เมื่อ 132 น้องสแตปฯ ของ น้องMONNY_VIP กำลังแปลงร่างครับ...

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย BOMBMAN_9, 11 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOMBMAN_9

BOMBMAN_9 New Member Member

137
    0
    0
    สติ๊กเกอร์จังชั้น แท้กับเทียม มีสองราคาครับ สำหรับ ผมเลือกของเทียมครับ ไว้เปลี่ยนยี่ห้อจะ ได้ไม่น้ำตาตกมาก ฮือ ฮือ ก็แผ่นละ 400 ครับ ถ้าหน้าหลัง ก็ 600 ครับ

ตามลิ้งนี้นะครับ http://www.vipcarthailand.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=6555

ลองดูจากร้านพี่คิวก็ได้นะ ของแท้ก็มีนะครับ ตามลิ้งก์นี้ http://www.vipcarthailand.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=20

ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ร่วมติดตามกันมานะครับ
    บอมบ์แมน...

2. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    ขอบคุณคับ ราฟา บอมส์...เด๋วไปทำสีพาร์ท ติดฟิล์มใหม่ก่อน

อ้อ ขอให้เจิดมาได้นะ ฮิฮิ

3. BOMBMAN_9

137
    0
    0
    อิอิ เจิดกลัวไข้หวัด 2009 ...อิอิ

4. mr.prasanai

mr.prasanai New Member Member

193
    2
    0
    เข้ามาดูต่อครับ

5. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    แวะเข้ามามุง

6. nakorn69

nakorn69 Guest

0
    0
    0

รบกวนถามเรื่องท่อหน่อยครับพี่
    ไม่ทราบว่าขายไปยังครับแล้วดูของได้ที่ไหนครับ
    เสียงดังมาไหมครับ(ไม่ชอบเสียงดังอะ)
    แล้วใส่ 1J ออโต้ ได้ไหมครับ
    เบอร์ติดต่อครับ 0869175869 นคร ครับ

7. BOMBMAN_9

137
    0
    0

รู้สึกว่าจะยังอยู่นะครับ เจ้าของชื่อคุณเอสครับ ผมมีเบอร์ให้ครับ 0866611118 ลองโทรปรึกษานะครับ

บอมบ์แมน...

8. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    คุณบอม
    ปั้นคราวน์ต่อมั้ยอะ?

9. winwin

winwin New Member Member

25
    0
    0
    ถ้าไม่ออกต่างจังหวัดจะไปด้วยสัก 2 คนครับ

10. BOMBMAN_9

137
    0
    0
    ทำต่อครับ แต่รอขาย บีเอ็ม นะครับพี่ฐา...

11. onelamao

onelamao New Member Member

13
    0
    0
    อยากรู้ราคาที่ทำไปอะครํบ

รบกวนด้วยนะครับ
    อยากทำบ้างอะ
    คิดไว้น่านแล้ว
    แต่ งบน้อย:cry:

ขอบคุณไว้ก่อนเลยนะ:D

12. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    อยากทำ อะไรบ้างอ่ะครับ เพราะคงต้องดูงบเราเป็นหลัก ครับ

13. onelamao

onelamao New Member Member

13
    0
    0
    อยากทำพาสทั้งคัน :Dโปงด้วยอะฮะ

แล้วก็สีด้วยอะฮ:D

14. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    เอางี้ผมของบที่คุณจะสามารถนำออกมาใช้ได้อย่างเต็มประสิทธิภาพก่อน

แต่ก็จะขอแจกแจงอย่างงี้น่ะว่าราคาแต่ล่ะอย่างมีราคากลางเท่าไร
    1.ถ้าล้อคุณมีแล้ว จบไป สบายกระเป๋าไปเยอะ
    2.พาร์ท JP ที่ผมเคยรวบรวมคนไปทำ ตอนนี้หมดโปร ตอนโปรอยู่ที่ 16000 ถ้าผมจะลองคุยให้ว่ารับอีกคันได้มั้ย ถ้าไม่ได้ ผมการันตี ว่าไม่เกินหมื่นแปด เชื่อปากผมสิ อิอิอิ ถ้าได้ 16000 โชคเป็นของคุณประหยัดลง
    3.เรื่องโป่งเนี่ย อยากให้จบไปพร้อมกับสีกับชุดแต่งด้วยเลย ยกตัวอย่างผม ไปทำโป่ง---->เอาออกไปใส่พาร์ท------->กลับมาทำสีทั้งคันรวมสีพาร์ทด้วย คุ้มกว่ากันเยอะครับ อย่าไปทำหลายๆอย่างในหลายๆที่ เพราะเค้าจะเริ่มนับราคาใหม่ทุกครั้ง จะไม่เป็นราคารเหมา เอาราคา สี+โป่งก่อนน่ะ ผมโดนช่วงโปรไป สี+ปะผุ30,000 ไม่รวมค่าแปลงท้าย แปลงหน้า อีกหมื่นกว่า
    ตอนนี้อู่สีหมดโปรแต่ผมเชื่อว่า ราคาไม่ได้หนีกันเท่าไรครับน่าจะอยู่ที่ 30000-35000 ขึ้นอยู่กับสีและโป่งกี่นิ้วครับ ถ้าจะทำจิง เด๊ยวผมคุยให้ พี่แกคุยง่ายครับ เออลืมบอกไปอย่างค่าสีนี่คือลอกทั้งคันน่ะครับ ที่อื่นก็คงไม่ได้ราคานี้ และคงไม่ได้คุณภาพแบบนี้ ดูอย่างรถคุณพี่เอกสิครับ โชว์แหล่มเป็นสง่าดูมีชาติกูลเป็นอย่างยิ่งเลยครับ อิอิอิ

สรุปแล้วตอนนี้ถ้าอยากหล่อคุณจะต้องมีงบประมาณ 5-60000 บาท มาพกติดตัวไว้ แต่ผมเชื่อว่าเหลือๆครับ ที่ให้เผื่อเนี่ยกันพวกจุกจิกเล็กน้อยอีก จะมีตามมาแน่ๆครับ

ปล.ถ้าสนใจยังไง อยากทำจิงๆ หรืออยากได้คำแนะนำ โทรมาคุยกับเราสิค่ะ ฮุฮุฮุ ผมดอนครับ 0813030534 ไขข้อข้องใจทุกปัญหา ยกเว้นเรื่องเงิน ผมก็จะไม่มีรับทานแล้วครับ ลงรถหมดครับ
    ผมไม่ได้ค่าอะไรน่ะครับที่ทำอยู่ เพียงแต่อยากให้ได้ของที่ไม่แพง และคิดว่าการที่ผมเคยรวบรวมคนไปทำมาแล้วเนี่ย แล้วส่งให้อู่ไปหลายๆคันเนี่ย น่าจะช่วยให้เค้าตัดสินใจหรือเกรงใจเราในการตีราคาอ่ะครับ ผมไม่ได้เก่งไรหรอกน่ะครับรถก็ไม่ได้เทพกับเค้า สู้คนในคลับอีกหลายท่านไม่ได้ แต่แค่ขอแนะนำ ชี้ทางลัด แค่นั้นครับ อยากให้จบแบบราคา ไม่บานปลายครับ

15. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    เก็บเงินไว้เลี้ยงข้าว สาวๆ บ้างเน้อ คุณดอน

ตาอยู่ 2

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้