพราะ ณ. นาทีนี้ เราได้คนที่แม่ง ไม่เก่ง ไม่มีผลงาน แล้วยังเสือกโกงกินอีก

หายากนะครับ คนมึนๆแบบนี้

เท่ เ_ี้ย ๆ

นี่ๆ ล่าสุด ครับพี่น้อง

สร้างโดมหิมะ 67ล้าน ให้ หมีชาวบ้านแม่งอยู่

ไม่รู้ตอนสมัยโบราณหมีแพนด้าแม่งให้นักรบไทยขี่หลังกู้ชาติทำสงครามกอบกู้บ้านเมืองรึไง

แม่งถึงได้ให้ความสำคัญนักหนา

รออีกแป๊บนึงแม่งคงทำหนัง แพนด้าธหัตถี ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2009
  16. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เออ มันส์ดี กระทู้นี้ท่าทางจะอยู่ไม่เกิน5วัน :cool:

เอาเหอะ ผมคนนึงล่ะที่ชอบ ปช. มานานพอสมควรตั้งแต่รัฐบาลชวน
    แล้วไง! ณ ปัจจุบันใครที่ชอบปช. ก็คงเห็นว่าดีล่ะมั้ง แต่ผมคนนึงล่ะที่มองเห็นว่า
    รัฐบาลชุดนี้เก่งอยู่3อย่าง
    1. ขึ้นภาษี
    2. กู้เงิน
    3. ล่าทักษิณ

โครตเก่งเลย บริหารประเทศได้อิบหายที่สุด

17. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    60 ปี ของ ปชป. คือ "ประติมากรรมน้ำลาย" พูดได้แต่ทำไม่ได้ อ่อนจริงๆ

18. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    ผมไม่ได้เลือกแม่งมา แล้วแม่งมาทำให้เดือดร้อนกันได้ไงวะ....
    มาทางไหน ไปทางนั้นเถอะครับ...
    6มาตรการ ลดภาษีน้ำมัน เค้าอุส่าห์ช่วยประชาชนอย่างแท้จริง ดีกว่าไปแจก 2000 อีก
    คนออกจากบ้านไปจับจ่ายใช้สอย เดินทางไปเที่ยว กระตุ้น ศก. จริงๆ...
    นี่ 2000 ไม่ได้ช่วยหอกอะไรเลย น้ำมันถังนึง วิ่ง week เดียวหมด แล้วใครจะอยากออกไปจับจ่าย
    แม่ง จบนอกคิดได้แค่นี้หรอวะ... อึดอัดแม่งมานานแล้ว แล้วขอร้องอย่าลบทู้ นี้นะฮะ

19. kenglek

1,034
    19
    38
    เฮ้ย

อย่าลบนะเว้ย เอาไว้กัดแม่มต่อไป รัดตะบานที่รัก

20. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    up กระทู้มีความรู้

โอ๊ค_TENGUNOYU ถูกใจสิ่งนี้
  21. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ถ้าภาษีที่เก็บไปเอาไปแก้ไขปัญหาและใช้ให้เป็นประโยชน์กับทางชายแดนใต้บ้างก็ดีนะครับ ผมยอมเสีย

22. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เต็ม ๆ ใน 1 ลิตร
    โดนเต็ม ๆ

23. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    up ไปจะได้รู้กันทั่วๆ

24. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ขอบคุณครับ ความรู้ เพิ่งรู้เหมือนกัลล์นะครับ แม่เจ้า นี้หรือ ประเทศไทย !!!!

25. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    ดันต่อไป...จจจะได้จำไว้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้