ตัวเพิ่มแรงม้าที่เป้นเหมือนพัดลม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย hahay, 24 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bomfeedback

bomfeedback New Member Member

56
    0
    0
    แล้วไอ้ที่เป็นโทเบอร์ไฟฟ้ามันต่างกันไหมง่ะ

2. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ใส่ไว้ตรงท่อไอดี หลังกรองอากาศ ก่อนลิ้นปีกผีเสื้อครับ

ปล เป็นของหลอกเด็กครับ เก็บตังค์ไว้เติมน้ำมันดีกว่า

3. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    555

4. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    พัดลมเอาไว้แก้ร้อน ไม่ได้เอาไว้แก้รถ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ต่างกันนะ เทอร์โบไฟฟ้ามันยังมีมอเตอร์มาหมุนใบ ต่างกับไอ่เจ้านี่ที่มันหมุนเองไม่ได้(เอามาขวางลมไว้)

ดูจากหลักการแล้ว เทอร์โบไฟฟ้ายังน่าจะดีกว่า เพราะเคยเห็นใส่เข้าไปแล้วยังมีการจูนร่วมกับPIGGY BACKด้วย การทำงานมันต่างกันแน่นอนครับ แต่ผลจะเป็นไงไม่รู้ จะเหมาะสมคุ้มกับเงิน 10000 กว่าบาทไหม ต้องลองหาข้อมูลดูครับ

แต่เป็นผมผมไม่...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้