ขับรถเข้าซอยสนามคลอง 5 โปรดระมัดระวังกันมากๆนะครับ + ขอความช่วยเหลือ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย YuS_Za, 5 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ไม่มีประกันด้วยเดือดร้อนอย่างแรง พวกที่วิ่งเส้นนี้ชอบนึกสนุกกันมากเกินไปถนนเล็กซิ่งเกินเหตุเดือดร้อนไปหมดครับระมัดระวังกันหน่อยครับ

2. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ขอให้ปลอดภัยหายเร็วน่ะครับ ถนนเส้นนี้มืดมากทางก็ไม่ค่อยดี อย่างงัยก็ขับรถอย่างระมัดระวังกันน่ะครับ

3. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    เสียใจด้วยครับกับเรื่องนี้ ยังไงขอให้หายไว ๆ นะครับ

4. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ขอให้อาการดีขึ้นเร็วๆครับ

--------------------------------------

เรื่องช่วยค่ารักษาพยาบาล
    ผมขอเสนอแนะว่า
    ลงเลขที่บัญชีในนี้เลยดีมั้ยครับ
    จะได้สะดวกเพื่อนๆในนี้ด้วยครับ

5. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    บางครั้งเราคิดว่าเราระวังแล้วนะครับ แต่คนอื่นไม่ระวังก็เกิดอุบัติเหตุได้นะครับ เพราะฉะนั้นเราควรระวังเป็นสองเท่าครับ ขอให้หายไวๆนะครับ ทีม gods เพิ่งไปเเข่งกันในงาน for play drag ที่พี่เอ๋จัดอ่ะคับ ไม่ทราบเกิดอุบัติเหตุวันนั้นป่าว

6. EG_ลั๊นลา

EG_ลั๊นลา New Member Member

821
    30
    0
    หายไวๆครับ

7. BenZuKa

BenZuKa New Member Member

100
    2
    0
    ขอให้หายไวๆนะครับ

8. BZ GRP

BZ GRP Guest

0
    0
    0
    อุบัติเหตุเพิ่งเกิดขึ้นเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ (04/07/52)

น้องเค้าขับรถ กะลังจะเข้าไปสนาม แต่ว่า มีรถกระบะ ขับสวนเลนมา

อย่างที่รู้ ๆ กันว่า เลนขากลับ ถนนมันไม่ค่อยดี ส่วนมากก้อจะชอบวิ่งสวนเลนขาไปกัน

น้องเค้าก้อเลยเจอพวกสวนเลนนี่แหล่ะ ยัดเข้าไปเต็ม ๆ ตามรูปที่เห็นนี่แหล่ะครับ ...

ส่วนเรื่องคู่กรณี .... หลังจากที่ชนเสร็จ หนีครับ ...

แล้วพอวันหลังก้อเอาคนที่ทางเราคิดว่าน่าจะเป็น "แพะ" มารับผิดแทน

เวลาตำรวจซักถามนู่นนี่ก้อ ตอบไปผิด ๆ ถูก ๆ วกไปวนมา

บอกว่า รถไม่มีประกัน!!!

แล้วเค้าก้อ บอกว่าจะชดใช้ค่าเสียหายให้ (เท่าไหร่ไม่รู้ จำรายละเอียดไม่ค่อยได้)

หรือถ้าเราไม่ยอม ให้เราไปฟ้องร้องกันในศาล ซึ่งถ้า "แพะ" คนนี้ไม่มีมีจริง ๆ เราก้อไม่สามารถเรียกร้องได้

ส่วน "ตัวจริง" ก้อลอยตัว สบายไป ไม่มีคดี ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ... ประมาณนี้แหล่ะครับ ...

9. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    แย่ อ่ะ คนแบบนี้ เอาใจช่วยครับ

อย่างน้อยต้องเรียกร้องอะไรนิดนึง

หายไวๆ ครับ

10. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    เป็นกำลังใจ ขอให้หายไว ๆ ครับ

11. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    เป็นกำลังใจให้

ขอให้หายไว ๆ นะครับ

12. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ขอให้ปลอดภัยครับ

13. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ที่สุดแล้วขอให้คนขับ กลับมาปกติ ทุกประการนะครับ
    รถซ่อมได้ครับ ขอให้คนปลอดภัย เป็นดีที่สุดครับหายเป็นปกติโดย
    เร็ววัน นะครับ เอาใจช่วย

14. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ขอให้กลับมาหายไวไวนะครับ

15. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ขอให้หายโดยเร็วไว ครับ

16. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    แย่ แย่ แย่

17. อ่านแล้วน่าเห็นใจ และน่าประทับใจ ในมิตรภาพ และความเอื้ออาทรของทีม Gods และ
    พี่น้องชาว RCW ครับ

