ไม่มีเงินเก็บ!!ทำรถจนหมดตัวT_T..มีใครบ้าง???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 26 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    เสพแล้วเลิกยากครับ มันเป็นความสุขทางใจเวลาได้แต่งรถ เหมือนของเล่นชิ้นใหญ่ๆนะครับ

มีเงินก็ซื้อของแต่งลงไป

ยิ่งเวลาท่องพวกบอร์ด Exterior , Interior , Wheel , Gauges , Engine แล้วโคตรมีความสุขเลยครับ

ยิ่งถ้าแบบมีตังค์ในมือด้วยแล้ว โอยย ดูนั้น ดูนี้ ไปเดินเชียงกง เดินคลองถม เปิดเวปหา แสนสุขๆๆ

2. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ผม ยัง หาเงินเองไม่ได้เลยคับ

ได้แต่ เก็บค่าขนมทำรถคับ บางทีก็ขอที่บ้านแหะ ๆ ๆ ขอจนโดนบ่นๆๆๆๆ จนเค้าเลิกบ่น คับ อิอิ

ที่บ้านบอกว่า อยากทำรถทำไป มันมีความสุข เหมือนให้ของขวัญกับชีวิตเราที่เรียนหรือทำงาน มาเหนื่อย ๆ

มันก็คืนรางวัล ชีวิตคับ แหะ ๆ

3. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ของผมถ้าเอาตังค์กินเหล้า มาลงกะรถบ้างจะได้อีกเยอะพอใช้ได้เลย

4. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    ที่เซ็ง และช้ำกว่า ...... หมดตูด แล้ว มาโดนหลอก เนี่ย ช้ำสุดดดดดดดดดดด หรือไม่ก็พังงงงงงงง!!!!!!!

5. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    จมอยู่ที่รถหมดครับ ทั้งผ่อน ทั้งแต่ง - -

6. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    เช่นกัน ซื้อแต่ของแต่งรถ

เงินไม่เหลือ

7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เหมือนกันครับเงินเดือนมาใส่รถให้หมด ถึงไม่หมดก็เหลือกินแบบธรรมดาๆ นิ่งๆ แต่มันก็ภูมิใจครับอย่างๆน้อยก็หาเงินมาทำเอง

8. keng_ES

keng_ES New Member Member

68
    3
    0
    มีเงินแล้วเกิดโปรเจคตลอดอะคับ แต่มันก้อเป็นสิ่งที่เรารักก้อคงทำกันต่อไปคับ

9. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    ไม่จริงอ่ะ ผมไม่ได้เป็นคนแบบนี้ เบื่อนักพวกแต่งรถ แต่งกันทำไมนักหนา

โบออฟที่สั่งไปมาถึงแล้วเมื่อวาน อินเตอร์เพิ่งมาถึงเมื่อตะกี้นี้ กี๊ด ๆ ๆ ๆๆ ๆ ไปทำร้านไหนดีเนี่ย กี๊ซซซซซซ

10. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ไม่ได้แต่ง ซ่อมอย่างเดียว เลยคับ

11. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เรื่องกินเรื่องใช้ประหยัด พอมาเรื่องรถจัดไปเต็มๆ

12. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    หยุดไม่ได้ ยังไงก็หยุดไม่ได้ หยุดไม่ได้ ห้ามใจไม่ได้ 555+

ไม่เที่ยว ไม่ดื่ม ไม่ดริ้ง ครับ เอาเงินมาลงกะรถเนี่ยแหละ 555+ จนเพื่อนหาว่าบ้าแล้วเนี่ย

13. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    ผมก็เป็นครับ

แต่งหมดไปหลายขายได้แสนกว่าฟ่า 555

14. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    นี่แหละ....เค้าเรียกว่าเป็น นักเลงรถตัวจริง :cool:
    รักรถดั่งลูกชายคนโต เมียบ่น มีเงินเป็นไม่ได้ ลงรถหมด
    ล้างรถเอง ดูแลเอง ไม่ค่อยไว้วางใจให้คนอื่นดูแลให้
    กลัวเป็นรอย สาวๆนั่งต้องระวัง รองเท้าส้นสูงขูดสี
    วันๆเอาแต่จ่องมอง แม้ไม่ได้ขับ ก็มีความสุขแล้ว
    อย่างที่เค้าว่า....เงินหมด รถหล่อ

15. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    แต่งให้จน ไม่จนไม่เลิก ทุกวันนี้ไม่มีจะแดรกกก แล้วครับ อิอิ

16. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
    เป็นเหมือนกันครับ รถมรดกเหมือนกันจากรถเดิมๆ กลายเป็นรถซิ่ง เริ่มจากท่อ เบาะแดง ล้อกล้วย โหลดเตี้ย ตามสูตรสมัยนิยม เงินสดไม่พอก็ไปหลุดบัตรเอาเงินสดมาใช้ จนติดลบทางรายได้ 555
    แต่มันก็สุขใจไปอีกแบบ

17. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    หมดตูดไม่พอครับ ต้องกู้เงินมาแต่งอีก บ้าจริง ๆ ไอ้คนแต่งรถ เฮ้ออ...

18. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    พูดแล้วเครียด . .

ของผมลามไปเป็นปัญหาครอบครัว ถึง 2 ครั้ง 2 ครา . . .

19. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    อย่าไปคิดมากครับ ดีกว่าหาเงินไปประเคนให้หญิงเพื่อจะได้ขี่มัน สุดท้ายมันก็หายลับไปกับสายลม ตัวก็ไม่อยู่ แต่ถ้าเป็นรถ ยิ่งแต่งยิ่งสวย นอนทอดกายให้เราขย่มได้ทุกวันไม่มีทางหนีหายไปไหนครับ :D

20. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    555 me to

21. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ตอนนี้ ผมเริ่มหยุด แต่อยากให้เจออะไรถูกๆ หน่อยนะ ไม่พลาด
    แฟนก็ว่า จะใช้คิดแล้วคิดอีก พอเรื่องรถ ทำเลย ไม่ต้องรอ

22. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ชั่งมันเถอะ อย่าไปคิดมาก ขอแค่เราจัดการเรื่องการเงินดีๆๆ ไม่ไปเดือดร้อนใคร

ไม่เปนหนี้เปนสิน จะดีกว่าแต่งตามกำลังของเรา

23. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    เหอๆๆ ท่าทางจะเป็นยาเสพติด ไม่ก็โรคชนิดนึง....... พอติดแล้วหยุดยากส์ :D

ยิ่งนานวันยิ่งหนักกว่าเก่า ได้รถ retro มาอีกคัน รอบนี้แต่งที 2 คันเรย ไม่มีจะแด๊กครับท่านผู้ชม

24. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อเป็นคับ เงินเก็บก้อไม่ค่อยจะมี มันลงไปอยู่ในรถหมดแล้วคับ แต่ก้อมีความสุขคับ ได้ดูสิ่งที่เราตั้งใจทำมากับมือคับ อีกอย่างเสื้อผ้าเครื่องแต่งตัวไม่เคยไปสนใจ ซื้อมือถือเครื่องละ4000คิดนานกว่าจะตัดสินใจได้ แต่แต่งรถไม่เคยคิดนานคับ มีของชอบ ซื้อ ถ้ามีเงินพอคับ

25. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    สงสัยจะเหมือนๆ กันหมด.....อิอิ

ผมด้วย....

ขนาดตังคืยังไม่มี หาของไว้รอเลย บ้างก็มีนะ.....55+

26. speedexteme

speedexteme New Member Member

233
    7
    0
    ขอร่วมขบวนการด้วยครับ บางครั้งคิดว่าจะพอแล้ว แต่พอไปเจอของแต่งที่โดนๆ ก็ห้ามใจไม่อยู่ทุกที ฮือๆๆๆๆ T_T อดอยากแต่มีความสุขครับ อิอิ

27. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    มันอยู่ในสายเลือดไปแล้วครัป แต่งตั้งแต่ จักรยาน มอเตอร์ไซค์ จนมารถยนต์ พักหลังมาแข่งรถอีก ปายยกันใหญ่ ไปแข่งที หมื่นสองหมื่น ไม่เคยคิด จะซื้อของให้แฟนที สี่ห้าร้อย คิดแล้วคิดอีก หมดไปเท่าไหร่ไม่กล้าคิดเลย ช่างแม่ง ขอวันนี้กุมีความสุข พอ

28. lionel eltommz

lionel eltommz New Member Member

133
    2
    0
    ผ๋มเปนตั้งแต่เล่นรถมอเตอร์ทอปสปีดแร้วง๊าฟฟฟ อิอิอิอ

29. skyliner32

skyliner32 New Member Member

12
    0
    0
    ไม่รู้เป็นอะไร พอได้ของแต่งแต่ละชิ้นมาต้องมานั่งดูนั่งจับเป็นวันๆ
    แต่มันก็มีความสุข ทีบอกไม่ได้
    :D:D

30. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ผมถึงขวานจะจามที่หัวก็ม่ายเข็ด 5 5 5

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้