อยากจะทราบประสบการณ์ผู้ที่ซื้อรถอิวอย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ~DuDe~, 28 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    สงสัยจะเป็นได้แค่ฝันแล้วสิ T.T เพราะคงไม่ลงทุนกับรถถึง 3.5 แน่ๆ
    แบบนี้ต้องไปตัวเลือกที่ 2 แล้ว
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคับกระจ่างเลย

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 15:57:31 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:57:16 ----------

สงสัยจะเป็นได้แค่ฝันแล้วสิ T.T เพราะคงไม่ลงทุนกับรถถึง 3.5 แน่ๆ
    แบบนี้ต้องไปตัวเลือกที่ 2 แล้ว
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคับกระจ่างเลย

2. ~DuDe~

225
    18
    0
    เรื่องนี้ผมไม่ค่อยห่วงอ่ะคับเพราะเงินผมมีที่มาที่ไป
    แต่มาดูหลายๆคำแนะนำซื้อแบบถูกกฎหมายดีกว่า ขอบคุณมากคับ

3. goday

goday New Member Member

45
    1
    0
    อย่าไปยุ่งเลยดีที่สุดครับ.........ตอนนี้ซื้อรถถูกกฎหมาย ยังโดนหลอกเลยอะครับ เพราะเค้าเอารถที่มีเล่มปลอมมาหลอกขาย ขนาดเต้น ยังโดนเลยเล่มปลอมซวยจริงๆครับ ซื้อรถถูกกฎหมายควรโอนเลยดีที่สุด สวนตัวผมไม่อยากให้มีรถพวกนี้ ยิ่งรถหนีไฟแนนทำให้ไฟแนนเจ้ง ปล่อยผ่านก้อยากขึ้น มันทำให้ดูบ้านเมืองไม่เจริญ กฎหมายก้อไม่แข็งแรง เอาผิดไม่ได้เพราะรถหนีไฟแนน ไม่ได้ขโมย เค้ามีใบซื้อขายจากเจ้าของ แต่ จริงๆเจ้าของรถคือไฟแนน

4. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ลองหา XO เล่มล่าสุด คอลั่มถามตอบอ่ะคราบ ลองอ่านดู ในนั้นเขียนไว้กระจ่างแจ้งเลย

5. ~DuDe~

225
    18
    0
    ขอบคุณคับ
    แต่ยังไม่มีเสียงจากคนที่ซื้อไปเลย :cry:

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมพึ่งไปประกันตัวให้ลูกจ้างที่โรงงานมา ที่ ศาล จ.พระนครสรีอยุธยามา
    ซื้อ มอเตอร์ไซด์บิ๊กไบค์ สวมทะเบียน เก่าต่อเค้ามาในราคาถูก

ซื้อมาขับได้ 2 อาทิตย์ โดนข้อหา รับซื้อของโจร
    ศาลชั้นต้นสั่งจำคุก 3 ปี ไม่รอลงอาญา ครับ

ส่วนรถยนต์ รายการSuper Car Thailand 2007 สนาม3-4 สนามบินวัฒนานคร สระแก้ว
    โดนตำรวจตามไปปิดทางเข้ากองบิน และที่ แปดริ้ว ตรวจกันเลยครับ
    ลองตัดสินใจดูครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กรกฎาคม 2009
  7. Gigoro juhukru

Gigoro juhukru New Member Member

3
    0
    0
    คนที่ซื้อไปเค้าไม่มาตอบ คุณหรอกครับ ของอย่างงี้ต้องคนใกล้ตัว มากระแซะให้คุณฟัง เรื่องมันเด่นมันดังขนาดนี้

เวลานี้ ถ้าจะเอาคำตอบให้ได้ ตอนนี้ผมคิดว่าไม่มีทาง ต้องรอให้เรื่องเงียบไปก่อนนะครับ

แต่ก็ไม่รู้ว่า อีกนานแค่ไหน เพราะในนี้มีคนจ้องจับผิดอยู่ มันเป็นธรรมดา รอให้เงียบกว่านี้คุณจะได้คำตอบเองนะครับ

หรือไม่ คุณอยู่คลับไหนลองเลียบเคียงถามคนที่สนิทดู เองก้ได้นะครับ จะได้คำตอบเร้วกว่าคนที่อยู่ในนี้ซะอีก

8. เตือน

เตือน Guest

0
    0
    0
    คือ..อย่างนี้ครับ ตอนนี้ ไอ้รถแบบนี้ มีผู้นำเข้ารายย่อยมาขายกันเยอะ.......
    เหมือนสมัยก่อน.....ยุคนายกตัวเตี้ย.....แต่ตอนนั้นมีแต่รายใหญ่นำเข้า
    คนซื้อเส้นก็ใหญ่พอกัน ที่สำคัญยุคนั้น ยังไม่ใช่ยุคnet. ไม่มีIP.ให้ตามรอย
    การตามสืบ ตามได้แต่ใช้เวลา ต้องตามตอนออกมาขับ...รอคนชี้
    แต่ตอนนี้ สมัยนี้ ยุคนี้ ตามแค่IP.ก็คงพอแล้ว......
    ......หมู่บ้านไหน คาเฟ่ไหนๆก็มีกล้องบันทึกภาพลูกค้าแล้ว
    คนซื้อเค้า คงไม่โพสมาตอบน้องหรอกน่ะ.....
    แค่ตั้ง...กระทู้ลักษณะนี้มา.....ท่านตร.ก็นั่งเฝ้าหน้าจอแล้ว...
    ลองดูหน้าซื้อขายซิ......มีบุคคลทั่วไปเข้ามาเสมอๆลองสังเกตดูนะ.....
    ตร.บางนาย

9. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    รถพวกนี้กลิ่นมันแรงครับ วงการนี้มันไม่ได้กว้างอะไรมากมาย

ยกหู 2 ทีก็ได้เงินใช้แล้ว ถ้าหลังไม่หนาจริง ผ่านดีกว่าครับ

ของมีให้เลือกแยอะแค่จะถูกใจกับราคาหรือเปล่า

ทำให้ถูกต้องใครก็ทำอะไรเราไม่ได้ ผมเชื่ออย่างนั้น

10. ~DuDe~

225
    18
    0
    ขอบคุณครับ

ขอขอบคุณทุกๆคำตอบคับ เหตุผลที่ผมต้องมาตั้งกระทู้แบบนี้มันก็เพราะผมไม่อยากทำผิดนั่นแหละคับ
    ไม่อยากที่จะซื้อรถมาแล้วต้องหลบๆซ่อน และผมก็หาข้อมูลมาเยอะแล้วจริงๆและนี่ผมก็คิดว่าเป็นวิธีสุดท้ายที่จะใช้ประกอบการตัดสินใจ
    เพราะทุกวันนี้มีมาโพสขายกันเยอะผมก็ไม่โทดฝ่ายไหนหรอกนะคับ เพราะคนขายก็อยากจะขายคนซื้อก็อยากจะซื้อ
    มันไม่ได้มีฝ่ายไหนผิดแต่บางทีข้อมูลที่เราได้มามันไม่แน่ ไปถามกะคนขายคนขายเค้าก็ไม่ได้โกหกเราหรอกคับเค้าก็บอกความจริง
    แต่บางครั้งเค้าก็บอกเราไม่หมด ส่วนคนซื้อด้วยความอยากซื้อบางทีก็สะเพร่าเองคิดว่าถามและเช็คหมดทุกอย่างแล้วแต่ลืมบางอย่างไป
    พอรถออกมาแล้วมีปัญหาก็ไปโทดคนขาย ซึ่งถ้ามีกระทู้แบบนี้มันจะได้เคลียร์ๆกันไปทั้ง 2 ฝ่ายหน่ะคับ

ป.ล. ผมขอขอบคุณทุกๆคำตอบที่มีมาให้นะคับและผมก็ขอออกตัวเลยว่าผมไม่ได้มีเจตนาไปขวางผลประโยชน์ใคร
    ผมตั้งกระทู้นนี้เพราะอยากทราบข้อมูลจริงๆเพราะจะตัดสินใจซื้อรถใหม่สิ้นปีนี้แล้ว ซึ้งทุกๆคำตอบก็มีปรโยชน์กับผมมาก
    บางคำตอบผมได้แง่มุมที่ผมเองก็ยังไม่เคยคิดถึง และก็ขอบคุณพี่ๆ ต.ร. ทุกท่านหากได้เข้ามาดู
    ซึ่งถ้าอยากตรวจเช็คผมยินดีทุกอย่างคับเพราะผมทำอะไรตรงไปตรงมาตลอดและตอนนี้ผมก็ตัดสินใจได้แล้วว่าจะซื้อแบบไหนดี
    ซึ่งผมไม่ขอตอบทางนี้นะคับเพราะอาจจะไม่เหมาะไม่ควรแต่หลังจากที่อ่านมาคงพอจะเดากันออก
    ขอบคุณทุกท่านมากคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กรกฎาคม 2009
  11. Gigoro juhukru

Gigoro juhukru New Member Member

3
    0
    0
    ใครที่คิดว่า เค้าทำทะเบียน แท้ได้จริงอ่านข่าวนี้ดูนะครับ

แล้วจะรู้ ว่ามันเป็นยังไง

http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?lang=th&newsid=390873

ผมทำได้แค่เตือน แต่สิทธิในการตัดสินใจอยู่กับท่านนะครับ

12. ~DuDe~

225
    18
    0
    ขอบคุณคับ

13. Nan Wagon R RR

Nan Wagon R RR New Member Member

6
    0
    0
    ขนาด wagon r ยังโดนสอบเลยครับ

14. ~DuDe~

225
    18
    0

15. มีน้อยใช้น้อย มีแค่ไหนก็ใช้แค่นั้นดีกว่าครับ ผมเองยังอยากได้เลย ทั้ง 350Z ทั้ง R34
    เห็นราคาแล้วมันน่าโดนนัก แต่ก็อย่างว่าแหล่ะ ซื้อมาก็เหมือนหาเรื่องใส่ตัว โดนจับมา
    ไม่คุ้มครับ ขับเท่าที่มีอยู่ถูกต้องนี่แหล่ะ สบายใจดี แต่ก็ไม่วาย ยังโดนพวกจราจรเลว ๆ
    รีดไถอยูเลยเนี่ย ขนาดรถทำถูกต้องหมดนะ ถ้ารถไม่ถูกต้องจะขนาดไหน

16. *-*ARMU*-*

*-*ARMU*-* New Member VIP

147
    4
    0
    อย่าไปยุ่งเลยพวกนี้ไม่คุ้มหรอกครับ เห็นออกข่าวโดนกันบานเลย รถเถื่อน

17. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ซื้อมาแต่งจอดเล่นๆในบ้านดีกว่าครับ สบายใจ เท่ด้วย หรือทำเป็นรถแข่งไปเลย...

18. อยากรู้ต้องลองคับ 555555555555555555555555

19. arm DC2

arm DC2 Member Privilege

48
    3
    8
    ถูก และ ดี ไม่มีในโลก

20. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    คุณเป้นตำรวจจริงเหรอออ ??????

21. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0

อยากรู้ด้วยอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้