ถามความเห็น ระหว่าง R33 GTR กับ JZA80(500hp+) ลำไหนคุ้มค่าเงินกว่ากัน...รบกวนหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนในนี้แหล่ะ, 12 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

ส่วนตัวผม ไม่เคย ขับ R33 ซักที

แต่ถ้าเป็น Supra หละก้อ ผมไม่ชอบฟิวมันครับ มันติ๋มยังไงมะรู้บอกมะถูก ใหญ่ๆ หนัก ๆ ดริ๊พท์ก้อลำบาก

ส่วนตัวชอบ อะไร ดิบๆ ซะมากกว่า

ญ จะชอบไรผมไม่รู้ แต่ถ้า Supra ไม่สุดจริง ผมมอง R33 ดีกว่าครับ

2. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    เป็นผมเลือก GTR R33 ผมว่ามันเป็นตำนานของ NISSAN และอีกอย่างคือชอปส่วนตัวด้วยครัป

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
  4. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    BCNR33 เพราะR33ห้องโดยสารเบาะหลังกว้างกว่า R32กับR34

ผิดถูกขออภัย

5. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ไม่ผิดครับ ในบรรดาบ้อดี้วกายลายถ้าจำมาไม่ผิด ตัวรถ R33

จะค่อนข้างยาวที่สุดแล้ว เป็นบอดี้เดียวที่ในตัว GTR มี C เข้ามา ที่เหลือ 32 34 BNR โล้นๆ

ช่วงสมัยที่ออกมาเหมือนๆจะ ออกแนว ซีดานปนมาหน่อยๆ จะ สปอต ก็ไม่สุดเหมือนตัว 32 หรือ 34

แต่ วันก่อนไปเจอมาอยู่ที่สุด บอกได้ว่า สุดอยู่

ของเล่น ไม่ได้เลือกใส่ แบบหลายหลายเลยครับ

6. thongy

thongy New Member Member

34
    0
    0
    ผมเชียร์ supra ครับ ขึ้นกว่าเยอะครับ สาวมองแน่นอน
    ใช้ได้ทุกวันครับ ผมขับทุกวัน ไปเกือบทุกห้างครับ อะไหล่ก็รู้ๆกันอยู่
    ราคาขายต่อก็ดี เมื่อก่อนเคยคิดอยากขายแต่ทำใจไม่ได้ครับ เสียดายครับ
    ยังงัยก็ซื้อตามที่ตัวเองอยากได้ดีกว่านะครับ จะได้ไม่มาเสียใจภายหลังครับ
    ขอให้ได้รถดีๆนะครับ:)

7. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    ลองขับดีไหมครับ จะได้ตัดสินใจง่ายขึ้น

8. tAeNg

tAeNg New Member Member

7
    0
    0
    เอาตรงๆนะงับ supra only อิอิ

มีชุดเเต่งมาก ภายในใหญ่ขับสบาย จิงไหมงับพี่ต้อง อิอิ

9. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    Supra ครับ เพราะ สาวๆน่าจะรู้จักมากกว่า ^^"

10. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    อิอิๆๆๆ......:eek:

11. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ซูปร้า 2J แรงส์!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

12. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ผมว่า ลองของจิงก่อนซื้อดีกว่าคับ บางทีอาจจะทำไห้ รู้สึกไรได้มากขึ้น

แต่ส่วนตัว ต้อง R33 คับ

13. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ชอบR33ง่ะครับ

14. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    ส่วนตัว เลือก R33 ครับ...ชอบเสียง RB26

15. spinviper

spinviper New Member Member

17
    1
    0
    ที่บอกว่า supra ขับได้ทุกวันมากกว่า ไปได้ทุกห้าง นี่อะครับ แล้ว skyline มันไปไม่ได้เหรอครับ
    ไม่ได้จะกวนนะครับ แต่อยากรู้ว่าทำไมครับ รถมันต่ำกว่า กินน้ำมันมากกว่า ขับลำบาก หรือว่าอะไรครับ

16. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    Supra ของเล่นมากกว่าครับ ถ้าตามโจทย์เจ้าของกระทู้น่าจะเป็น Supra !!

แต่ส่วนตัวผมเลือก BNCR33 ครับ ชอบๆๆ

17. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    คิดว่า 33 โอเคกว่านะ

18. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ถ้าเป็นผม ผมเลือก R33

เพราะชอบความเป็นเอกลักษณ์ของความเป็น Skyline GTR โดยเฉพาะเครื่องยนต์ RB26DETT ที่จะมีอยู่กับรถรุ่นเดียวคือ Skyline GTR

ตัว Body รถก็ไม่เกร่อ หาดูกันไม่ได้ง่ายๆ (นอกจากข้างบ้านใครมีที่เค้าใช้อยู่ ก็คงเห็นทุกวัน ฮ่าๆๆ)

ของแต่งหาไม่ง่าย แต่ก็ไม่ยากหรอกคับ มีตังค์เดี๋ยวของก็มา (สามารถใช้รถแบบนี้ได้ อย่าบอกเลยว่าไม่มีตังค์ อิๆ)

ส่วนเรื่อง ญ ผมไม่เอามาเป็นส่วนตัดสินใจ ญ ที่ผมรู้จักส่วนไหญ่ 70% ไม่ชอบรถแต่งรถซิ่งเลยซะด้วยซ้ำคับ

