RacingUnderground Runstop Gymkhana 09 สนามที่2

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย MIXMAN, 11 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    ช่วยระบุ ยางที่สามารถใช้เข้าแข่งขันในรุ่นธรรมดาด้วยครับ จะได้ไม่ต้องสงสัยกัน

รุ่นช่วยระบุให้ชัดเจนด้วย เรื่องเครื่องจะได้ไม่งง กัน

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    R2 ลง CC ผิดนะคุณอ๋อง ^^

แล้วเจอกันวันงานคับ

3. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    คราวนี้หล่ะ รุ่นมือใหม่จะเริ่มสนุก เพราะคนที่ได้ถ้วยแล้วอดนะค๊าบบ อิอิ

ว่าแต่ สนามนี้ จะเอารถไรขับวะเนี่ย ... เฮ้ย แบงค์น้องรัก ยืมรถขับได้ป่าว เอายางไปเลย 4 เส้น ฮ่าๆๆ

สงสารน้องแจ๊สแล้วเนี่ย อิอิ

4. bank2civic

274
    5
    0

โทรมาคุยกานดีก่า 0816325243

5. bank2civic

274
    5
    0
    ถ้าขับเร็วกว่าผม ผมเขิลตายเลย เดี๋ยวว่ากันวันงาน

6. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    สงสัยรถคันนี้คนขับจะหลายคน หนึ่งในนั้นก็คือ ผมเอง .... :D:D:D

7. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    สักพักแหละครับเทพ ตอนนี้ขอเน้นฮอนด้าก่อน :):):)

แน่นอนสิจ๊ะ B16A รุ่นนี้ รถเล็กๆซวยไป :):):)

8. MIXMAN

MIXMAN New Member Member

89
    1
    0
    เรียนเชิญทุกท่านนะครับ สนามนี้รับประกันมันส์กว่าเดิมครับ

วันเสาร์ที่18 วางไลน์เสร็จให้วิ่งเล่นได้ครับ

9. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    ไม่เอาไม่วิ่งเล่น เดี๋ยวยางหมดก่อน เอิ๊กๆๆๆๆ

10. bank2civic

274
    5
    0
    ไม่ไหวจะหายางมาใส่ กร๊ากๆๆๆๆ
    สนามนี้ Enough ยกไปทั้งทีม เอิ๊กๆ

11. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    งง งานแข่งยิมคาน่า ทำไมชอบเอาดริฟมาโชว์ ทำไมไม่เอาคนเก่งๆมาโชว์ทักษะ หรืออธิบายความรู้ให้มือใหม่ เพื่อจะได้พัฒนาเร็วๆ

เช่น มาอธิบายวิธีขับ วิธีเซ็ทรถ หรืออะไรก็ได้ที่เป็นประโยชน์กับยิมคาน่า

12. TheKhanfather

TheKhanfather New Member Member

17
    0
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ทางทีมงานจะได้นำไปปรับปรุงครับ

ส่วนเรื่องการโชว์เราอยากเอนเตอร์เทนคนดูด้วยในส่วนหนึ่งครับ

:p:p:p:p:p:p

13. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    กติกาออกแล้ว
    ก้อให้เป็นไปตามกติกานะครับผม
    ถ้าไม่ติดงานไปร่วมสนุกด้วยแน่ๆครับ

14. Thep Modify

174
    0
    0
    ปั่นๆๆๆ อัพๆๆๆๆ

15. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    กติกายางยังไม่เห็นออกเลยครับ เด๋วก็งงแบบสนามที่แล้วอีก รีบๆออกนะครับ รออยู่:D:D

แล้วมือนี่ไม่แบ่งใช่ไหมครับ ลงตามรุ่นรถได้เลยใช่ไหมครับ แล้วผมลง R1 R2 R7 ได้ไหมครับ ไปทีเอาให้คุ้ม:D:D

16. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    พี่บีของ ผมกลับมาแล้ว:D

17. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อยากลงมือใหม่อะ ได้ไหมจ้ะ:D

18. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    น่าสนุก รถผมลงรุ่นไหนได้ป้างครัป แต่ว่า วางไลน์ง่ายๆๆหน่อยนะ ขัปไม่เป็น 555+

19. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    RacingUnderground RUNSTOP Gymkhana09' สนามที่2วันอาทิตยที่ 19กรกฏาคมนี้

--------------------------------------------------------------------------------

การแข่งขันรถยนต์ทางเรียบ งาน RacingUnderground RUNSTOP Gymkhana09' สนามที่2

สถานที่จัดการแข่งขัน
    การแข่งขันจัดขึ้นที่ตลาดประตูกรุงเทพฯ ติดกับโรงเรียนนายเรืออากาศดอนเมือง เขตท้องที่สายไหม พื้นสนามเป็นคอนกรีตอัดแรง พร้อมระบบความปลอดภัยจากเจ้าหน้าที่ สน.สายไหม
    และรถพยาบาลจากโรงพยาบาลภูมิพล

