ทำ ลาย ไมล์ มาฝาก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย maythee, 7 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ทำสี น้ำเงิน เข้มๆๆ มาให้ดู นะคับ น่าจะคล้ายๆของ FD โหลด ข้างบนเลย

แบบไม่ต้องถอดเข็มก็คว้านรู ตรงกลางให้กว้างหน่อยใหญ่กว่า จุดดุมของเข็ม นิดนึง ถอดน๊อตที่ แผ่นไมล์ แล้วใส่ ทับไมล์ เดิมเลย โดยเอารูคล้องเข็มไปเลย ง่ายสุดไม่มีเพี้ยนคับ แต่แสงจะลอดผ่านได้น้อย แค่นั้น เอง แต่ถ้าถอดไม่ให้เพี้ยนเลย ต้องถ่ายรูปตอน เดินเบาเครื่อง กำลัง ร้อน แล้ว เก็บไว้ แล้ว ค่อยแกะมาถอด เวลาใส่ ก็ ติดเครื่อง ยังไม่ต้องใส่เข็ม รอเครื่องร้อนเสถียรดีแล้ว ใส่ตามรูปที่ถ่ายไว้ จะได้ คลาดเคลื่อนน้อยที่ สุด เพราะที่ ลอง มีปัญหาตรงเข็มวัดรอบ เข็มไมล์ กับเข็ม น้ำมัน มันจะ reset ตัวเองเวลาปิดเครื่อง พอถอดเข็มออก ดับเครื่อง มันหมุน ตัวมันเอง เกิน จุด ล็อค เวลาที่ไม่มีเข็ม เวลาใส่คืน ไม่ได้ติดเครื่อง จึง เกิด อาการ เพี้ยนคับ เวลาติดเครื่อง เลยต้อง ติดเครื่อง ใส่เข็ม งงๆ มั้ย ครับ ผม ยัง งง เลย นะเนี่ย !

แนะนำ ไปหา ร้านสติกเกอร์ ทำดายคัท ลาย น่าจะเนียนกว่า ตัดเอง นะคับ

2. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ขออนุญาติครับ

ถามอย่างนึงได้มั้ยครับ ถ้ามันเป็น FILE JPEG. มานสามารถปริ้นใส่แผ่นใสได้มั้ยและขนาดจะออกมาพอดีกับตัวไมล์เราหรือเปล่าครับ เพราะผมก็มีทำลายไมล์แต่เซฟเป็น JPEG.แล้วไฟล์ต้นฉบับ(เป็น.ai)มานหายไปกับคอมตอนซ่อม ไงก็ลองดูนะครับหวังว่าคงมีประโยชน์กะพี่ๆเพื่อนๆและ จกท. แต่ถ้ามานใช้ประโยชน์ไรไม่ได้ก็ถือว่าดูสวยๆละกานครับ

3. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ใช้ โปรแกรม Autocad แล้ว insert รูปลงไปจับ สเกล ระหว่างรูยึดน๊อตของ เข็มไมล์ ให้ ได้ 30mm. แล้ว สั่งปริ้นสเกล 1:1 คับ ถ้า รูปละเอียดพอ ก็ ชัด คับ รูป มีประโยชน์ มาก คับ ขอบคุณหลายๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้