****สอบถามวิธีแต่ง Mio หน่อยค่ะ****

การสนทนาใน 'Mio Club' เริ่มโดย 1JZ_GE, 13 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 1JZ_GE

1JZ_GE New Member Member

14
    1
    0
    สวัสดีค่ะ พี่ ๆ น้องๆ ทุก ๆ คน
    พอดีขับน้องมิโอ อยู่ สีน้ำเงิน พึ่งไปทำมา แต่ ทำไม๊ ทำไม ถึงไม่ค่อยจะวิ่งหรือ
    เป็นเพราะพึ่งทำหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจค่ะ แต่โทรไปหาช่าง ช่างเค้าก็บอกว่าลูกยังไม่เข้าที่
    สิ่งที่ทำมา คือ
    1. ทำลูกไซค์ 100 (เดิม)
    2. เปลี่ยนกระเดืองวาวล์มา 2 ชิ้น (เดิม)
    3. ทำวาวล์บนมา (ใหม่แต่เดิม) อันล่างช่างบอกว่าใช้ได้
    4. ไล่เม็ดมา 6 เม็ด (จำไม่ได้ว่าไล่เบอร์อะไรมา)
    5. เปลี่ยนเข็มคาร์บูรคันเร่ง คันส่ง มาแต่มือสอง (คาร์บูรเดิม)
    6. เปลี่ยนหัวเทียนให้ใหม่
    คิดว่ามีแค่นี้แหละ แต่!!! เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า
    ลองไปซัดเล่นที่สาทรดู ว่าทำมาแล้วเป็นไงบ้าง แรก ๆ ก็วิ่งดีหรอก แต่พอเจอ คลิ๊กปั้บ
    โดนสวนหายเลย แถมบิดได้แค่ 100 เองค่ะ นึกว่าจะจมไมล์ ซะอีก แต่ช่างบอกว่าลูกพึ่งทำมาไม่ต้องบิดเยอะเด๋วลูกติด (อันนี้พอทราบค่ะ) และอีกอย่างไม่ค่อยชำนาญมอไซค์ค่ะ... ส่วนมากจะถนัดด้านรถยนต์มากกว่าค่ะ..:D:D
    ใครพอมีวิธีแก้ให้มันบิดแบบพุ่ง ๆ มีใหม่ค่ะ คือบิดออกตัวแล้วมัน ตื๊อออ ยังก็ไม่รู้
    ไม่ค่อยพุ่งนะค่ะ... เลยสู้พวกล้อเดิมไม่ค่อยได้ค่ะ..:cry::cry::cry:
    ขอบคุณค่ะที่เข้ามาอ่านกระทู้

2. prontera

prontera New Member Member

1
    0
    0
    ทำลูก ก็ลองเปลี่ยนคาร์บูดูสิคับ ลองใส่พวก N-Pro หรือ แดชอ่ะคับ มันอาจจะเร่งได้อีกประมาณ 120 - 130 อ่ะคับ

บอกช่างว่าชัก3มิล วิ่งแน่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้