IHI F55 V

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 18 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ Up +++

ตอนนี้กำลังต่อต้านอยู่ครับพี่เจี๊ยบ ไม่อยากขายเลยครับกับกระบะคันนี้ :cry:

2. โมภู

โมภู New Member Member

111
    0
    0
    :D:D....ผมก็มีเหมือนกัน..เดิมแปรผันใหม่.....กิ๊ก ราคาที่ 12000

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

มีรูปเปล่าคับ เคยมีคงโทรมาหาผมเหมือนกัน IHI F55V ลงโพสต์ไว้คับ เผื่อเค้าจะสนใจ :D

4. โมภู

โมภู New Member Member

111
    0
    0
    พยามลงรูปแล้วแต่ไม่ได้..โบใหม่ซิงงงไม่เคยใช้บ้านเรา
    ใหม่จากญี่ปุ่น..อุปกรณ์ครบทุกอย่าง..เกจ+ท่อน้ำมันเข้า-ไหลกลับ+ท่อไอเสีย..
    ทุกอย่าง..เดิมมมม...:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ตุลาคม 2009
  5. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ผมว่าน่าจะเป็นจากขนาดไฟล์ภาพใหญ่เกิน ลองลดขนาดภาพลงดูคับ น่าจะมะมีปัญหาคับ :sad:

6. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    เป็นอีกตัวเลือกที่น่าสนใจครับ

น่าโดนจิงๆเทอร์โบลูกนี้

7. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    10000 ถ้วนๆไม่ได้หรอ ครับ งั้นแลกกะ HX40 ได้ป่าวครับผม

8. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

แบบนี้ใช่ป่ะคับที่เค้าเล่นกัน :D

9. ของมันจะมาใช่ปะน้องบี

10. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ของมันจะมา แต่ตังค์มันก็ไปเหมือนกันคับ :sad:

11. whywintech

whywintech New Member Member

14
    0
    0
    มีเบอร์ ติดต่อกลับ มัย อ่ะ คับ สนใจ อ่ะ คับ อิ อิ จะเอาไปใส่ วีโก้ 3000 ตามหามานาน ihif55v งิ งิ วาย คับ ผม:D

12. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ihi f55v รุ่น(ป้ายดำ) ใบหน้ากว่า tf06 3mm แต่ใบท้ายเล็กกว่าคับ 48 mm
    ถ้าสนใจเดี๋ยวผมหาให้ได้คับ พร้อมโข่งหล่อ pks 16000 บาทครับ:):)

13. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

รบกวนทีคับ ป้ายดำ กับ เพลทปั๊ม(ไม่มีป้าย) แตกต่างกันยังไงคับ แล้วแบบไหนเวิรค์กว่ากันคับ :D

14. aj anucha

948
    1
    0
    ไม่แน่ใจคับ.....มันอาจอยู่ในรถคนล่ะบอดี้กันคับพี่บี รายละเอียดสเป็คน่าจะผิดกันนิดนึง
    ...... แบบนี้ถ้าจะรู้จิงๆพี่บีต้องลองซื้อมาสองลูกเทียบกันคับผม ฮ่าๆ

15. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

แค่จับมาลูกเดียวก็แทบจะแห้งแล้วคับ :cry:

16. aj anucha

948
    1
    0
    ฮ่าๆๆๆ....

17. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

083-000-3669 บีคับ (ต้องขอโทษเจ้าของเบอร์ด้วยนะคับที่นำมาลงโดยไม่ได้บอกกล่าว) แค่มีเจตนาช่วยขายของคับ :D

18. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

มีท่านใดเคยนำมาใช้กับเครื่อง direct บ้างคับ ถ้ามีความรู้สึกเปงไงบ้างคับ :D

19. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เปลี่ยนอีกแล้ว

20. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ตามกระแสคับ

เบื่อตัวเองเหมือนกันคับ หลายใจชิหายเลย

:sad::sad::sad:

21. aj anucha

948
    1
    0
    รถผม ก็ไดเร็กครับ แต่ ไดเร็ก คอมมอนเรลนะ..อิอิ
    ihi f55v แรงดีครับมาไว ดึงหนักต่อเนื่องเลยครับ ควันดำน้อยลงกว่าเดิม... บูช 40 ปอนด์ แล้วไม่มีพัง

