ระวัง toyota wish สีดำ แถวพระราม 5

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย akeuthai, 29 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Civic_rx2005

Civic_rx2005 New Member Member

224
    1
    0
    ใจเย็นนะพี่น้อง

2. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    เคยเจออยู่ครับแต่ตอนนั้นเป็นCRVเป็นพวกอาแป๊ะ อาม่า เต็มรถเลย พระราม5 นี่แหละ

3. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ผมเองก็เจอพวกป้าๆเกรียนๆบ่อยๆครับ ไม่รู้ว่าผู้หญิงที่อายุมากๆเขาหงุดหงิดง่ายหรือไง

ล่าสุดผมด่าว่า ควาย ในลานจอดเดอะมอล์ท่าพระของขึ้นเลยพี่น้อง แต่เห็นว่าแก่แล้ว อายุราวๆ อาม่า แล้วละ (ไม่งั้นจะเตะปากให้ดู) สาเหตุผมไปแย่ที่จอดแก ก็เห็นรอตั้งนานสองนานนึกว่าแกไม่จอดเลยเสียบซะ แต่หลังโดนด่า ผมก็ตะโกนบอกแกเลยว่า "ไปวนรถมาเดี๋ยวจะคืนที่จอดให้" แล้วอาม่าแกก็ขับ เบ็นซ์ หายไปเลยรอตั้งนานไม่มา ส่วนผมเองก็ไม่จอดตรงนั้นยอมไปจอดที่อื่นวนหาใหม่

สงสัย อาม่าแก วัยหมดประจำเดือนมั้ง

4. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    ผมว่าป้าแกคงไม่ซีเรียสกับชีวิตแล้วล่ะ น่าจะเหลือไม่เยอะเท่าไร ก็เลยทำตามใจไปหน่อย :)

5. Fin_X

Fin_X New Member Member

12
    0
    0
    วัยทองขับรถ ต้องทำใจครับ

6. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    วันหลังพวกเราถ้ารีบ ขับตามหลังซิ้ม น่าจะไปได้เร็ว...:D:D:D

7. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    เล่าให้ฟังบ้าง สองอาทิตย์ก่อน ผมวิ่งรถมาจากเส้น อสมท จะขึ้นทางด่วนพระราม9 เลี้ยวขวามา

เจอรถบิ๊กM หักเบี่ยงรถออกมาจากขวามือ หน้าด่าน จะวิ่งเข้ามาชนด้านขวา ดีที่ขับมาอยู่แค่20-30 เพราะฝนมันตก

ผมเลยหักหลบ ออกมาพร้อมกับบีบแตร แต่คนขับมันก็ไม่ขอโทษ รถผมฟิล์มดำ รถบิ๊กM ก็ฟิล์มดำ ผมเลยจอด

รถมันกลางถนน เหลื่อมไปหน่อย แล้วเปิดกระจกมันก็มาจอดข้างๆ ผมเองไม่ได้อารมณ์เสียเพราะ ระวังไว้ตั้งกะทีแรก

มันเลยไม่กระทันหันมาก พอรถมาจอดเทียบข้างผมเลยตะโกนออกไปว่า เห็นรผมรึปล่าวพี่ !!! หน้าตาผมก็ยิ้มๆเพราะขี้เกียจมีเรื่อง

แต่ ไอ้เกรียนนั่นก็ไม่เปิดกระจกลงมา ผมก็เลยเอาว่ะ ท่าจะเพี้ยนไปดีกว่า ซักพักเห็นมันกดตามมาเหมือนกับว่า จะว่ามันโมโหก็ไม่เชิง

หรือว่าเมา แล้วมันก็เข้าด่านเก็บเงินแล้วก็ไม่ออกมาซักกะที พอดีจังหวะเค้าปิดถนน ผมเลยมองกระจกคนขับตลอด ตั้งนานกว่ารถ

มันจะขับออกมาจกด่าน ตอนที่ขับออกมาเห็นมันออกตัวกระชากแล้วหักพวงมาลัยแรงๆ ผมเลยสันนิษฐานว่า สงสัยคงเมาก็เลย

ช่างมัน ตอนนั้นผมไปคนเดียว ผมล๊อคประตูรอแล้วเพราะรถมันจอดไปกันไม่ได้ เกิดมีเหตุการณ์คาดไม่ถึง เพราะเราไม่ทราบว่า

ในรถมีคนมากี่คน แต่ก็คิดหาเครื่องไม้เครื่องมือเตรียมไว้ก่อน ถ้ารถวิ่งได้คงไม่กังวลเท่าไหร่ พ่อแม่ผมสอนเอาไว้ถ้ามีเรื่องอยู่ในรถ

แล้วคนจะมาทำร้าย ชนไปเลย ไม่ต้องสนใจ เพราะเค้าจะปองร้ายเรา ให้ชนแล้วหนีไปก่อนเรื่องอื่นไม่เป็นไร สวัสดิภาพและความ

ปลอดภัยของตัวเรามาก่อน

8. akeuthai

akeuthai New Member Member

1,058
    1
    0
    บนถนนเรื่องแปลกๆก้อเยอะน่ะเนี่ย ><

9. คนเเก่กวนตีน55+

10. [SN]

[SN] New Member Member

12
    0
    0
    ท่าทางยัยซิ้มนี่แมร่งต้องบ้าแน่ๆเลย

11. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    โคตรเกลียดไอ้คนพวกนี้เลยครับ
    เจอบ่อยมาก
    เจอทุกวัน
    ยิ่งแถวหน้าโรงเรียนดังๆไม่รู้มันจะเห็นแก่ตัวอะไรกันนักหนา
    แล้วมันจะสอนลูกหลานมันได้ไหมเนี่ย

---------- Post added at 15:02:56 ---------- Previous post was at 15:02:40 ----------

โคตรเกลียดไอ้คนพวกนี้เลยครับ
    เจอบ่อยมาก
    เจอทุกวัน
    ยิ่งแถวหน้าโรงเรียนดังๆไม่รู้มันจะเห็นแก่ตัวอะไรกันนักหนา
    แล้วมันจะสอนลูกหลานมันได้ไหมเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้