สรุป ; ประเด็น การตรวจสภาพ ตรอ. ตามกฎหมายใหม่ บังคับใช้ 17 มิ.ย. 52 กับ รถยนต์ ขับเคลื่อนสี่ล้อ ตลอด

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 2 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าขึ้นลูกกลิ้ง หน้า-หลัง ไม่มีปัญหาครับ
    ให้มันปั่นไปทางเดียวกันครับ

แต่ควรจะมีอะไรดึงหรือดัน ตัวรถไว้ซักหน่อย

2. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    กำ !!! ปีหน้าต่อที่ไหนล่ะทีนี้

ตกลงที่ ลาซาล OK ใช่มั้ยครับ คุนพี่โอ๋

3. ~ kittyjung ~

~ kittyjung ~ New Member Member

161
    0
    0
    งานเข้าครับ100%ทั้งหน้าหลังตายแน่ตรู

4. Tronado

Tronado New Member Member

15
    0
    0
    โอ้วววววว พระเจ้า อยู่เกาะสมุย แล้วเกล้ากระผมทำไงละเนี่ย

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ขับสี่ ถ้ามีลูกกลิ้งคู่เดียว ผมไม่แนะนำให้ขึ้นเลยครับ แต่ถ้าจะขึ้นจริงๆก็ขึ้นได้
    พังหรือเปล่าแล้วโอกาสครับ แต่โอกาสพังหรือผ้าคลัตซืในระบบเกียร์หลายๆจุดจะไหม้มีสูงมาก

ขับหน้า อุดเซ็นเตอร์ดิฟท์ด้วยวิธีเชื่อมล็อคแล้ว ขึ้นได้เลยครับ ไม่มีปัญหา
    แต่ถ้าล็อคไว้เฉยๆไม่ได้เชื่อมตายไว้ อันนี้แล้วแต่สภาพครับ
    ส่วนถ้ามีเต็ดหน้า ก็ให้ใช้โหมดทดสอบรถขับหน้า หมุนลูกกลิ้งตามกันได้เลยครับ ถ้ามีเต็ดห้ามหมุนลูกกลิ้งสวนทางกันเด็ดขาดครับ
    ถึงจะเต็ดหน้าเดิมโรงงานก็ไม่ควรทำครับ

6. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ที่ไหนมี ตรอ แบบไม่ต้องเอารถเข้าไปตรวจมั้งครับ...
    ของผมไกล้ถึงเวลาแล้ว....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้