---------- Post added at 22:14:16 ---------- Previous post was at 22:13:51 ----------

รถผม ก็ไดเร็กครับ แต่ ไดเร็ก คอมมอนเรลนะ..อิอิ
    ihi f55v แรงดีครับมาไว ดึงหนักต่อเนื่องเลยครับ ควันดำน้อยลงกว่าเดิม... บูช 40 ปอนด์ แล้วไม่มีพัง

22. bumpboyslim

bumpboyslim New Member Member

5
    0
    0
    F55V ตัวนี้ต่างจาก F55ของพวกSubaruยังไงครับ
    ตัวไหนบูสท์มากกว่า หรือไวกว่าครับ

23. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ตอบเท่าที่รู้นะคับ

- F55V เป็นของเครื่องยนต์คอมมอนเรลระบบแปรผันของ 6 ล้อเล็กประเทศญี่ปุ่นระบบ ซึ่งทนบูสได้มากกว่าเครื่องเบนซิน
    - F55V เป็นแบบบูส และใบหน้าน่าจะมีขนาดใหญ่กว่า F55 (ไม่แน่ใจนะคับ)

ถูกผิดอย่างไรก็ขออภัยด้วยนะคับ :D

24. bumpboyslim

bumpboyslim New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณครับตอบรวดเร็วจริงๆ
    งั้น IHI vf ของอิมฯเป็นบอลแบริ่ง แต่ไม่ผันแปรใช่ไม๊ครับ
    บูสท์ก็น่าจะมาไวพอพอกันเนอะ แต่จะบูสได้น้อยกว่า :cool:

25. aj anucha

948
    1
    0
    ใช่ครับ f55v ตัวนี้ใบหน้าใหญ่กว่าของ ซูบารู หลาย mm เลยครับ
    แล้วทนกว่าครับผม

26. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- ของอิมผมไม่แน่ใจว่าเป็นบอลแบริ่งหรือเปล่า แต่ส่วนมากเทอร์โบของรถพวกเบนซินขนาดแกนและขนาดใบจะมีขนาด และน้ำหนักน้อยกว่าพวกดีเซล (แล้วแต่ประเภท) จึงทำให้บูสมาเร็วกว่า แต่ทนบูสได้น้อยกว่าเทอร์โบที่ใช้ในดีเซล เพราะเทอร์โบที่ใช้ในเครื่องยนต์ดีเซลต้องสามารถรองรับบูสสูงเพราะเป็นเครื่องยนต์ที่ต้องใช้กำลังมาก ส่วนเครื่องยนต์เบนซินโดนธรรมชาติแล้วไม่ได้ใช้บูสสูง แกน และใบของเทอร์โบในเครื่องยนต์ดีเซลจึงมีขนาดที่ใหญ่กว่าและน้ำหนักมากว่าคับ (สังเกตุได้ง่าย ๆ จากใบไอเสียคับ ส่วนมากของเครื่องยนต์ดีเซลจะมีขนาดใหญ่กว่าเบนซินคับ)

- ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ :D

27. aj anucha

948
    1
    0
    พี่บีลง td06 ยังครับเอามาโชว์หน่อย แล้ว td06 ไรพี่ -7 หรือ 20G

28. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- เพิ่งซ่อมระบบแอร์เสร็จ และลากรถไปเดินท่ออินเตอร์ใหม่ และตีท่อไอเสียใหม่เมื่อวานตอนเย็น ๆ คับ :D

- หมดตูดอีแล้วคับ ทำไปทำมาเท่ากับรถผมเซ็ทระบบเทอร์โบทั้งหมด 5 รอบแล้วคับ :cry:

- เปงวัยรุ่นมานเหนื่อยจริง ๆ คับ :D

29. aj anucha

948
    1
    0
    ฮ่าๆ รถเป็นไรล่ะครับ เห็นมีโปรเจ็คทำเยอะเลย

30. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP ++

- เปลียนหอยบ่อย เบื่อความจำเจ อิ ๆ ๆ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้