ถามความเห็น ระหว่าง R33 GTR กับ JZA80(500hp+) ลำไหนคุ้มค่าเงินกว่ากัน...รบกวนหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนในนี้แหล่ะ, 12 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เลือกยากเหมือนกันคับ เอาเป็นว่าเจอบอดี้สวยๆ

รุ่นไหน ก็เอารุ่นนั้นอ่ะคับ เพราะบอดี้สวยหายากเหลือเกิน

2. beer_badseed

beer_badseed New Member Member

11
    1
    0
  3. Dogter

Dogter New Member Member

3
    1
    0
    ตามมาดู อิอิ

4. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    Supra สาวๆชอบ

R33 หนุ่มๆชอบครับ

ถ้ามีตังผมเลือก R33 ครับ

5. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0

ตามนั้นล่ะคร้าบบบ

แต่ใจผมก็ RB only คับ

ยิ่งขับสี่ด้วยแล้ว สุดคับพูดได้คำเดียว

6. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    Supra ค๊าบบบ

7. R33 GTR....เท่านั้น

8. Aek New Folder

Aek New Folder New Member VIP Racer

15
    0
    0
    ผมเชียร์Skylineนครับ ส่วนตัวใช่อยู่ครับ ผมว่ามันสะดวกสบายให้ฟิวส์รถแบบบ้านๆเลยนะครับไม่ต้องกังวลว่ากันชนหน้าจะแตกขึ้นห้างได้ทุกห้างชัวส์ไม่มีหักหรือแตกเพราะรถมันสูงอยู่พอสมควร อัตราการกินน้ำมันผมว่ามันกินน้อยกว่าสูปร้านะ อีกอย่างทัศนะวิสัยในกาขับผมว่าชัดเจนนะจะถอยหลังโยกซ้ายโยกแบบเร็วไม่ต้องกังวลอะ แต่สุดท้ายนี้ก้แล้วแต่การตัดสินใจของคุณนะครับ ผมให้คำแนะนำอีกอย่างจะซื้อรถอะไรเราควรต้องลองขับดูก่อนมันตีโจทย์ให้คุณได้อย่างแน่นอน

9. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    GTr

สาวๆ ที่รู้จัก GTr แสดง ว่า .. สุดยอดจริงๆนะ ..
    :D:D

รู้ลึก รู้จริง
    แต่ส่วนมาก FD ลองลงมาก็ Jazz กะ วิออส ฟาดไปเรียบ ...
    สาวๆกลัวคนขับรถเร็ว .. จริงๆนะ

ตอบ จขกท.

ถ้าเป็นรถเดิมๆ จากโรงงาน
    VS

ถ้าถามว่าคุ้มค่าเงิน คันไหนดีกว่ากันผม เลือก Gtr R33 ครับ

การดูแลรักษา ภายนอกภายใน และระยะยาวๆ ..
    แต่ถ้าจะเอาคุ้มค่าเงิน จริงๆ ลองดู GTs ก็น่าสนใจนะครับ

สวนผมชอบ GTi-R ครับ ... :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2010
  10. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    สกลายไลน์เด่วนี้ สาว ๆ รู้จักเยอะนะก้าบ
    ป่มยังเคยโดนถามเลยว่าทำไมไม่เอาสกายไลน์ล่ะ

คำตอบคือ ป่มไม่มีตังคับเจ้ 55555 +
    และ เลือก 33 อีกเสียงค้าฟ

11. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    r33 จะสะดวกลุกนั่งสบาย
    supra จะคับแคบนิดนึง ถ้ามีความพยายามก็พอได้อยู่

12. BNR R33 GT-R V-Spect ครับโหด-หวีด-สยอง ไม่ต้องคิดเลยครับ(ถ้าตังถึงนะครับ อิอิ)
    ส่วน Type Zero(Supra RZ)หรืออะไรมีมากมายพระรอง ครับ คนเล่นรถเค้ารู้ครับส่วนหญิงมีอะไรมันก็นั่งครับ

13. ถามแปลก ๆ นะครับ ผมว่าถ้าจะซื้อรถประเภทนี้ คงไม่ต้องถามใครในนี้หรอก เพราะถามทีไร
    เสียงมันก็แตกเป็น 2 ค่ายทุกทีแหล่ะ คนมันชอบไม่เหมือนกัน รถมันก็เป็นระดับ Top ของแต่ละ
    ค่ายอยู่แล้ว ถามไปก็เท่านั้น

ถ้ามีเงินดาวน์ล้านนึงจริง ๆ และมีเพื่อนฝูงอยู่ในวงการนี้ คงไม่ใช่เรื่องยากจะขอลองขับ หรือลองนั่ง
    รถของเพื่อน ๆ ที่มี R33 หรือแม้แต่ Supra พอได้ลองแล้วนั่นแหล่ะ คุณจะรู้ ว่าคุณจะจ่ายเงิน
    ไปซื้อคันไหนดี

ส่วนถ้าอยากไปรับ Coyote ผมว่าซื้อ Z4 หรือ CLK หรือ Fino น่าจะตอบโจทย์ได้ดีกว่าครับ
    เพราะเคยมีเหตุการจริงเกิดขึ้นกับรุ่นพี่ที่รู้จักกัน เอารถสปอร์ตหัวแถวไปรับหญิง หญิงถามทันที
    "คนอื่นเค้าเรียกพี่ว่าเสี่ย แต่ทำไมพี่ขับรถญี่ปุ่นเก่าจัง" ได้ยินแล้วฮากันไปครับ รถมันนั่งไม่สบาย
    ไม่หรูเหมือนรถยุโรปนี่นา

หวังว่าความเห็นของผม คงเป็นประโยชน์กับ จขกท บ้างนะครับ

แก้ไขล่าสุด: 24 มกราคม 2010
  14. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    r33 นี้หล่อกว่านะครับถ้าได้ gtr แท้ๆ เดิมๆหล่อกว่าเยอะ
    supra เดิมๆหน้าตาเหมือน ultraman
    ถ้าทำ600hp++เท่าๆกัน r33 วิ่งปล๋อเลยครับทั้งเวลาทั้งเสียง แต่ r33 นี้ทำเครื่องแพ้เท่านั้นหละครับ

15. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ชอบ R33 ครับ

16. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
  17. vitzben

vitzben New Member Member

1
    0
    0
    33 GTR แน่นอนครับ

18. r 33 คับ โหดดี

19. ezra_kongsuwan

ezra_kongsuwan New Member Member

67
    2
    0
    GTR เท่านั้น Confirm!!!!

20. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    Supra คับ

อิอิ

21. หน่อง_OSAMA

หน่อง_OSAMA New Member Moderator

2,849
    8
    0
    ชอบอย่างไหน เอาอย่างนั้นครับ......เราซื้อเอง.....

ส่วนตัว ชอบ RX7 ....ถ้ามีตังส์ก็จะซื้อมัน......มันเกี่ยวกันไหมหนิ

22. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    ฺBCNR33โหดแน่นอนครับ
    R33 นั้ง6คนสบายๆครับไม่อึดอัดไปไหนมาไหนผู้ใหญ่เด็กนั้งหลังได้ไม่มีบ่นแน่นอน หน้า 2หลัง 4 ได้คับ ลองมาแล้ววววววว แต่เป็นECR33 GT-Sนะคับไม่รู้ภายในเบาะหลังจะเหมือนกันป่าว

เชียร์ R33 ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มกราคม 2010
  23. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    Supra เท่าน้านนนน.....หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้