*พี่ๆ Police เค้าดูเวปเราด้วยนะท่านๆ แจ่มจริงๆ*

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Speytro_Karn, 22 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    100 ก็มีค่านะครับ

ถ้าทำผิดผมไม่ว่า แต่ขอละ อย่ามาเบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย

:):):):)

2. mat_za

mat_za New Member Member

111
    5
    0
    ตำรวจไทยก็งี้แหละครับ จับไม่ได้ก็พานลงอย่างอื่น เก่งอยู่อย่างเดียวถือใบสั่งเนี่ย เก่งจังเล๊ย

3. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    เรื่องคาใจผมอยากให้คุณตำรวจทั้งหลายลองหยุดอ่าน(อย่าหาว่าสอนเลยครับ)
    เงินเดือนน้อย แต่พวกคุณเลือกที่สอบเข้าเองนะครับ เห็นยินดีที่เข้าเรียนกวดวิชา ไม่ว่าจะเป็น พลตำรวจ หรือนายร้อย
    เงินเดือนน้อยก้ออย่าฟุ้มเฟ้อกันซิครับ เห็น ทานเหล้ากันทุกวัน คนไม่กินเหล้านับหัวได้ ยศไม่ได้มากอะไรออกรถยนต์มาใช้กันฮึ่ม ไม่เชื่อไปดูตามแฟลตตำรวจดิ คนทำงานเอกชนที่เงินเดือนเท่าๆคุณเค้าขึ้นรถเมล์กัน คุณซื้อรถแล้วเอาเงินที่ไหนผ่อน ก้อเงินเดือนที่น้อยอยู่แล้วของพวกคุณไง แล้วเงินค่าใช้จ่ายมาจากไหน ก้อรีดไถทุกอย่างที่พวกคุณทำได้ ชั้นผู้น้อยทำแบบนี้แล้วทำไม ชั้นผู้ใหญ่ไม่ตำหนิ ก้อคุณได้เงินที่ลูกน้องตากแดด ตรากตรำ รีดไถมาไงล่ะ จับรถ รีดไถ ไม่งั้นชั้นผู้ใหญ่ทั้งหลายจะมีเงินวิ่งเข้าพื้นที่ดีๆกันเหรอครับ
    ท่านชั้นผู้ใหญ่ ที่ผ่านการรับกระบี่ ลองหวนคิดซิครับ ท่านปฏิญาณตนกับใคร ในวันที่ท่านทั้งหลายเข้ารับราชการ วันนี้พวกท่านลืมกันหรือยังครับ
    ชั้นผู้น้อยที่เงินไม่พอใช้ ลองคิดถึงเศรษฐกิจพอเพียง คำสอนของพระองค์ท่านซิครับ หากเงินไม่พอใช้ เวลาพวกท่านผมว่ามีมากกว่า
    คนทำงานบริษัทเอกชนอีก ลองหาอาชีพเสริมดูซิครับ ห้องซื้อ ขาย ในเวปนี้เป็นตัวอย่าง มันเป็นการหารายได้เพื่อทำความฝันของบางคนในนี้บางส่วนไงล่ะ
    รีดไถประชาชนไม่ว่าจะรถยนต์หรือมอไซด์ พวกผมก้อมนุษย์เงินเดือนเหมือนกันครับ
    ทำไมบางคนแต่งรถได้อันนี้บางคนอาจมาจากพื้นฐาน บางคนเก็บหอมรอมริบ เพราะทุกคนใจรัก
    คนขับรถแต่งไม่ใช่คนเลวนะครับ อยากให้ตำรวจหรือคนทั่วไปเข้าใจกันใหม่
    ถ้าของเล่นของผู้ใหญ่หลายคนคือการตีกอล์ฟ รถคือของเล่นของพวกผมเช่นกัน
    ส่วนหนึ่งผมก้อเห็นใจตำรวจครับ งานของพวกท่านเป็นงานที่คนมีความสุขก็คงไม่อยากเจอท่าน คนที่มาหาพวกท่านทั้งหมดมีแต่เรื่องเดือดเนื้อร้อนใจทั้งสิ้น ครั้งหนึ่งผมเคยอยากสอบนายร้อย พ่อเคยพูดเรื่องนี้ให้ฟังแล้วถามเพื่อให้ไตร่ตรองว่าลูกพร้อมที่จะ ทำงานแบบนี้ไปตลอดชีวิตมั๊ย วันนั้นผมตอบท่านว่า ไม่พร้อม ทุกวันนี้
    ผมถึงเป็นวิศวกร เพราะชอบงานสร้างสรรค์มากกว่า

