ขอระบายคนนิสัยแย่มากๆบนถนน แบบว่าเลวจิงๆ ไม่รู้จะบรรยายว่าอะไรดี T___T

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย BiZarre@GoDs, 23 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MAKiNEN

MAKiNEN New Member Member

19
    1
    0
    เด๋วนี้ถนนกว้างขึ้น............แต่ใจคนแคบลงทุกวัน...............ถ้ามันเตะรถผมแบบนี้นะ ที่ต่อไปที่มันจะได้ไปก็คือ " วัด "

2. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    แมนจริงๆ ตบเด็ก เตะหมา ท้าผู้หญิงต่อย

3. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ถ้ามีประกันชั้น1 แจ้งประกันให้ไปไล่กับมันเองดีกว่าครับ

คนเหี้ยๆแบบนี้อย่าไปเสียเวลาเลยครับ จิตใจห่อเหี่ยวเปล่าๆ

4. ปกติของเรา อาจจะไม่ปกติสำหรับคนอื่นก็ได้นะคับ อิอิ ใจร่มๆไว้คับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แหม่ ซันนี่ซะล่วย
    ไอ้กะหล่ำปลีดิบเอ้ย

6. แจ้งทำให้เสียทรัพย์ ยอมความได้ ถ้ายินยอมชดใช้ค่าเสียหาย

7. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เก่งแต่กับผู้หญิง.....

8. KOB_โชคชัยกระจก

KOB_โชคชัยกระจก New Member Privilege

99
    2
    0
    แม่งเก่งวะเตะรถผู้หญิงแล้ววิ่งหนี้ขึ้นรถ

หน้าตัวเมียจิงๆ

9. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    แย่ มากๆๆ ต้องการอ่ะไรรึป่าว

10. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    แจ้งความก่อนเลยครับ ทำให้เสียทรัพย์เปฌนคดีอาญาครับคุกเห็นๆ

11. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    ผมพอเข้าใจว่าคนมันมีอารมกันได้ แต่ทำไมคุณต้องเตะรถด้วย รถใครใครก็รัก แล้วยิ่งเตะเสร็จวิ่งกลับไปเลย.............ไม่ไหวจริงครับ

12. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0

เห็นด้วยครับ เค้าอาจเกือบชนท้ายรถคันอื่น และช่วงนี้ไม่มีตังส์ ประกันไม่ได้ทำ เลยหน้ามืด เห็นผู้หญิงม่ายยอมรับผิดอีก (ถ้าทำผิด) คงโมโห สติแตก

13. Azura1

Azura1 New Member Member

29
    1
    0
    เอาเรื่องผู้หญิงแบบนั้น ไม่แมนเลย..
    แถมเตะรถอีก..เอ๊อ...

ขับรถบนถนน เจอปาดเจอเบียด อย่ามาเอาเป็นอารมณ์เล๊ย...
    บางทีเจ้าตัวที่เค้าทำเค้ายังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าทำไปน่ะมันอันตรายยังไง..

ผ่านช่วงเวลาที่มันน่าจะเกิดอุบัติเหตุมาได้แบบไม่มีอุบัติเหตุก็ดีแล้ว..
    ยังจะแบกเรื่องใส่บ่าไล่ตามมาเอาเรื่องจนมีเรื่องได้อีกเนอะ คนเรา..เฮ้ออ

14. กำสงสัยไอ้นี่ตอนอยู่บ้านโดนเมียคุมเก็บกดเลยมาทำซ่ากะผู้ ญ นอกบ้านทุเรศวะเจอกะตัวหน่อยไม่ได้สนุ๊กเเน่

15. N'Best@TEANA

N'Best@TEANA New Member Privilege

805
    4
    0
    จังไรแมน

16. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนมากๆนะคะ

พอดีคอมพังเลยไม่ไดเข้ามาดูเลยค่ะ-*-

อย่างทีพี่ๆหลายคนว่าอาจจะจำรถผิดคันก็เป็นไปได้เพราะนู๋ขับJazz เดิมๆเลย

แล้วจากการที่เค้าลงมาว่า ไม่มีพูดเลยว่าเราทำอะไรให้เค้า

ตอนนี้ก็แจ้งความไว้แล้ว พี่ตำรวจบอกว่าถ้าเจอรถคันนี้ที่ไหน ให้แจ้งตำรวจล๊อคไว้ได้เลยค่ะ

แต่โดยส่วยตัวนู๋คิดว่าตัวนู๋เองไม่น่าจะขับรถสร้างความเดือดร้อนให้ใคร แต่ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะคะ

ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนมากๆนะคะ ^^

แก้ไขล่าสุด: 26 มิถุนายน 2009
  17. noomtp

noomtp New Member Member

14
    0
    0
    เหี้ยจิง

18. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    นึกว่าตา บิส มีเรื่อง

ถูกผิดไม่รู้ แต่เพื่อนผม ถูกเสมอ .. . . . .

19. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    เด๋วก็เจอ..

