ช่วยแนะนำโช้ค ราคาไม่แรงมาก MTX ด้วยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย NumInter, 16 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NumInter

NumInter New Member Member

4
    0
    0
    MTX สแตนดาร์ดครับ ไม่ได้โหลดเดิมๆ กำลังมองหาโช้คที่หนึบๆ ไม่โคลงมากครับ ไม่รู้ว่าจะใช้แก้ส หรือ น้ำมันดีครับ
    ลักษณะการใช้คือ วิ่งทางไกลมีที่ขรุขระบ้างเล็กน้อย ส่วนใหญ่จะเป็นถนนดำมากกว่าครับ ใช้ความเร็วปรมาณช่วง 100-110 ครับ แต่อยากให้มันไม่โคลงช่วงล่างมากนัก เพราะตอนนี้ผมได้เปลี่ยนพวกชุดยางต่างๆ ใหม่หมดแล้วครับ
    เลยอยากถาม ท่านสมาชิกช่วยแนะนำผมด้วยครับ ว่าควรใช้ยี่ห้อไหนดี ถ้าบอกร้านที่ไปทำด้วยก็ดีครับ ขอบคุณมากครับ

2. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    เซียนมาตอบหน่อยอยากรู้เหมือนกันคับ

3. รถไม่ได้โหลดมีให้เลือกหลายยี่ห้อเลย แต่ผมยังใส่ของเดิมอยู่เลย แหะๆ

4. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    รอดูครับ เดียวเชียนมาตอบ

5. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    TOKICO กระบอกฟ้าๆ ครับ
    ใช้ได้ถูกดี คู่หน้า 800 กว่าบาท
    หลัง พันนิดๆ

6. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    แก็สคับ หนึบขึ้้นแน่นอน

7. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    มาเชียร์ Winner ขาวอวบครับ คู่หน้าหนึบจริงๆ

8. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ครับ รุ่น power x กะบอกใหญ่สีฟ้า มี 2 เบอร์ คู่หลัง 1115 สแตนดาร์ด
    1114 โหลด 2 นิ้ว ราคา 1400 บาท คู่หน้ามีแบบ สแตนดาร์ด 850 บาท ก็ ok ดีครับ

ของผมใช้หน้าแก็ส หลังน้ำมันครับ

9. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    คุณมี 2 ตัวเลือกแล้วนะคับ.......

WINNER

TOKICO

10. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    หน้าคายาบาแก๊ชกระบอกเงิน1500-1800 บ. หลังคายาบาน้ำมัน850-950 บ. (โหลดหน้าหลังซัก2นิ้วแจ่มเลย)

11. NumInter

4
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับ โช้คที่แนะนำมานี้หาได้ตามร้านช่วงล่างทั่วไปหรือเปล่าครับ หรือเราต้องไปหาซื้อมาเอง แล้วหาร้านเปลี่ยนเอาครับ ถ้าช่วยแนะนำร้านด้วยยิ่งดีครับ
    ผมขอถามเป็นความรู้อีกหน่อยนะครับ ส่วนใหญ่แนะนำให้ใช้ หน้าแก้ส หลังน้ำมัน แสดงว่ามันจะได้ประสิทธิภาพที่ดีกว่า การเปลี่ยนเป็นแก้สทั้งหมดหรือน้ำมันทั้งหมด ใช่ไหมครับ หรือว่าดีสำหรับรถที่มีการโหลดเท่านั้น แล้วถ้าเป็นรถสแตนดาร์ดควรจะใช้แบบไหนดีครับ เพราะเดิมๆเป็นน้ำมันทั้งหมด ช่วยบอกผมด้วยนะครับ อยากจะเปลี่ยนให้มันดีกว่าเดิมแล้วครับ เพราะมันโคลงเครงเหลือเกิน ขอบคุณครับ

12. ken6597

ken6597 New Member Member

85
    1
    0
    หน้า KYB กระบอกเงินครับ นุ่ม หนึบนิด ๆ ราคาคู่ละประมาณพันกว่าบาท
    หลังKYB SUPER น้ำมัน คู่ก็น่าจะพันนิด ๆ
    น่าจะพอได้แล้วละครับ

ปล. โหลดลงมาสัก 2 นิ้วครับ จะรู้ว่าต่างจากเดิม ๆ เยอะครับ

ส่วนสูตรโดยทั่วไปที่ใส่กัน ก็หน้าแก็ส หลังน้ำมัน ครับ เพราะโชคแก็สจะช่วยให้หนึบ เวลาเค้าโค้ง ส่วนน้ำมันก็จะนุ่มและหนืด เวลาลงหลุม ครับ ทั้งนี้ก็ต้องขึ้นอยู่กับสภาพถนนที่ใช้ด้วยครับ เพราะบางคนที่ชอบมันก็โชค์แกส ทั้งหน้าหลังเลยก็มีครับ เพราะบางคนชอบแบบหนึบ ๆ บางคนชอบแบบนุ่ม ๆ บางคนชอบทั้งหนึบด้วย นุ่มด้วย แต่ที่สำคัญอย่าประมาทครับ ให้โชคหนึบแค่ไหนก็เอาไม่อยู่ ..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กรกฎาคม 2009
  13. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    จัดไปคับ Winner ขาวๆ อวบๆ
    ของดี ราคาไม่แรงคับ

14. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    winner

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    โช้คแก๊ส แล้วแก๊สหมดเติมที่ไหนครับ คริ คริ คริ

ส่วนตัวชอบโช้คแก๊สครับ ยี่ห้อส่วนใหญ่คงหนีไม่พ้น คายาบ้า ครับ

16. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามเซียนทั้งหลายว่ากันเลยครับ

17. NumInter

4
    0
    0
    เข้าใจแล้วครับ
    ผมจะได้เปลี่ยนได้อย่างสบายใจหน่อยครับ เพราะจากประสบการณ์การใช้งาน ของท่านสมาชิกทั้งหลาย ที่ช่วยแนะนำมานั้นเป็นสิ่งที่มีประโยชน์อย่างมากครับ
    ชอบบอร์ดนี้มากครับ ได้ความรู้หลายๆเลย
    ขอบคุณอีกครั้งครับ

18. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    เลือกตามที่พี่ๆบอกเลยครับ ขอให้เป็นของใหม่ยังไงก็แจ๋วครับ

19. apple_auto

apple_auto New Member Member

67
    1
    0
    ความรู้อีกแล้ว:D

20. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ผมใช้ โช๊ค ไทยธรรมดา น้ามมัน คัฟ

PNK

21. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

ไม่อยากเชื่อ......อิอิ

22. zuya

zuya New Member Member

13
    0
    0
    โชด winner มีขายที่ไหนบ้างใครรู้ ช่วยบอกที่ Thank you

23. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    เข้ามาดันกันอีกที

24. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    จริงอ่ะ อิอิอิ

25. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    TOKICO อีกเสียงครับ

26. Tos&Aun

Tos&Aun New Member Member

73
    2
    0
    เข้ามาหาความรู้ด้วยคนครับ....

27. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0
    เปลี่ยนยังหว่า........อยากเห็นแล้ว อิอิ

28. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    มีไรปรึกษา ได้คราบ รับเซ็ต ตามความต้องการแต่ ต้องไปที่ โรงงาน ครับ

29. หายไปนานเลยนะ

30. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    มาแอบดู จะลงโบ ให้ลูกชายบ้างล่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้