oO ทำงาน / เรียน <ที่ไหน ยังไง มาลงกันหน่อยไหม> oO

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Denn, 14 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เอ้ย ๆ

สนุก ว่ะ

เด๋ว เอา บ้าง ดี กว่า

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ....อิ เอาบ้าง :D:D:D:D

- อนุบาล- ป.3 เกียรติ์ประภาวิทยา

- ป.3- ป.6 ปานะพันธ์วิทยา

- มัธยม เบญจมราชานุสรณ์ ( ศิลปภาษา )

- ป.ตรี มหาวิทยาลัย ธุรกิจบัณทิตย์ ( นิติศาสตร์ )

แค่เนี้ยยยยย.........................:D:D:D:D

ป.ล คืนอาจารย์ หมดแล้ว คร้าบบบบบบบบ

3. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    อาบัง...คร้าบ
    ทำงานอยู่สำนักกษาปณ์ กรมธนารักษ์ กระทรวงการคลัง
    ดูแลเรื่องการผลิตเหรียญคร้าบบ
    ปวช. ปวส.ไฟฟ้า เทคนิคยะลา
    จบป.ตรี คณะรัฐศาสตร์ ม.รามคำแหง
    กำลังเรียนต่อ ป.โท อยู่วลัยอลงกรณ์ครับ
    ต้องการแลกเหรียญ สะสมเหรียญติดต่อได้นะครับ

4. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    รร.สุนีพิทยา -ป6
    มัธยมต้น วัดไตรมิตร รุ่นร้อยปี
    ปวช วิทลัยนาฎศิลปกรุงเทพ สนามหลวง
    ปวส วิทลัยนาฎศิลปกรุงเทพ ศาลายา นครปฐม
    พลแตรเดี่ยวประจำกระทรวงกลาโหม
    ปัจจุบัน สอนวิชาดนตรีสากล อนุบาล-ประถม โรงเรียนกรุเทงเทพพิทยา ทำหน้าที่ทุกอย่าง ในโรงเรียน

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

นึกถึงใจมันนิดนึงอิเจี๊ยบอย่าเอาฮาอย่างเดียว :)

6. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ครู บาค เรียน แถวบ้านผม เลย

ส่วนพี่ โบตั๋น จบสวนนัน เหมือนกัน แต่ ผม จบ บริหารธุรกิจ เอกบัญชี ( รุ่น 8 ) เข้าปี 42
    เป็น รุ่นน้องพี่ เอ็ม การ ตลาด อิอิอิ

น้องดอดิก ( เขียนถูกป่ะ ) เรียนที่เดียวกันยินดีที่ได้ รู้จักครับ

พี่ เด่น เด็กเทพ ตอนม.ต้น ผม เรียน ม.ต้น - ม.ปลาย สวัสดีครับ

ญาติ เยอะ นะเรา อิอิอิ

7. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    อ.1-2 ร.ร.ผดุงศิษย์พิทยา

ป1-6 ร.ร.พระมารดานิจจานุเคราะห์

ม.1-3 ร.ร.บางกะปิ (วิทย์-คณิตฯ)

ปวช. เซนต์จอห์นโปลีเทคนิก (อิเล็กทรอนิกส์)

ปวส. เซนต์จอห์นโปลีเทคนิก (อิเล็กทรอนิกส์ทั่วไป)

ป.ตรี ม.เซนต์จอห์น (วิศวกรรมไฟฟ้า)

ปล.อย่าถามเรื่องไฟฟ้า เพราะกลัวไฟดูด...:D :D :D :D

8. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    หวัดดีครับผม ณัฐ น๊ะครับงานทำบริษัทครับ
    ประจำอยู่ที่ไฟฟ้านครหลวงเขตบางขุนเทียนครับ
    ตำแหน่งพนักงานขับรถครับ
    [email protected] ครับผม :D:D:D

9. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ป6. โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา
    ม.1-ม.3 โรงเรียนชัยนาทพิทยาคม
    ปวช. ช่างอิเช็คทรอนิคส์ วิทยาลัยเทคนิคชัยนาท
    ปวส. อิเล็คทรอนิคส์-คอมพิวเตอร์ ราชมงคลวิทยาเขตนนทบุรี
    ป.ตรี IT พระจอมเกล้าพระนครเหนือ
    ป.โท อยากเรียน MBA แต่ยังไมมีตังส์ จะเรียน อิอิ