20. To N รถฟักทอง

To N รถฟักทอง New Member Member

76
    1
    0
    น้องคับ

น้องได้ไปดูที่รอยบุบดี ๆ ป่าวคับ มีซากขาแมลงสาบติดอยู่ป่าว

ไอเฮียนี่มันอาจจะเห็นแมลงสาบกำลังปีนขึ้นรถ

มันเลยตื้บให้ กลัวปีนเข้าไปในรถตอนเปิดกระจกคุยกัน

แล้วพอน้องขับรถด้วยความเร็วสูง ไอแมลงสาบตัวนี้ เกิดอยากเป็นนกขึ้นมา

น้องจะตกกะใจ รถคว่ำได้นะเนี่ย

จิง ๆ แล้วต้องขอบคุณมันนะ ถ้าไปเจอซากแมลงสายที่ประตูเนี่ย

เอ๊ะ หรือมันจะมันเขี้ยว เจอคนน่ารัก เลยเตะประตูแก้เขิน

555

ล้อเล่นน่า

อย่าไปใส่ใจมันเลย ตรงรอยบุบ ถือว่าขับรถไปเกี่ยวรถมันคืนได้แล้วละกัน หายกัน

ส่วนไอเรื่องตามหามันอะ ผมว่า คงจะหาเจอยากอะ

ขนาดเมื่อกี๊ อยากช่วยหา แต่ไม่มีปัญญา เลยไปขอแรงกูเกิ้ล ช่วยหาไอเฮี่ยนี่ให้ที

กูเกิ้ลว่าแน่ ๆ ยังหาไม่เจอเล๊ย

ทำไม(กรู)ไม่เคยเจอคนทำนิสียแบบนี้ ด้วยตัวเอง ซะทีนะ

แม่ง เตะประตูกรูอยู่ดี ๆ ฟื้นอีกที โรงบาล

21. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    รู้ทะเบียนงี้ น่าจะตามตัวไม่ยากนะครับ
    ถ้าเตะรถผมแบบนี้ ก็ยาวครับ

22. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    เก่ง จิง เอากระโปรงมาใส่สิ เหอะๆ ผมว่าเขาเห้นว่า จขกท เป้นผู้ ญ ด้วยมั้งเลยกล้าขนาดนี้อ่ะ

23. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    วท 2412 กูเจอเมื่อไรนะ มึงงงงง

24. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    แม่ง นักเลงว่ะ เตะหมา ด่าคนแก่ แย่งไอติมเด็ก มันคงทำมาหมดแล้ว เลยลองทำผู้หญิงดูมั่ง
    อ้ายห่านนนนนนนนนน

25. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ตกใจหมด ยี่ห้อเดียวกันแต่คนละสี เลขทะเบียน หมวด-ตัวเลข เกือบใช่ แต่ไม่ใช่ อีกอย่างผมก็ไม่มีนิสัยถ่อยแบบนี้ อิอิ

26. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เหอะๆ ไม่มีอะไรจะพูด...

27. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    แมนได้อีก เฮ้อ.....

28. Blackknight

Blackknight New Member Member

30
    1
    0
    ก็เห็นใจครับกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น และไม่ถูกต้องที่ลงมาหาเรื่องแบบบนี้

แต่ทั้งนี้ตอนที่ว่าขับปกตินี่อยุ่เลนไหนครับ ขับชิดขวาแล้วช้ารึเปล่า

ถ้าใช่ ก้เพราะเรื่องนี้แน่ครับ แม้เลนซ้ายจะว่างแต่ถ้าช้าชิดขวาผมว่าไม่ว่าใครก้คงโมโหครับ เพราะเท่าที่เล่าคือเขาลิฟไฟเพื่อขอทางแล้ว แต่คุณก็ไม่หลบไม่สนใจ เรื่องนี้ถ้าคุณบอกอีกเลนว่างแล้วช้าแช่แบบนี้...ขับรถไม่ถูกต้องครับ

แต่ทั้งนี้ผมว่าฝ่านดน้นทำไม่ถูกที่ปาดแล้วลงมาเอาเรื่อง เพราะเป็นผมคงแค่แซงแล้วบีบแตร 2 ที ถ้าคนมันมีสามัญสำนึกเดี๋ยวมันก้เข้าซ้ายเอง

อีกประการ ตรงวงเวียนหลักสี่ มักมีการตัดหน้าประจำ...เป้นเรื่องปกติ ซึ่งก็เป้นไปได้ว่า รถคันดังกล่าวมาจากในวงเวียน ซึ่งตามหลักจราจร ต้องให้รถในวงเวียนไปก่อน ซึ่งหากคุณเกิดมาไม่ว่าจะช้าจะเร็วแล้วเข้า โดยที่อาจก่อให้เกิดลักษณะเบรคกะทันหัน ไม่ว่าใครก้ต้องอารมณ์เสียครับผมมั่นใจ

เอาเป้นว่ายังไงเสียก็ดีแล้วครับที่ไม่เป้นอะไรจากเหตุการณ์ครั้งนี้ และไม่ว่าจะขับรถยังไง ขอให้สำนึกไว้ว่านอกจากจะปลอดภัยแล้ว ต้องเคารพกฏจราจรด้วยครับ

29. iamjc

iamjc New Member Member

56
    5
    0
    ลองมาทำแบบนี้กะแฟนผมดิ โดนยิงสวนแน่ๆ 5555

30. Soup

Soup New Member Member

110
    2
    0
    แจ้งความเลยผมเคยอยู่ในเหตุการคล้ายๆแบบนี้กะหนูบิฃโดนที่เดียวสองรอบในวันเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้