D.I.Y. by Jigoro I(หุ้มเคฟลาร์-แบบเด็กอนุบาล ^^)

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย JiGoRo, 13 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    เนียนมากครับพี่

2. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    สงสัยขั้นตอนไหน ถามมาได้เลยครับ
    ส่วนที่ซื้อของ ร้าน เรชิ่น อาร์ต อยู่ ตรงกันข้ามกับ ม.ศรีปทุม ครับ :D

3. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    เนียนมากๆครับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  5. Banzai.carcenter

Banzai.carcenter New Member Member

21
    0
    1
    คุณ jigoroไปมีทติ้งป้าวคับนี่จะได้ถามโดยละเอียด
    อ่ะคับ

6. JiGoRo

257
    4
    0
    :D ม่ายได้ไปครับ คงจะป็น ก.ค. หรือ ส.ค. ง่ะ กว่าจะได้ขึ้นไป ช่วงนี้งานยุ่งมากปลีกตัวไม่ได้
    ถ้ารอไม่ไหวโทรมาก้ได้ครับผม

7. JiGoRo

257
    4
    0
    อัพเพิ่มเติม ปัญหา และวิธีแก้ปัญหานิดนึง (อ่านที่หัวข้อเริ่มเลยครับ)

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ผิวขรุขระหลังจากใช้งานไปซักพัก หากขรุขระในลักษณะหลุมที่มีความถี่ประมาณตารางของลายผ้านั้น อาจเกิดจากขั้นตอนการทำที่เร่งรีบเกินไปครับทำให้เรซิ่นที่ลงไปในแต่ละชั้นนั้นยังแห้งไม่สนิทจริงๆ (มองดู-ลอบดู อาจจะคิดว่าแห้งแล้ว) ถ้ามีห้องอบก็เข้าห้องอบเลยครับ ถ้าไม่มีก็หลังจากทาเรซิ่นชั้นสุดท้ายแล้วปล่อยให้แห้ง จากนั้นก็ปล่อยทิ้งไว้ซัก 2-3 วัน (ถ้าไม่รีบ) ก็ค่อยมาเริ่มขัดกระดาษทราบแล้วก็ลงแลกเกอร์ครับ :)

9. JiGoRo

257
    4
    0
    :Dขอบคุณครับ:D
    ได้ความรู้เพิ่มเติมอีกแล้ว
    แต่แผงประตูชิ้นนี้ผมทางเรชิ่น หลังจากปูผ้าแล้ว ชั้นแรกทิ้งไว้2วัน
    ชั้น2 ทิ้งไว้ เกือบอาทิตย์ แล้วลูบกระดาษทรายเบาๆ แล้วจึงลงชั้น3 ทิ้งไว้อีก2-3อาทิตย์
    แล้วจึงนำมาขัดกระดาษทราย แล้วพ่นด้วยแลคเกอร์ (ที่ทิ้งไว้นานเพราะไม่ว่างทำ :D)

ผมว่าอาการนี้ของผมมาจากปรับแรงดันลมที่กาพ่นไม่ดีครับ เคยเป็นตอนทำสีกระจังหน้า :cry:

10. singto007

singto007 New Member Member

23
    0
    0
    อืม ว่าแต่ไปซื้อ ผ้าเคฟล่า ที่ไหนเหลอครับ ราคาเท่าไร สนใจ อยากทำครับ..

11. JiGoRo

257
    4
    0
    ร้าน เรซิ่นอาร์ต ครับ
    อยู่ถ.พหลโยธิน ฝั่งตรงข้าม ม.ศรีปทุม ครับ:D

12. TRAEH

TRAEH New Member Member

52
    0
    0
    กำมือ แล้ว ชู นิ้วโป้ง ให้ เลยคับ

:cool:

13. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    แจ่มเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้