รบกวนถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย suthape, 16 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suthape

suthape New Member Member

29
    1
    0
    อยากถามว่ารถที่ไม่มีเทอโบแล้วมาติดเทอโบที่หลังแล้วพี่ๆบอกว่าควรจะติด เกจวัดความร้อนเพิ่มแล้วเราจะต่อจากตรงไหนครับแล้ว เกจเดิมใช่ไม่ได้เรอคับ แล้วสปอตไรเดอเครื่อง5Lจะต่อจากตรงไหนคับของผมเทอโบZ18 ครับรบกวนพี่ๆช่วยตอบด้วยคับ

2. เกจ์เดิมๆบางทีมันม่ายค่อยน่าเชื่อถือครับ

ส่วนเกจวัดความร้อนใช้อุณหภูมิจากน้ำหล่อเย็นของเครื่องยนต์(น้ำที่วนเข้า-ออกจากเครื่อง)

ซื้อเกจ์วัด Water temp แล้วไปร้านพวก ไดนาโม เครื่องเสียง ลองๆหาดูครับ

หรือลองถามร้านที่ซื้อว่ารับติดตั้งหรือเปล่าอ่าครับ

3. peeradon

peeradon New Member Member

63
    0
    0
    บางทีจะมี sensor แตะกับตัวเครือ่ง

จะตัดก่อนตายเตือนก่อนวายวอด

จะไม่วัดจากอุณหภูมิน้ำ เผื่อหม้อน้ำแตกเราก็ทราบว่าเครื่องร้อนเหมือนกัน

อุอุ ๆ

4. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ใช้อแดปเตอร์แยกก็ได้ครับใส่กับเซ็นเซอร์ที่มันมากับตัววัดครับ

หรือไม่ก็ไปร้านที่เขาขายด้วยและรับติดตั้งด้วยครับ

5. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ตามข้างบนครับ ปลอดภัย หายห่วง

6. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ตามข้างบนอีกทีคับ อิอิ

7. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามกันไปไหนหรอพี่

ตามกันมากเดี๋ยวพาเลี้ยวไปลงอ่างซะ.....อิอิ.....

จะยังตามกันไหม555++

8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up....

ถ้าไปลงอ่างผมเลี้ยวตามไปด้วยคนครับ คริ ๆ ๆ ๆ

9. ตามข้างบนอีกที เอิ๊กๆๆ

10. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ก็เลี้ยวตามๆกันไปอ่ะแหละ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้