>> HILUX เพื่อนแท้ที่อยู่กะเรามาน๊านนน นาน! <<

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DUKE_68, 2 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เงินเดือน ทั้งหมด 5 ปี รถคันแรก รักมากครับ

2. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    สุดๆ

3. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ไทเกอร์หล่อ หล่อ.....อิอิ

4. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    มีแบบเก๋าๆของครบๆให้ดู

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    มีนะ เคยเห็นนะครับ แต่ไม่มาก ส่วนตั้งแต่G.2 เห็นเยอะมาตลอดครับ :)

6. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ปู่ผมมี ม้ากระโดด ไฟกลม สีไข่ไก่ จำได้เลย

7. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เก๋าๆ ทั้งนั้นเลย

8. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ชื่อนี้อยู่ในใจอีกนาน น๊านนน นาน........... HILUX

ผมเจ็บมาหลายปีแล้วคับ.......หุหุ

9. ใช้มา3ปี ขายไปแล้วครับ(เครื่อง)เหอๆ

10. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    hiluxจงเจริญ

11. t_a_n_a

t_a_n_a New Member Member

38
    2
    0
    แหล่มเรย

12. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ขอบคุงด้วยคับ
    สำหรับรูปภาพสวย ๆ

13. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ว้าว!!!!!!!!!!!!!!!!!

14. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    :D:D:D:D:D

9 ปีแว้วววว ตั้งแต่ป้ายแด๊ง แดง เลยคันนี้ อิอิ ^^

15. เสือขาวตัวนี้ไหวไหมคับ

16. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    ตามมาดัน

17. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    Hilux หรอรู้จักกันมานานแล้ว ตอนนี้ก้อยังคบกันอยู่นิสัยดี

และจะคบตลอดไป ขอบคุณสำหรับกระทู้นี้ครับ

18. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    กูรู HILUX มาเองเลยคับ ขอบคุณคับที่เอาความรู้มาฝากกัน :D:D

ผมมีข้อสงสัย อยากรู้มานานแล้ว แต่ไม่มีใครพอรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ซักเท่าไหร่

คือว่า ตอนนี้ผมก็ใช้ Hilux Mighty - X เหมือนกาน แต่มันพิเศษตรงที่ มันเป็นกระบะช่วงสั้น ( หรือที่เรียกๆกันว่า 4 ข. ) สิ่งที่ผมขอถามผู้ที่รู้ นะคับ

1.ปีแรกที่ผลิตออกมา ปีไหนหรอคับ
    2. แล้วทำไม Toyota ถึงผลิตรถช่วงสั้นออกมาขายในประเทศไทย
    3. จำนวนที่ผลิตออกมา ทำไมถึงผลิตออกมาน้อยมากๆคับ
    4. แล้วทำไมภายหลัง ถึงยุบสายการผลิตรถช่วงสั้นไปอะคับ หรือว่ามีปัญหา เลยเลิกการผลิต
    5. จำนวนที่ผลิตออกมาจำหน่าย มีจำนวนเท่าไหร่หรอคับ เคยคุยกับพี่คนนึง พี่เค้าเคยทำอยู่โรงงานโตโยต้า เค้าบอกว่า ผลิตออกมาแค่ 100 คัน แต่อีกคนบอกว่า 1000 คัน ในประเทศนะ ที่เป็นขับขวา เลยไม่รู้จะเชื่อใครดี

ที่ผมถามมาทั้งหมด ผมไม่รุ้จิงๆ หาข้อมูลก็ไม่เจอ จะไปถามคนที่เค้าเล่นรถตัวนี้ เค้าก็ไม่มีข้อมูล เหมือนกันคับ แล้วในประเทศคนที่ใช้รถตัวนี้อยู่ ก็มีไม่มาก น้อยมากๆคับ กลายเป็นรถหายากไปเลย รบกวนหน่อยนะคับ พี่ๆเพื่อนๆ ท่านใดรู้ ก็มาแชร์ความรู้กันหน่อยนะคับ ขอบคุณมากๆคับ :):):)

ส่วนรูปข้างล่างนี้ เป็นรูปรถ ไมตี้ รุ่นช่วงสั้น หรือทั่วๆไปเรียกว่า รุ่น 4 ข. เป็นรถของผมเอง คันแรกในชีวิตอีกคับ พอรู้ว่าเป็นรุ่นหายาก รักมันมากๆ ไม่เคยเกเร เลยคับ มันก็คงอยากเจอเพื่อนมันบ้าง ที่เกิดมาเหมือนกับมัน แต่ยังไม่เจอเนื้อคู่เลยคับ คือ ไม่มีเพื่อนๆเล่นรุ่นนี้ แบบผมเลย เลยไม่รุ้จะไปหาที่ไหน อิอิอิ :(:(:):):):)

ยังไงรบกวนด้วยนะคับ เอารูปมาฝากคับ เผื่อท่านใดจะนึกไม่ออกคับ ขอบคุณคับ

19. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รักมากครับ HILUX

20. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    - อื่ม นั่นจิ

ตอบได้ข้อ 3-4 คับ

- ที่มันมีน้อยและหายากน่ะ เพราะตลาดในยุคนั้นไม่ค่อยยอมรับ
    รถช่วงสั้น ก็เลยขายแทบไม่ออก

21. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    :D ชอบคันนี้ ครับ สวยดี

22. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    พัฒนาการที่ไม่หยุดยั้งไงครับ

23. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    สุดๆ

24. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    บ้านลุงมีม้ากระโดดเปลี่ยนแชสซีไป3ชุดก็ยังใช่อยู่ล่าสุดให้หลานไปใช้ต่อ สรุปแล้วใช้ดียันรุ่นหลาน

รถช่วงสั้นน้อยน่าจะมาจากบ้านเราเน้นใช้บรรทุกเป็นส่วนใหญ่รถสั้นคนใช้น้อยผลิตมาขายไม่ดี ที่เห็นมากก็ หน่วยงานราชการ ส่วนน้อยที่เห็นทั่วๆไป ผมก็สงสัยเหมือนกันว่าอย่างVIGOทำช่วงสั้นมาแต่บ้านเราไม่เห็นมีวิ่งเลยหรือทำส่งนอกอย่างเดียว
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=495357

25. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    มาทั้งตระกูล รุ่นทวดของทวด จนมารุ่นเหลน
    อยากดูรุ่นอื่นๆมั่งครับ

26. เหมือนกันเลยครับ ที่ขับรถเป็นทุกวันนี้ก็เพราะ Gen 4 Hilux Hero ของพ่อเนี่ยแหล่ะ จุดเริ่มต้นของผมเลย

27. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ของที่บ้านครับ กำลังพยายามจะจับมาล้างเนื้อล้างตัวซะหน่อย
    จะทำให้มันสมบูรณ์ที่สุกครับ

28. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    อืมมมมม มากันครบเลย คุ๋ปู่ คุณลุง คุณ อา คุณน้า คุณพี่ ครบญาติ

29. สวยทั้งนั้น

30. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    แหล่มคับ HiLux

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้