คุณตำรวจที่ปฏิบัติหน้าที่แข็งขัน ทำดีเพื่อสังคม ขอให้ท่านทำต่อไปนะครับ ผมขอชื่นชม ส่วนท่านที่ยังทำไม่ดี ก็แก้ไขตัวเองเถอะครับ ท่านยังแก้ไขตัวเองทัน เพราะท่านยังหายใจ ดินยังไม่ได้กลบหน้า
    ป.ล. คุณพ่อผมก็ข้าราชการเหมือนกัน ครับ และขอประทานโทษถ้าเม้นต์ กวนตีนใคร นี่คือความคิดของ วัยรุ่นคนหนึ่งเท่านั้นครับ (รุ่นเกือบสามสิบน่ะ)
    Finally ขอบคุณทุกท่านที่ทนอ่าน จนจบ

4. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    ขี้เกียจอ่านข้ามไปเน้อ

เรื่องคาใจผมอยากให้คุณตำรวจทั้งหลายลองหยุดอ่าน(อย่าหาว่าสอนเลยครับ)
    เงินเดือนน้อย:cry: แต่พวกคุณเลือกที่สอบเข้าเองนะครับ เห็นยินดีที่เข้าเรียนกวดวิชา ไม่ว่าจะเป็น พลตำรวจ หรือนายร้อย
    เงินเดือนน้อยก้ออย่าฟุ้มเฟ้อกันซิครับ เห็น ทานเหล้ากันทุกวัน คนไม่กินเหล้านับหัวได้ ยศไม่ได้มากอะไรออกรถยนต์มาใช้กันฮึ่ม ไม่เชื่อไปดูตามแฟลตตำรวจดิ คนทำงานเอกชนที่เงินเดือนเท่าๆคุณเค้าขึ้นรถเมล์กัน คุณซื้อรถแล้วเอาเงินที่ไหนผ่อน ก้อเงินเดือนที่น้อยอยู่แล้วของพวกคุณไง แล้วเงินค่าใช้จ่ายมาจากไหน ก้อรีดไถทุกอย่างที่พวกคุณทำได้ ชั้นผู้น้อยทำแบบนี้แล้วทำไม ชั้นผู้ใหญ่ไม่ตำหนิ ก้อคุณได้เงินที่ลูกน้องตากแดด ตรากตรำ รีดไถมาไงล่ะ จับรถ รีดไถ ไม่งั้นชั้นผู้ใหญ่ทั้งหลายจะมีเงินวิ่งเข้าพื้นที่ดีๆกันเหรอครับ
    ท่านชั้นผู้ใหญ่ ที่ผ่านการรับกระบี่ ลองหวนคิดซิครับ ท่านปฏิญาณตนกับใคร ในวันที่ท่านทั้งหลายเข้ารับราชการ วันนี้พวกท่านลืมกันหรือยังครับ
    ชั้นผู้น้อยที่เงินไม่พอใช้ ลองคิดถึงเศรษฐกิจพอเพียง คำสอนของพระองค์ท่านซิครับ หากเงินไม่พอใช้ เวลาพวกท่านผมว่ามีมากกว่า
    คนทำงานบริษัทเอกชนอีก ลองหาอาชีพเสริมดูซิครับ ห้องซื้อ ขาย ในเวปนี้เป็นตัวอย่าง มันเป็นการหารายได้เพื่อทำความฝันของบางคนในนี้บางส่วนไงล่ะ
    รีดไถประชาชนไม่ว่าจะรถยนต์หรือมอไซด์ พวกผมก้อมนุษย์เงินเดือนเหมือนกันครับ
    ทำไมบางคนแต่งรถได้อันนี้บางคนอาจมาจากพื้นฐาน บางคนเก็บหอมรอมริบ เพราะทุกคนใจรัก
    คนขับรถแต่งไม่ใช่คนเลวนะครับ อยากให้ตำรวจหรือคนทั่วไปเข้าใจกันใหม่
    ถ้าของเล่นของผู้ใหญ่หลายคนคือการตีกอล์ฟ รถคือของเล่นของพวกผมเช่นกัน
    ส่วนหนึ่งผมก้อเห็นใจตำรวจครับ งานของพวกท่านเป็นงานที่คนมีความสุขก็คงไม่อยากเจอท่าน คนที่มาหาพวกท่านทั้งหมดมีแต่เรื่องเดือดเนื้อร้อนใจทั้งสิ้น ครั้งหนึ่งผมเคยอยากสอบนายร้อย พ่อเคยพูดเรื่องนี้ให้ฟังแล้วถามเพื่อให้ไตร่ตรองว่าลูกพร้อมที่จะ ทำงานแบบนี้ไปตลอดชีวิตมั๊ย วันนั้นผมตอบท่านว่า ไม่พร้อม ทุกวันนี้
    ผมถึงเป็นวิศวกร เพราะชอบงานสร้างสรรค์มากกว่า

