หาคนขายแป๊บสแตนเลส 2.2นิ้วคร๊าบบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย numan_eg, 26 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    มารอโด่ยนะเพ่

2. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    จัดปายๆๆ:D:D:D

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ร้านท่อไอเสียทั่วไปสามารถสั่ง(นอก)มาได้ครับ เคยไปถามมาแต่ราคาค่อนข้างสูง(ในราคาปลีก) แต่ถ้าร้านท่อไอเสียใหญ่ๆหลายๆร้านสั่งร่วมกันก็จะได้ในราคาถูกเพราะ(ราคาส่ง)ต้องสั่งหลายร้อยเส้นครับ เท่าที่ไปถามมาครับ :D

4. vespags

vespags New Member Member

1
    0
    0
    รอด้วยคนครับ หามานานแล้ว

5. Tuch MZ6

Tuch MZ6 New Member Member

4
    0
    0
    หาได้ยังคับ

6. numan_eg

148
    3
    18
    หายากจัง ไม่งั้นจะเอาท่อนอกทั้งเส้นแล้วนะ อิอิ (แต่ก็หายาก+ราคาสูงอยู่ดี)

7. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    ขออนุญาติ ขุดขึ้นมานะครับ

ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่ามีที่ไหนบ้างครับ 2.2 หายากเหลือเกิน

8. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    หาไม่ยากครับ แนะนำร้าน แถวสี่แยกวงสว่าง มาจาก รัชดา มุ่งหน้ารัชโยธิน วิ่ง ข้ามสะพานมาเรื่อยๆ เมื่อข้านสะพานข้ามแยก วงสว่างแล้ว

ชิดซ้าย ร้านอยู่ก่อนถึง ปั้ม ปิโตนาส ริมถนน หาง่าย ไปทำทีไร เจอ รถแรงทั้งนั้น

9. หาได้ยังครับ

บ้านเรามีอะไรให้เลือกน้อย เลส 1.7 ก็ไม่มีนะ มี 1.6 2.0 และ 2.5 นิ้ว เลย

เวลาทำเฮด แต่ละสูบ เมืองนอกเค้าเป็น 1.7 แต่บ้านเราไม่มี ก็ต้องถูลู่ถูกังใช้ 1.6 ไม่ก็กระโดดไป 2 นิ้วเลย สูตรมันก็เพี้ยนไปหมด

10. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับ ว่าเเต่ร้านนี้เค้าจะมีขนาด 2.2 รึเปล่าครับ

ผมว่าถ้ามีร้านรวยเละเเน่เลยยย

11. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    มีครับ ตามภาพ นั่นคือ 2.2 นิ้ว ผมวาง 4age 20 วาว สูตรจากยุ่นก็ต้อง 2.2 ทั้งเส้นทุกสำนักครับ

ร้านนี้ไม่แพง ราคาไม่โอเวอร์ คิดตามขนาด

รถซิ่ง รถสนาม รถแรง มาไม่ขาดสาย

12. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    ร้านที่พี่ข้างบนว่า ชื่อร้าน ป.จำเริญ ครับ

ยังไงถ้าสนใจลองโทรไปถามก่อนแล้วกันนะ

เบอร์ 0816285441 เจ้าของชื่อพี่ชัย ครับผม

13. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    แถว พระจอมเลยนี่น่าา

14. TUM_DTK

TUM_DTK New Member Member

13
    1
    0
    2.2ที่มีบ้านเราเป็นเลสผสมนะครับลองถามดูดีๆครับ

15. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เอิ่มมมม สรุปเจอพิกัดกันรึยังครับ ผมลองโทรไปเบอร์ร้านข้างบนแล้วไม่มีคนรับสายเลย :cry:

16. numan_eg

148
    3
    18
    ถ้าเป็นเลสผสมเหล็กSink ร้านเปี๊ยก4x4 มีคับ ขนาด2.2 นิ้วใช้อาร์กอนเชื่อม ร้านที่คุณบอกผมเคยไปทำแล้ว นานมากแล้วคับ ไม่รู้ว่าเค้ามีสแตนเลส 2.2 นิ้วหรือป่าว เมื่อก่อนไม่มี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้