วิธีการเซ็ตรถวิ่ง CIRCUIT ในแบบของ coach

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 27 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    คือผมดัดแหนบตรง แล้วรองกล่อง2นิ้วครับ มันดีหรือป่าวครับ ยางผมใช้ 215/50/17 ทั้ง4เส้นเลยครับ

2. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    เอาความแข็งแรงของตัวรถด้วยจร้า

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    บอกไม่ถูกอ่ะ....... นานจิตตังครับเรื่องช่วงล่างเนี่ย

4. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    หาแหนบรถนอกให้ผมบ้างซิครับ.................แหนบอันที่ใส่อยู่มันอ่อนพอช่วงรถทยาน กระพืออย่างแรงครับ

5. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ผมว่าพี่น้องเอาอินเตอร์สหยนต์ 4นิ้วใบใหม่ ติดกระเป๋ากะตังค์ ซักหน่อยก่อนไหม.......... กระเป๋าพี่น้อง

ร้อนจริงนะ ควักไม่หยุดเลย กะไม่ให้ผมขยับสเต็บเลยหรือไงเนี่ย คิดอยู่ว่าจะไรต่อเห่อ.....

6. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ครับ Coach อย่าเพิ่งรีบหนีนะครับ ผมตามไม่ทันรอกัลหน่อย

7. Thotsaphon

Thotsaphon New Member Member

1
    0
    0
    แอบอ่านมานาน วันนี้มาขอขอบคุณพี่ๆที่ได้ให้ความรู้ในเวปนี้มาโดยตลอดครับ

8. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ไม่เป็นไรครับ............ ผมปิดบังอะไรอยู่แล้วครับ คิดซะว่า

ถ้าเพื่อนๆพี่ๆ ที่รู้ลึกรู้จริงกว่าผม มาอ่าน ก็ติตักเตือนได้ หากต่อไปผมก็เพิ่มพูนความรู้

ไปเรื่อยๆ.......วันนึงถ้าไม่ทดลองหรือหาความรู้เพิ่มเติม ผมอาจะรู้เท่าหรือมากกกว่าก็เป็นได้

แต่อย่างไรก็ตาม ผมเชื่อว่า การทำตัวเป็นชาล้นถ้วย จะไม่เกิดความคิดใหม่ๆ ความรู้ใหม่ได้

จริงไหมครับ

9. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    การเรียนรู้ไม่มีคำว่าจบสิ้น.....จริงๆ

10. game_racing

629
    0
    0
    พี่น้องครับ พอดีเกียร์ผมซ่อมได้ รถพี่น้องเป็นตัว3.0ป่าวอะครับ ตอนนี้อยากเปลี่ยนเป็นรุ่นพี่น้องแล้วครับ

11. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ว่าไงพี่น้อง คร้าบบบบบบบบบ

12. game_racing

629
    0
    0
    โค้ชครับ หล้งจ๊าบแล้ว เหลือแต่ข้างหน้า รอของโค้ชครับ ไม่ได้เข้ามาหลายวันไม่รู้เปนไงบ้างครับ

13. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ผมมานั่งคิดๆดูแล้ว ผมตั้งใจไว้ว่าผมจะพยายามดันให้พวกเรา วิ่งอยู่ในพิกัด 1นาที 25 วินาทีให้ได้

14. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เอาใจช่วย

15. Hilux Drifter

Hilux Drifter New Member Member

122
    0
    0
    สวัสดีครับบบ โต้ขอแอบมาเก็บความรู้หน่อยนะครับ ...... :)

16. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ตามสบายเลยพี่โต้ อิอิ

17. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    มาวิ่งด้วยกันไหมครับ..........ใจรักก็มาได้ทุกเมื่อครับยินดีเสมอ

18. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ลองมาดูครับอุ่นเครื่องไว้ก่อน

เจ้าของรถคันนี้ขับได้ยอดมาก เก่งเรื่องบังไลน์ แต่โดนเสียบ S1 มีน้ำใจยกให้ด้วย ถ้าปิดมาซ้ายแต่แรกคงไม่โดน

http://www.youtube.com/v/zVHwZBBhmlA

http://www.youtube.com/v/Q4a--N8MKVs

19. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    สังเกตุ 100R เค้าเลี้ยวครั้งเดียวเคลียร์ได้ตลอดเลย ทุกโค้งวิ่งแบบปิดไลน์หมด ทำได้เยี่ยมมากเลย

และชิบไลน์ช่วยมากเลยครับ

20. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ใช่สนามที่พี่ๆไปขับแข่งกันหรือป่ะครับ

21. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ใช่ซิครับ....พีระ อินเตอร์เนชั่นแนล ไปด้วยกันไหม คันละ 500 ก็มันส์ได้แล้วครับผ ม

22. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ถ้ามีจังหวะดีๆ ไปด้วยนะพี่

23. p_sutipoj

3,479
    8
    38
  24. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    100 R เข้ากันเท่าไหร่ครับ อยากรู้ๆ

25. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ไม่รู้ดิ กลางๆเกียร์ 4 น่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้