คุณตำรวจที่ปฏิบัติหน้าที่แข็งขัน ทำดีเพื่อสังคม ขอให้ท่านทำต่อไปนะครับ ผมขอชื่นชม ส่วนท่านที่ยังทำไม่ดี ก็แก้ไขตัวเองเถอะครับ ท่านยังแก้ไขตัวเองทัน เพราะท่านยังหายใจ ดินยังไม่ได้กลบหน้า
    ป.ล. คุณพ่อผมก็ข้าราชการเหมือนกัน :D ครับ และขอประทานโทษถ้าเม้นต์ กวนตีนใคร นี่คือความคิดของ วัยรุ่นคนหนึ่งเท่านั้นครับ (รุ่นเกือบสามสิบน่ะ)
    Finally ขอบคุณทุกท่านที่ทนอ่าน จนจบ

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  5. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0

อ่านแล้วรู้สึก ระบายอารมของผมเองไปด้วยยังไงก็ไม่รู้...................โดนใจสุดๆ......:D:D:D:D:D

6. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0
    นายตั้งเป้าไว้ว่าเดือนนี้ต้องไถให้ได้2แสนเพราะนายต้องเอาเงินไปเลี้ยงเมียน้อย
    ถ้าผมทำยอดไม่ได้ขั้นผมยศผมก็แป๊กอ่ะคับ ผู้ใช้รถใช้ถนนเห็นใจจราจรอย่างผมมั่งนะคับ

นี่แหละคับวงจรอุบาท..ขากกกถุยยย.. เหม็นสาบตำรวจ

7. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ด่าไว้เยอะ 555

8. iamjc

iamjc New Member Member

56
    5
    0
    ทำไรก็ทำเถอะครับ ตำรวจทำไรก็ถูก อิอิ

ใหญ่ยังไงก็เล็กกว่าโลง ไม่รู้นึกไงอยากบอกคำนี้ อิอิ

9. red shock

red shock New Member VIP

334
    6
    0
    เซ็งกับพวกมันจริงๆ

10. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    อ่านะ มาเช็คฟีดแบ็ค ฮ่าๆๆ

11. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    เบิกว่าตำรวจดูเว็ปเรามานานแล้วล่ะครับ

12. ชอบคำพูดของคนข้างบนจริง ๆ อ่านแล้วคิดได้เลย ว่าตำรวจเลวเอาเงินมาจากไหน ทั้ง ๆ ที่เงินเดือนข้าราชการมันน้อยแค่ไหน ก็รู้ ๆ กันอยู่

อีกอย่าง อยากให้ ตร จราจรเลิกพกปืนเถอะ เพราะบางคนเห็นชัดเจนว่าวุฒิภาวะไม่เพียงพอ ที่จะมีอาวุธไว้ในมือ มีปืนล่ะ กร่างกันนัก เก่งแต่กับมอเตอร์ไซค์ กับรถกระบะหาเช้า กินค่ำ

13. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    อีนนี้ถูกใจใช่เลย คิดเหมือนผมเป๊ะเลย!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้