คำว่ารถ Sport สำหรับ She (บางคน) คือพวก SLK+CLK , Ferrari , Lambo , Porche

:D

19. จบตรงประเด็น ซูปร้า เราซื้อใช้งานไม่ใช่ตำนาน :D

20. gtr_golf

gtr_golf New Member Member

60
    0
    0
    Supra เวลาอยู่บนถนน จะเด่นกว่า ครับ แต่ R น่าใช้กว่าครับ

21. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ผมเลือก R33 ครับ

ใจรักอ่ะ

22. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ขับ Skyline ไม่ใช่ว่า จะไม่ได้ใจสาว ๆ นะครับ

อิ ๆ ๆ

ถ้าขับ Skyline ไม่ได้สาว ผมเลิกขับรถเลย

23. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เคยขับ R34 GT ของเพื่อนหนะคับส่วนตัวผมชอบนะ ขับไกลๆ 700-800 โลไปเที่ยวกันก้อโอเคเลย
    คันที่ขบเป็น RB25DE NEO อัตราเร่งอยู่ในเกณ ดีในระดับเครื่อง NA
    ส่วน SUpra ยังไม่มีโอกาสได้ลองคับ แต่ไอ้เพื่อนผมมันก้อพึ่ง ซื้อมาตัว Targa 2เจไม่โบเห็นมีบ่นมากินน้ำมันมากเอิ๊กๆ

สรุปเลย R33 GTR ครับ เสียงเครื่องโหดจริงๆไม่ต้องทำไรเลยท่อไป โบลออฟตัว ไม่เชื่อถามพวกที่เคยไปเที่ยว ออสเตรเลีย ดูคับ ที่นั่นขับกันเพียบๆ

24. thongy

thongy New Member Member

34
    0
    0
    tAeNg เอาตรงๆนะงับ supra only อิอิ

มีชุดเเต่งมาก ภายในใหญ่ขับสบาย จิงไหมงับพี่ต้อง อิอิ

ถูกต้องแล้วครับ น้องเต็ง:)

spinviper ที่บอกว่า supra ขับได้ทุกวันมากกว่า ไปได้ทุกห้าง นี่อะครับ แล้ว skyline มันไปไม่ได้เหรอครับ
    ไม่ได้จะกวนนะครับ แต่อยากรู้ว่าทำไมครับ รถมันต่ำกว่า กินน้ำมันมากกว่า ขับลำบาก หรือว่าอะไรครับ

ผมไม่ได้ว่า skyline ไปไม่ได้นะครับ ดูที่ผมพิมดีๆครับ โทษนะครับ เวลาพิมไร
    คุณช่วยดูที่ผมพิมหน่อยนะครับ เด๊วคนอื่นมาเข้าใจผมผิดนะครับ
    อยากรู้ไร เข้าไปดูข้อมูลรถทั้งสองยี่ห้อเลยครับ มีคนเขียนไว้เยอะครับ
    www.siamspeed.comครับ จะได้รู้ข้อดีและข้อเสียของทั้งสองอย่างเลยครับ
    ป.ล. ถ้าคำพูดใดที่ผมพิมลงไปไม่ดี ลบกระทู้ผมได้เลย ที่มาออกความเห็นเพราะว่าอยากให้เจ้าของกระทู้ได้ รถดีๆรถที่เค้าชอบและเหมาะกับเค้า เท่านั้นเองครับ:)

25. Joke323

159
    5
    0
    มันเลือกยากจิงๆครับ ตกลงเจ้าของกระทุ้เอาไงก็มาบอกกันบ้างนะครับ

26. Joke323

159
    5
    0
    มันเลือกยากจิงๆครับ ตกลงเจ้าของกระทุ้เอาไงก็มาบอกกันบ้างนะครับ

27. MonkypantS

MonkypantS Member Member

102
    1
    18
    Supra ครับ

แต่ถ้าเทียบกับ R34 จัด R34 ดีกว่า ทรงดูใหม่ขึ้นมาหน่อยแต่ไม่ล้ำเท่า supra

28. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ส่วนตัว ผมเลือก 33 ครับ เพราะเป็นตำนานของนิสสันมาตลอดกับเจ้าเส้นขอบฟ้า เคยลองขับของเพื่อนมาแล้วทั้งสองรุ่น ทำเครื่องในสเตป Street Use ทั้งคู่ ผมชอบเสียง และ การควบคุมของ เจ้าเส้นขอบฟ้ามากกว่าครับ

29. JZA80 HKS

JZA80 HKS Member Privilege

173
    7
    18
    ลองอ่านดูครับ

http://www.siamspeed.com/index.php/topic,1207.msg12108.html#msg12108

ผมเคยเขียนไว้ นานมาแล้ว

แต่รถทั้ง 2 คันที่ผมกล่าวถึง เป็นรถที่ทำแล้วนะครับ ไม่ใช่รถเดิมๆ

ยังไง ถ้าข้อความของผม ไม่เป็นที่พอใจของใคร ผมก็ขอโทษล่วงหน้าด้วยนะครับ

และตอนนี้ รถทั้ง 2 คันนี้ ผมได้ขายไปหมดแล้วครับ

30. JZA80 HKS

JZA80 HKS Member Privilege

173
    7
    18
    http://www.siamspeed.com/index.php/topic,961.msg8799.html#msg8799

ส่วนอันนี้ เกี่ยวกับเครื่อง 2J

ไปเจอมา จากไหน จำไม่ได้แล้วครับ

ลองอ่านดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้