ใน ST มีพี่น้องหลายคนเรียน พระนครเหนือ ด้วย ดีจัง แต่ ไม่ได้กลับไปสถาบันนาน ละ เพราะคณะฯ ย้ายไปปราจีนหมดละ

10. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0

ข้อ 2 ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่า จะเป็น คาร์ฟูร์ ก.ม.2 ใช้หรือเปล่าค้าบบ

:D:D:D:D:D

11. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    เอามัง

อนุบาล - ประถม ร.ร กัลยาวิทย์ ลาดปลาเค้า (พิมพ์ถูกหรือเปล่าก็ไม่รู้)

มัธยม ร.ร. ลาดปลาเค้าพิทยาคม ม.1 - ม.3

ปวช พณิชการสันติราษฎร์ (SIBA)

ปวส พณิชการสันติราษฎร์ (SIBA) สาเหตุที่เรียนต่อที่ นี่เพราะ ติด (ญ)

ตอนนี้ทำงานอยู่ที่ บ. ซีทีไอ คลังสินค้า จำกัด อยู่ดอนเมือง

ตำแหน่งที่ทำอยู่ เจ้าหน้าที่ฝ่ายประสานงานกรมศุลกากร
    ลักษณะงาน ดูหนัง ฟังเพลง เล่มเกม

ปล. เจอพี่เบิ้ม ประจำเลย อิ อิ อิ ที่กรมศุลอะ

:D:D:D:D

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    สนุก เห็นป่ะ บอกแล้ว 55 :D

13. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ไล่ๆกันปายยย ยันอนุบาลเรยยย

14. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    อนุบาล เรียน อนุบาลอักษรเจริญ ใกล้วชิราวุธ เลยอยากเรียนต่อชุดเทห์ดี พ่อให้ย้ายไปเรียน
    ประถม ยอแซฟอุปถัมถ์
    มัธยม ปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย ชม.
    เรียนไม่จบ เกเรไปหน่อย
    เรียนไรต่อดีวร้า อิอิ เรียนประจำตั้งแต่อนุบาล จนไม่จบ เฮ้อ

ทำงานเกี่ยวกับการขนส่งทั่วประเทศ ที่ บ.แห่งหนึ่ง
    ขนส่งสินค้า , ตู้คอนเทนเนอร์ , น้ำมัน คงแค่นี้ เพราะเป็นพนักงานตัวเล็กๆ

แก้ไขล่าสุด: 20 มกราคม 2010
  15. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    พี่ extraJeab นี่ทำงานอยู่กระทรวงเกษตร ตรง ราชดำเนินหรือเปล่าครับ ขับ b14 สีฟ้าน้ำทะเลหรือเปล่าครับ อิอิ

อัพเดตบ้าดีกว่า

อนุบาล - รร.พันธะวัฒนา

ประถม1-6 - รร. พันธะวัฒนา
    มัธยม 1-6 - รร. สวนกุหลาบวิทยาลัย รุ่น 121 สสร.

มหาวิทยาลัย - ม.หอการค้าไทย คณะวิทยาศาสตร์ เอกวิทยาการคอมพิวเตอร์ รุ่น 20

อิอิ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  16. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    IT เยอะจิงๆด้วยแฮะ ตอบบ้างถึงแม้ว่าส่วนมากจะเข้ามาอ่านอย่างเดียว สติ๊กเกอร์ก็ไม่มี 555

ทำงาน : บริษัทสื่อสารโทรคมนาคม

ตำแหน่งงานหลัก: System Analyst + Developer (J2SE, J2EE, J2ME, VB.NET, SAP, DELPHI)

ตำแหน่งงานเสริม: Webmaster + Programmer (PHP)

เรื่องคอมพ์ถนัดด้าน Programming, Design, Network

เรื่องรถ: รู้แบบงูงูปลาปลา อาศัยหาอ่านเอาในเวบ

อยากถามอะไรเกี่ยวกับโปรแกรมมิ่งก็ถามได้เลยจ้า ^^

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  17. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    ถูกต้องแล้วครับ เรียนที่เดี่ยวกันเลย 555555555++++++ :D :D:D:D

18. god army

3,198
    77
    0

โย้วๆ ประถมที่เดียวกันครับ 1-6 อนุบาลผม พันธะศึกษาครับ ส่วนตอน ปวส รั้วติดๆกัน วิทยาเขตเพาะช่างครับ :D:D:D

