ท่อน้าแอบ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย BirdkaNok, 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    โอ้ว........ยังงงอยู่เหรอครับ

ละเอียดสุดๆและนะเนี่ย

ลองนึกภาพดูอีกทีดีๆครับ อิอิ

1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

Oper Job เลยครับ คริ ๆ ๆ

2. 555+ พี่ตี๋ ผมมางง ด้วยอีกคนครับพี่ อิอิ

3. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ยัง งง อยู่เหมือนกานคับพี่ อิอิ ว่ามเอาท่อที่สอดเข้าเชื่อมตรงไหน

4. ที่สุดของแจ้และ!! หวังว่าคง Get

ปล.ถ้าทำมาแล้วไม่ดังอย่าว่ากันนะเพราะมันยังมีองค์ประกอบอื่นๆอีก อีกอย่างแกนอาจจะคลอนเร็ว

5. งง ไรกันหรอคับ

6. AoFChen

1,851
    16
    0
    อ๋อ....เข้าใจหล่ะคับ อิอิ เดียวทำแล้วจะมารายงานผลน่ะ ขอบคุนๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2009
  7. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ที่สุดของแจ้และ!! หวังว่าคง Get
    55555 ชอบมากเลย ขอบคุณมากครับ

8. ก็ยัง งง อยู่คับ

9. AoFChen

1,851
    16
    0
    55+

10. ทำท่อยังไงวิ่งอ่ะคับ

11. หมดรอบแล้วครับ:D

ไม่รู้จะสื่อยังงัยและ เอิ๊กๆ

12. aj anucha

948
    1
    0
    5555555555555555555555555
    ที่สุดของแจ้แว้ว!!!!!!!

13. กำๆๆๆๆ

14. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    พี่ มะก่อน ผมเคยให้ที่อู่ทำละดังนะ

พอขึ้นเฮด ละทำไหม่ทำไมไม่ดังอะ TwT

15. AoFChen

1,851
    16
    0
    ยังไม่ได้ทำเลย รถผมยังม่ะเสดแต่ผมเข้าที่พี่สอนหล่ะ อิอิ

16. aj anucha

948
    1
    0
    มีร้านไหนรับทำบ้างอะครับ หรือว่าร้านทั่วไปสามารถทำให้ ปู้ว!! ได้เลย
    ราคาประมาณเท่าไหร่ครับผม

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 10:40:16 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:40:01 ----------

มีร้านไหนรับทำบ้างอะครับ หรือว่าร้านทั่วไปสามารถทำให้ ปู้ว!! ได้เลย
    ราคาประมาณเท่าไหร่ครับผม

17. up++++ไปคับ

18. แชมป์ลองเอาสูตรของแชมป์มาบอกดิ

เข้าใจง่าย อิอิ

19. CHAMINO

773
    6
    0
    เพราะของแช้ม ตอนยังไม่ขึ้นเฮดทำแล้วดัง
    ตอนนี้ขึ้นเฮดมาไหม่ ทำตรงหน้าแปลนแล้วไม่ดัง
    เซ็งเลย

เด๋วผมจะลองทำแบบพี่ตี๋อยู่
    ดูแล้วน่าจะดังกว่า
    ^^

20. ทำไรกันหว่า งง

21. AoFChen

1,851
    16
    0
    มีอีกสูตรด้วยหรอคับ รอดูๆ

22. งงอยู่ทำไรกันคับ บอกมั่งจิ อิอิ

23. เอาแบบเก่าที่ยัดท่อลงไปอ่า อิอิ

24. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามความเข้าใจนะครับ

ตือลมที่ออกจากท่อไอเสียจะมีแรงดัน

แต่เราเอาท่อไปขวางไม่ให้ไอเสียที่จะคายออกจากท่อเนได้สะดวก(ง่ายๆคือเอาไปขวางลม)

ทำให้มีแรงดันสะสมอยู่ในท่อไอเสียพอเวลายกคันเร่งแรงดันไอเสียที่สะสมก็จะย้อนไปดันใบหลังของเทอร์โบ

ทำให้เกิดเสียงปู้วๆๆๆๆ

ขอดีของมันคือ.....เสียงเพราะ

ขอเสียคือ.....ทำให้เทอร์โบเกิดแรงต้านเนื่องจากไอเสียย้อนกลับไปหาใบหลังทำให้บูชสึกหรอเร็วเนื่องจากแรงต้านที่เกิดกับเทอร์โบ

ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยครับ

25. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0

บอกหน่อยสิแชมป์ว่าทำไงถึงปู้วๆๆๆๆๆๆๆ

26. AoFChen

1,851
    16
    0
    มาดูว่าทำไงอีก

27. CHAMINO

773
    6
    0
    ทำเหมือนกับพี่ตี๋แหละ แค่ผมยัดเข้าหน้าแปลนท่อ

28. aj anucha

948
    1
    0
    ทำร้านไหนกันครับ ผมอยู่แถวๆหนองแขม เอาใกล้ๆ ราคาไม่แพง แล้วดัง ปู้ว!! จิงๆ

ทำไปแล้วมีผลเสียยังไง ผลดียังไงผู้รู้ชี้แนะด้วยจ้า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กรกฎาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้