ไปออกทริปกันมั๊ยครับ พี่น้องคร๊าฟฟฟ

การสนทนาใน 'Camera' เริ่มโดย Neung_Donmuang, 11 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Neung_Donmuang

Neung_Donmuang New Member Member

66
    0
    0
    น่าจะรวมๆตัวกันไปออกทริปบ้างเน๊าะ จะได้
    1. รู้จักกันไว้
    2. แลกเปลี่ยนประสบการณ์ เทคนิกถ่ายภาพ
    3. ท่องเที่ยว ถ่ายภาพ

มิทราบว่าสนใจกันมิคร๊าฟฟฟฟ

2. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    สนใจคับ

ทริป Portrait ใช่ไหมคับ:D

3. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    555555555 สนใจครับ

ลงชื่อไว้ก่อน อิอิ

4. tonkmx

tonkmx New Member Member

319
    26
    0
    สนใจครับนัดล่วงหน้าไม่มีปัญหาแน่นอน

5. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    สนใจ อะค่ะ

แต่ กัวไม่ว่างจะไปด้วยอ่า อยากได้ความรู้เยอะๆ อิอิ

6. Neung_Donmuang

Neung_Donmuang New Member Member

66
    0
    0
    น่าจะแบบว่ามีทริปขำขำ สถานที่ใกล้ๆ แต่...ปราบเซียนมานักต่อนักแล้ว คือ...แต่นแตนแต๊น....อนุสาวรีชัยฯยามค่ำคืนนะครับ
    มิทราบว่าแต่ล่ะท่านมีความเห็นเป็นเช่นไรครับ ร่วมๆแชร์ความเห็นกันครับ

7. BEZY BZ MAGAZINE

BEZY BZ MAGAZINE New Member Member

55
    0
    0
    สนใจคับ จัดเลย อิอิ

8. เห็นด้วยครับ

แถ้เป็นทริปพวก Portrait ผมขอบายก็แล้วกัน อยากได้ทริป Land Scape
    หรือ City Scape มากกว่า เพราะมันมีมุมมอง และเทคนิคเยอะกว่าครับ

สนใจทริปอนุเสาวรีย์ชัยเหมือนกันนะ ถ่ายตอนกลางคืน แสงน้อยหน่อย อากาศ
    ไม่ร้อน ถ่ายเสร็จก็นั่งคุยกัน กินก๋วยจั๊บ ลงชื่อไว้ก่อน 1 ที่ก็แล้วกันครับ หรือว่าจะ
    เป็นสนามหลวง เสาชิงช้า อนุเสาวรีย์ประชาธิปไตย ถนนข้าวสาร ก้ไม่เลวนะครับ
    เดินเล่นถ่ายกันไปเรื่อย ๆ

ป.ล. ศุกร์ที่ 17 นี้ว่างกันไหมครับ ?

9. tonkmx

tonkmx New Member Member

319
    26
    0
    ในกรุงเทพ สะดวกดีครับ สอบถามไว้ก่อน ถ้าถ่ายตอนกลางคืนต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างครับ

10. LiL-p

LiL-p New Member Member

514
    2
    0
    เด่วหาสาวๆ ใน rcweb มาเป็นแบบดีมั๊ย 55

11. Neung_Donmuang

66
    0
    0
    ต้องขอโทษด้วยครับที่ตอบช้า
    วันศุกร์แห่งชาติ คงไม่สะดวกอ่า คร๊าฟ อิอิ
    เอาไว้ไปม๊ะไหร่ นัดกันอีกทีเน๊าะคร๊าฟฟฟฟ

12. Neung_Donmuang

66
    0
    0
    ที่แน่ๆเลยครับ ขาตั้งกล้องคร๊าฟฟ ขาดมิได้อ่าคร๊าฟฟ อิอิ
    ส่วนสายลั่นฯ หากมีก็จะดีมากครับผม อิอิ

13. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    อยู่ในสังคม rcweb มันเกี่ยวกับรถยนต์อ่าคับ

