ขอถามเรื่องเฟืองท้าย Nissan BigM หน่อยคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย oranger, 12 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oranger

oranger New Member Member

289
    4
    0
    พอดีว่ากำลังจะวาง 1UZ-FE ใน BigM อะคับ แต่ว่าไม่มีความรู้เลยคับ
    อยากจะถามพี่ๆว่า เฟืองท้ายเดิมอัตตราทดเท่าไหร่คับ ไม่รู้ว่าเครื่องตัวนี้กะเฟืองท้ายเดิมมัน
    จะพอได้มั๊ย แล้วถ้าผมจะเอาลูกเฟืองของพวกเซคดริกหรือสกายลายมายัดในเฟืองท้ายเดิม
    จะทำได้มั๊ยคับ ถ้าได้ควรใช้อัตราทดเท่าไหร่ดีคับ คือว่ากลัวปลายมันจะอั้นอะคับ อยากให้มัน
    ไหลๆหน่อย หมดคำถามแล้วคับ ขอบคุณมากคับ:)

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up....

ผมว่าเบอร์เฟืองของนิสสันบิ๊กเอ็มก็มีให้เลือกมีเยอะนะครับ เอาไปทำเต็ดเพิ่มก็พอแล้ว ตัดต่อเพลาใส่ได้เลยครับ ส่วนเรื่องอัตราทดที่จะนำมาใช้กับ 1 UZ น่าจะเป็น 3.1 ไปเลยครับ ถ้าอยากไหล ๆ (ยังไงก็รอความคิดเห็นของท่านอื่น ๆ อีกทีนะครับ) อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

3. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    big m รุ่นไหนครับ มีทั้ง4.3 และ 4.1 แต่ของ uz นี่เดิม3.9
    เอาเป็นว่าวางแล้ววิ่งดูก่อน ว่ารอบเหลือเยอะไหม uz แรงบิดเยอะแต่อย่าทดมากนะ เดี๊ยวจะอีดเอา เพราะยังงัยต้องดมแก๊สอยู่ดี ใส่3.9กะลังดี ดึงยาวๆ ไปยัน200
    ญาติผมฟอร์ด8ช่อง4ประตู ขับทางไกล 130-160 กินแก๊สที่ 1.8 บาทเอง

4. oranger

289
    4
    0
    เครื่องtd27ฝาแดงคับ แล้วเฟืองท้ายหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคับ ราคาเท่าไหร่

5. oranger

289
    4
    0
    แล้วที่ไหนรับทำเต็ดบ้างคับ

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up.....

ที่เค้าไปทำกันเยอะ ๆ เนียน ๆ ก็เห็นจะเป็นรวมช่างเชียงกง (แปดริ้ว) อ่ะครับ........

7. jakkrit

jakkrit New Member Member

196
    0
    0
    ลองดูใน nissanfriendclub ครับ เห็นขายไส้ใน ของ Big M มีหลายเบอร์ วาง uz อยู่เหมือนกันครับยังไม่เสร็จ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้