แอร์ไม่เย็นช่วยทีค้าบ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย โต้งบางไผ่, 26 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โต้งบางไผ่

โต้งบางไผ่ New Member Member

10
    0
    0
    :cry:เปิดพัดลมเบอร์1แอร์ไม่เย็นต้องเปิดเบอร์2แอร์ถึงเย็นพอขับรถไปสักพักเหยียบประมาณ100
    แอร์ก็ไม่เย็นอีกต้องเปิดเบอร์3แอร์ถึงเย็น.เหมือนมีแต่ลมออกมาไม่มีความเย็นเลยค้าบ.
    ทุกวันนี้ต้องเปิดเบอร์4แอร์ถึงจะเย็นเบอร์3เริ่มไม่เย็นแล้ว....หนาวจะตายอยู่แล้ว.อีกหน่อยคงไม่มี
    เบอร์ไหนเย็นแน่ๆเลย.ขอถามผู้รู้หน่อยค้าบแก้อย่างไงดีค้าบ..:cry::cry::cry:

2. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    เข้าร้านแอร์ เช็คระบบครับ น้ำยาอาจจะรั่วแล้วล่ะ ใช้ไปนาน ๆ ท่อยางมันเสื่อมสภาพ

3. โต้งบางไผ่

10
    0
    0
    แอร์เย็นเฉียบถ้าเปิดเบอร์แอร์สูงๆเปิดเบอร์ต่ำแอร์ไม่ทำงาน...

4. โต้งบางไผ่

10
    0
    0
    ช่วยหน่อยค้าบ

5. TOPNV

TOPNV New Member Member

65
    2
    0
    แผงคอยเย็นตันครับ ระบายออกไม่ได้ น้ำแข็งขึ้น

6. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    ผมว่าน่าจะเป็นที่ระบบ ไฟหรือเปล่า เกี่ยวกับเทอร์โม หรือแผงสวิตช์หรือเปล่าลองเอาแผงสวิตช์ของคันอื่นมาลองดูซิครับ เพื่อมันซ็อต

7. โต้งบางไผ่

10
    0
    0
    ขอบคุณครับ

8. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ลองเช็คระบบดูครับ ถ้าไม่เย็นเปลี่ยนตูแอร์ตัวนอกเย็นแน่

9. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    ลองเข้าร้านแอร์ ล้างแอร์ก่อนนะครับ ทำความสะอาดคอยร้อนแผงแอร์หน้ารถ ล้างคอยเย็น เช็คแรงดันแอร์ด้วยครับ หรือไม่ก็หาคอยล์เย็นของนอกเย็นชัวร์ครับ แต่ว่าคอมแอร์ก็ควรเช็คด้วยนะครับแรงดันปกติหรือเปล่า และไม่มีการรั่วครับ เท่านี้น่าจะเย็นครับ

10. โต้งบางไผ่

10
    0
    0
    ขอบคุณทุกข้อความครับเพื่อนๆชาวhonda eg
    ตอนนี้แอร์เย็นแล้วค้าปเปลี่ยนเทอร์โมใหม่และแก้ไขสายดินเนื่องจากไฟมาน้อย..แต่เจอปัญหาใหม่เวลาแอร์
    ตัดรอบเครื่องจะตกต่ำกว่า500..บางทีต่ำจนเครื่องดับเวลาติดไฟแดง.รบกวนผู้รู้หน่อยค้าป:mad::mad:

11. focals

focals New Member Member

157
    2
    0

ไม่ได้หมายถึงว่าแอร์ทำงานนะ ปรับรอบเครื่องใหม่
    แต่ถ้าเวลาแอร์ทำงานแล้วรอบต่ำ ปรับตัวชดเชยรอบครับ

12. mugen1992

mugen1992 New Member Member

3
    0
    0
    ดีดี

มาเช็ดที่ร้านผมสิ กันเองคับ 084-155-0217 (แบงค์)

ทำทุกอย่างทุกอาการคับ ช่างชำนาญงาน 30กว่าปี คับ .....

มีช่างศูนย์ด้วยนะ มาได้คับ ราคากันเองนะ:)

13. mugen1992

mugen1992 New Member Member

3
    0
    0
    พี่ไผ่

จูนได้คับ ผมมะยากนิ ถ้าจูนมะได้รองหาซื้อแวคกั้มดูนะ ผมว่าจูนก้อหายแล้วแหละ คับ:)

14. thojyoung

thojyoung New Member Member

13
    0
    0
    เบอร์ที่ว่าเป็นเบอร์ความเร็วมอเตอร์พัดลมหรือเปล่า ไม่เกี่ยวกับการทำงความเย็นของ คอมเพรสเซอร์ ที่ไม่เย็นอย่าง ทีว่า ต้อง ไปเช็คระบบดู ว่าเป็นที่อะไร แต่ถ้าให้วิเคราะห์
    1 แรงอัดความเพรสเซอร์ ไม่ดี
    2 ไดเออร์ ตัน
    3 เอ็กซ์เพนชั่น วาล์ว เสื่อม หรือ ตัน
    ให้ลองเช็คดู
    ถ้าเร่ง เบอร์ พัดลม แล้ว ไม่มีลม เลย แสดงว่า แผงคอยล์ เย็น ตัน ให้ทำการล้างแผง คอยล์ เย็นได้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้