ตัว trip น่าจะเป็นการไปถ่ายรถกันนะคับ น่าจะดี

หารถมาจอดคันเดียว แล้วดูสิว่า ใครจะถ่ายออกมาเป็นยังไง น่าสนุกนะคับ

แค่ความคิดเห็นครับ ส่วน portrait ถือว่า เป็นของแถม อิอิ

14. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0
    ไปด้วยดิ๊ อยากถ่ายรูปเก่งๆ อิอิ :D

15. GAP_B11

6,314
    95
    48

โอว เป็นความคิดที่ดีมาก ๆ ครับผม พี่ต้น

หรือ เวลามีงานแข่งที่ไหน รวมๆ กันไป นัดเจอกันที่สนามแข่ง ก็น่าจะดีนะครับ

เพราะเวลาผมไปถ่ายรูปทีไร ก็ถ่ายอยุ่คนเดียว เหงาใจ

16. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    เหมือนกันเลย

เวลาไปถ่ายงานแข่ง ก้อไปยืน โก๊ะๆ อยู่กลางแทร๊ค ตรงจุดสตาร์ท เด๋อๆ เอ๋อๆ อยู่คนเดียว

สื่อ ก้อไม่ใช่ 555

17. GAP_B11

6,314
    95
    48

อย่างพี่เอยังดี คนรุ้จักเยอะ

ผมอ่ะดิ จะโดนไล่ออกมาจากจุดสตาร์ท เมื่อไหร่ก้อไม่รุ้ ต้องแอบ ๆ ยืน

มั่ว ๆ ๆ ว่าเป็นสื่อ ไป 555

18. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    แหม่ ไม่ขนาดนั้นหรอก ว่าแต่

เอางานไหนดี รวมตัวกันมั๊ยคับ อิอิ

19. GAP_B11

6,314
    95
    48
    รอวันนัดครับ อิอิ

อยากแล้ววววว

ไปพร้อมพี่ต้น จะได้ยืมเลนส์พี่ต้น ฮร่า ๆๆๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ( ออกแนวบังคับ 555 )

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 18:25:43 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:25:28 ----------

รอวันนัดครับ อิอิ

อยากแล้ววววว

ไปพร้อมพี่ต้น จะได้ยืมเลนส์พี่ต้น ฮร่า ๆๆๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ( ออกแนวบังคับ 555 )

20. BEZY BZ MAGAZINE

BEZY BZ MAGAZINE New Member Member

55
    0
    0
    จัดเลยคับ อยากถ่ายแนว ดริฟ มากๆๆคับ

21. x_cefiroa31

x_cefiroa31 New Member Member

7
    0
    0
    เอาด้วยคน...คับ

22. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    ทีไหนดีคับ อิอิ พร้อมเสมอ

23. jack_rotor

jack_rotor Member Member

124
    7
    18
    มาติดตามสถานะการครับ
    สนใจอยากไปร่วมด้วยครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 13:43:57 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:43:42 ----------

มาติดตามสถานะการครับ
    สนใจอยากไปร่วมด้วยครับ

24. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    ว่าแต่จะเอากลางวัน หรือกลางคืนอ่าคับ

โหวตกันก่อนครับ

25. jack_rotor

124
    7
    18
    ขอกลางวันครับ อิอิ
    ฝีมือถ่ายกลางคืนของผม ห่วยมากๆครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:18:32 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:18:14 ----------

ขอกลางวันครับ อิอิ
    ฝีมือถ่ายกลางคืนของผม ห่วยมากๆครับ

26. GAP_B11

6,314
    95
    48
    ผม กลางวัน หรือ กลางคืนก็ได้ครับ

27. jack_rotor

124
    7
    18
    บอกตำแหน่งของผมของครับ
    ผมอยู่ ศาลายาครับ
    มาถ่ายแถว อักษะ ไหมครับ

28. GAP_B11

6,314
    95
    48
    ผมอยุ่ สาย 4 ครับ

29. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    อยู่โซนนั้นกันหมดเลย เราอยู่ รังสิตคลอง 6 ไกลสุดเลยนะ ฮ่าๆๆ

ไว้รอหาโอกาสงานใหญ่ๆหรือไรงี้ ค่อยมาเจอกันก็ได้นะครับ

30. GAP_B11

6,314
    95
    48
    ผมว่า แรก ๆ เจอกันตามงานแข่งรถ ก่อนดีกว่าไหมครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้