SR-Series : 4 เม็ดเผด็จศึกจากนิสสัน (ภาค1)

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย slimant, 16 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ว่าแต่.....ถ้าวางเครื่องใหม่เนี่ยะ...ต้องแก้ไขในเล่มทะเบียนรถหรือป่าว...ต้องตรวจสภาพ..แจ้งขนส่งด้วยมั้ย...ขอข้อมูลผู้รู้หน่อยครับ
    เอาแบบความจุเท่าเดิม..และก้อเพิ่มความจุด้วยนะครับ

1. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    วางเครื่องใหม่ ความจุมากกว่าหรือเท่าดิม ต้องแจ้งขนส่งคับ เพราะรหัสเครื่องจะไม่ตรงกับเล่มแล้ว
    ถ้าไม่แจ้ง งานเข้าแน่นอน

2. :D....แล้วเลขเครื่อง..ของเครื่องที่จะวางใหม่มากจากไหนอะไร..ยังไง..ขอคำอธิบายชัดเจนหน่อยครับ....
    อยากรู้น่ะครับ...:D

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เซียงกงเค้าจะให้มาอ่ะคับ
    เอาใบนั้นไปยื่นขอแก้ไขเลขเครื่องที่ขนส่งได้เร๊ยยย
    CC จะเท่าไหร่ก็ได้ ไม่เป็นไร
    แต่จะหนักตอนต่อภาษี CC ยิ่งมาก จะเสียภาษี แพงขึ้นคับ

:)

4. :D...แล้วกรณีข้ามสายพันธุ์ล่ะ.....และก้ออย่างเครื่องเดิมดีเซลเปลี่ยนเป็นเบนซิลล่ะ.....:D

5. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ข้ามสายพันธ์ก็ไม่เป็นไร
    สำคัญที่เลขเครื่องคับ
    :)

ปล. ขนส่งเค้าจะเปลี่ยนเชื้อเพลิงให้คับ จาก ดีเซลเป็นเบนซิน

6. งั้นก้อทำได้หมด...มะมีปัญหา...ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลครับ..

7. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ตามด้านบนโลด...

แต่ จะเปลี่ยนเป็นเครื่องอะไรหรือคับ

8. :D......คูโบต้าฝาแดง......หัวฉีดอ่ะครับ....555+......มะใช่หรอกพอดีมันสงสัยก้อเลยถามอ่ะครับ...ยังมะมีตังทำเลย.....อิ..อิ...ฮิ....

9. tae_nissannv

677
    37
    0
    :D:D:D

10. PirushJamm

PirushJamm New Member Member

49
    0
    0
    ขอบคุน ข้อมูล ดีมากๆ แจ่มจริงๆ

11. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    เยี่ยมๆๆ

12. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เปลี่ยนมา 3 เครื่องและยัง ไม่ได้แจ้งเลย
    รถผม ยัง ga 16 ds อยู่ รถไม่แรงครับ แต่งเดิมๆๆ

13. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    ดูๆๆๆ เค้าทำ ไม่เชื่อเด็ดขาด

14. supatee

supatee New Member Member

6
    0
    0
    ได้ความรู้อีกเยอะเลยครับ :eek:

15. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    จัดหนักเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้