เรื่องค่ารักษาพยาบาล ไว้จะโอนไปช่วยนะครับ ส่วนเรื่องรถดู ๆ เหมือนจะเป็น Civic 96
    ไม่รู้ว่าเจ้าของรถเค้าจะซ่อม หรือว่าจะยังไง ถ้าจะซ่อม อะไหล่ตัวถัง และอะไหล่เครื่องเดิม ๆ
    ผมและเพื่อน ๆ ที่เล่น Honda น่าจะพอมีเหลือเก็บไว้พอสมควร ถ้าต้องการจะซ่อมจริง ๆ
    ยังไงให้ใครโทรมาหาผมหน่อยนะครับ เบอร์อยู่ใต้รูปส่วนตัว เด๋วผมจะช่วยคุยกับเพื่อน ๆ ให้
    ได้มาคนละชิ้น สองชิ้น คงทุ่นค่าอะไหล่ไปได้พอสมควรครับ เก็บไว้บ้านก็ไม่ได้ใช้ เอามาให้
    คนที่เค้าต้องการ น่าจะเป็นประโยชน์กว่า

[JoD_Accord] และ nomu ถูกใจสิ่งนี้
  18. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ขอให้หายไวๆนะครับ เรื่องร้ายๆผ่านไป เรื่องดีๆจะเข้ามาครับ

19. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    หายไวๆนะครับ

20. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    หายไวไวน๊ะครับ

21. YuS_Za

924
    17
    18
    ขอบคุณแทนน้องเค้ามากๆครับผม :D:) เด๋วเปิดงานไปก็จะไปโอนสมทบเพื่อนๆในทีมเหมือนกัน คนละเล็กๆน้อยก็ยังพอช่วยได้

22. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    แย่จังคนที่ชนไม่รับผิดชอบเลย ดูจากรูปแล้วเจ้าของใช้ ek96 หรือเปล่า ผมพอมีแก้มหน้ากับ ฝากระโปรงเดิมอยู่ถ้า ยังไง P.M. มาถามรายละเอียดได้ครับ เผื่อน้องจะซ่อมจะได้ไม่ต้องเสียเงิน ค่าอะไหล่ตรงส่วนนี้

23. ไม่เป็นไรครับ ยังไงก็ช่วย ๆ กันครับ ผมโพสกระทู้ให้เพื่อน ๆ ในบอร์ด EK ไว้
    ให้เพื่อน ๆ ได้รับทราบเรื่องนี้แล้วครับ คงจะพอช่วยอะไรได้บ้างนะครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=645809

มันต้องแบบนี้สิต้อง น่าชื่นชมจริง ๆ เลย

24. art

art New Member Member

97
    0
    0
    ขอให้หายไวๆนะคับ

25. lionel eltommz

lionel eltommz New Member Member

133
    2
    0
    พรบ.มะได้ต่อเหรอถ้ามีก๊ช่วยค่าพยาบาลได้หายไวไวคับ

26. BZ GRP

BZ GRP Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณคุณ "ชอลิ้วเฮียง" และเพื่อนๆ ทุกคนมาก ๆๆๆๆ ครับ ที่ให้กำลังใจน้องเค้า และให้ความช่วยเหลือด้านต่าง ๆ

สำหรับคนที่ประสงค์จะให้ความช่วยเหลือด้านการเงินก้อ ตามข้อมูลนี้เลยครับ ...

ชื่อ : ณพลเดช อัจฉรารุจิ บัญชี : ธนาคารกรุงเทพ สาขา : ปากคลองตลาด เลขที่บัญชี : 2130223718

อยากทราบรายละเอียดอื่น ๆ ก้อโทรไปติดต่อกอล์ฟ (ประทวย) ได้เลยครับ ที่เบอร์ 086-7555588

ปล. ทางเราก็จะช่วยเต็มที่เท่าที่จะช่วยได้ครับ น้องเค้าเป็นเด็กนิสัยดี มีสัมมาคารวะ อนาคตไกล เพิ่งติดฟุตบอลเยาวชนทีมชาติด้วย

ต้องมาเจออุบัติเหตุอย่างนี้ คู่กรณีก้อไม่รู้ว่าจะหนีทำไม ไม่รู้ว่าเมารึไม่อยากชดใช้ค่าเสียหาย

ไม่มีประกันทางครอบครัวก้อเหนื่อยครับ พรบ. คุ้มครองฯ ก้อจ่ายแค่ 15000 บาท ประกันอุบัติเหตุ จ่ายแค่ 30000

เฉพาะอยู่ ICU ก้อ จะสองแสนอยู่แล้ว ยังไม่รวมค่ารักษาอื่น ๆ หลังจากออกจาก ICU อีก ... ยังไงก้อขอขอบคุณทุกคนมาก ๆ ครับ

27. YuS_Za

924
    17
    18
    ขอบคุณครับ

28. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    หายไวไวครับ

29. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    ขอให้หายไวไว นะครับ

30. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    แย่เลยถ้าเจอแบบนี้ เจ็บตัว รถก็พัง :cry::cry::cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้