19. GF_B14

GF_B14 New Member Member

58
    1
    0
    เอามั่ง

ประถมวัดดุสิตาราม
    มัธยม สามเสนวิทยาลัย
    ปวส ดอนบอสโกกรุงเทพ เทคนิคอุตสาหกรรม
    ป.ตรี เทคนิคกรุงเทพ เทคโนโลยีอุตสาหการ
    เห็นเล่นกันเล่นมั่งน่าสนุกหรืออาจเจอปู่ๆพี่ศิษย์เก่าที่เคยเรียน :D:D:D

20. aj_mate

aj_mate New Member Member

142
    225
    0
    :D:D

ชื่อ แชมป์ ครับ

เป็น sales engineer
    บริษัท : panaplus <โรงหล่อ>
    รับหล่อชิ้นงานขนาดกลาง-ใหญ่ ใช่แบบหล่อทราย
    -หลอมอลูมิเนียม
    -หลอมเหล็ก
    -หลอมสแตนเลส
    -หลอมทองเหลือง
    -หลอมโลหะผสม
    ลองส่งแบบมาใด้ที่ [email protected]

อนุบาล-ป.6====>> ศรีวรการ(ฉะเชิงเทรา)
    ม.1-ม.3======>>เบญจมฯ2(ฉะเชิงเทรา)
    ปวช.1-3======>>เทคโนชลบุรี(ช่างยนต์)
    ป.ตรี1-%+:eek:!====>>มหาวิทยาลัยพระจอมเกล้าพระนครเหนือ(วิศวกรรมวัสดุMATE)

21. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

เด็กศรีวรการซะล่วยพี่เรียนฝั่งตรงข้ามแชมป์เลย :D:D:D:D:D

22. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ยาวๆๆๆ กันไป

อิอิ

23. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113

เอร๊ย ๆ ๆ

ไป เว้ย

ไป หา ไอ้ แชมป์ ที่ทำงาน กัน

จะได้ หล่อ ยก คลับ เข้าไป อีก

5 5 5+

24. god army

3,198
    77
    0
    ได้ใจครับพี่ ได้ใจ หล่อ ยก คลับ:D:D:D

25. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

น้องติ่ง ไม่ไปนะ เพราะว่า หล่ออยู่แล้ว :D:D:D:D

26. Nitikan

Nitikan New Member Member

91
    7
    0
    พี่ติ่ง ครับ ร้านนวดใกล้อู่พี่ เค้าตาไม่ดีใช่ป่าวครับ

ปล. แฟนผมติดใจ เค้าจับเส้นดี ฝากคิดถึงพี่คนนวดด้วยนะพี่ (เห็นพี่ใช้บริการเค้าบ่อย

27. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ใครยังไม่ลง มาลงเลย หนุกหนาน :D

28. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0

ว๊าวๆๆ

เจอรุ่นพี่ด้วย หะๆๆ

เหมือนจะไม่ทันกันนิ พี่จบ ผมก็ขึ้น ปี 2 หะๆ
    ไอ้ สาขาเรานี่มันอาภัพเนอะ หญิงหาย๊ากยาก ต้องไปหาตาม มนุษย์ ไม่ก็บัญชี หะๆ

29. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ด้วยครับ

ชื่อ--------- หนุ่มครับ ขอฝากตัวเป็นสมาชิกด้วยครับ
    ทำงาน----------- เป็นทหารอากาศ กรมสรรพาวุธ พึ่งย้ายมาจาก สุราษ
    ทำงาน------------ เกี่ยวกับ ดูแลสถานภาพ ระบบอาวุธ กระสุน ระเบิด เรดาร์ ระบบนำทาง
    เรียน------------- เริ่มตั้งแต่อนุบาล กันเลยหรือ
    อนุบาล---- ถ้าจำไม่ผิด โรงเรียนประชาชื่น ไม่รู้รุ่นอะไร
    ต่อด้วย------ร.ร. ท่าทราย
    ตามด้วย-----ร.ร. ราชวินิตบางเขน รุ่น 08
    ลองไปสอบที่------- โรงเรียน ช่างฝีมือทหาร รุ่นที่ 38 ช่างอิเล็ก
    ยังไม่ต่อ ป.ตรี อนาคต น่าจะ ไกล้ๆนี้

ยินดีที่ได้รู้จัก พี่ๆทุกคนครับ

ไม่หล่อแต่เร้าใจ อิอิ

30. Denn

9,716
    819
    113
    ทำงานราชการกันเยอะ น่ะเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้