วันที่จัดการแข่งขัน
    วันอาทิตย์ที่ 19 กรกฎาคม 2552 ตั้งแต่เวลา 08.00 น.เป็นต้นไป
    กิจกรรมสำหรับผู้เข้าชมและผู้เข้าร่วมการแข่งขัน มีดริฟโชว์จากนักดริฟชั้นแนวหน้า และมีการจัดกิจกรรมส่งเสริมการขายจากผู้ร่วมสนับสนุนต่างๆพร้อมของแจกแถมมากมาย

รุ่นการแข่งขัน (ใช้อักษรย่อ R นำหน้ารุ่นการแข่งขัน )

R1 รถยนต์ขับเคลื่อนล้อหน้าไม่เกิน1600 cc.
    กติกา เป็นรถยนต์ขับเคลื่อนล้อหน้าที่มีขายตามท้องตลาดโดยทั่วไป และมีขนาดความจุกระบอกสูบไม่เกิน1600 cc . ไม่จำกัดระบบวาล์วแปรผัน ห้ามระบบอัดอากาศทุกชนิด ไม่จำกัดเชื้อเพลิง
    R2 รถยนต์ขับเคลื่อนล้อหน้าไม่เกิน2000 cc.
    กติกา เป็นรถยนต์ขับเคลื่อนล้อหน้าที่มีขายตามท้องตลาดโดยทั่วไป และมีขนาดความจุกระบอกสูบไม่เกิน2000 cc . ไม่จำกัดระบบวาล์วแปรผัน ห้ามระบบอัดอากาศทุกชนิด ไม่จำกัดเชื้อเพลิง
    R3 รถยนต์เทอร์โบ
    กติกา เป็นรถยนต์ที่มีระบบอัดอากาศทุกชนิด ทั้งนี้รวมถึงรถที่ติดตั้งระบบไนตรัสอ๊อกไซค์ ไม่จำกัดขนาดความจุกระบอกสูบ ไม่จำกัดระบบวาล์วแปรผัน ไม่จำกัดเชื้อเพลิง
    R4 รถยนต์ขับเคลื่อน4ล้อ
    กติกา เป็นรถยนต์ขับเคลื่อน4ล้อจากโรงงานผู้ผลิตไม่จำกัดความจุกระบอกสูบ ไม่จำกัดระบบอัดอากาศ และเชื้อเพลิง (รถยนต์กระบะขับเคลื่อน4ล้อสามารถลงรุ่นนี้ได้ )
    R5 รถยนต์ขับเคลื่อนล้อหลัง
    กติกา เป็นรถยนต์ขับเคลื่อนล้อหลังจากโรงงานผู้ผลิตไม่จำกัดความจุกระบอกสูบ ไม่จำกัดระบบอัดอากาศ และเชื้อเพลิง (รถยนต์กระบะขับเคลื่อนล้อหลังสามารถลงรุ่นนี้ได้ )
    R6 รถกระบะ
    กติกา เป็นรถยนต์กระบะบรรทุกขับเคลื่อนล้อหลังจากโรงงานผู้ผลิตไม่จำกัดความจุกระบอกสูบ ไม่จำกัดระบบอัดอากาศ และเชื้อเพลิง แต่ต้องมีสภาพที่กรรมการเห็นสมควรทำการแข่งขัน
    R7 Open
    กติกา รถยนต์ทั่วไปไม่จำกัดขนาดเครื่องยนต์หรือระบบอัดอากาศ และสามารถใช้ยางสลิคได้
    R8 รถยนต์เกียร์ออโตเมติก
    กติกา รถยนต์ทั่วไปไม่จำกัดขนาดเครื่องยนต์ แต่ต้องมีระบบส่งกำลังเป็นแบบเกียร์ออโต้เท่านั้น
    R9มือใหม่
    กติกา ผู้เข้าแข่งขันจะต้องไม่เคยได้รับตำแหน่งจากการแข่งขันในรายการใดๆเลย และสามารถใช้รถประเภทใดทำการแข่งขันก็ได้ โดยทั้งนี้จะต้องแจ้งกรรมการและนายสนามในขณะทำการสมัครเข้าแข่งขัน ซึ่งรถยนต์ที่ใช้จะต้องผ่านดุลพินิจของกรรมการและนายสนาม ในรุ่นนี้จัดขึ้นเพื่อส่งเสริมและเปิดโอกาสให้ผู้ที่สนใจในกีฬาแข่งรถประเภทจิมคาน่าเท่านั้น ผู้ที่มีประสบการณ์ควรใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจเข้าร่วมการแข่งขัน เพื่อเป็นการเปิดโอกาสให้ผู้ที่เข้าร่วมแข่งขันท่านอื่นๆ และผู้ที่สมัครในรุ่นนี้ไม่สามารถลงแข่งขันในรุ่นอื่นได้โดยเด็ดขาด
    R10 Lady Cup
    กติกา ผู้เข้าแข่งขันจะต้องเป็นสุภาพสตรี และขณะทำการแข่งขันสามารถมีผู้ติดตามหรือนั่งข้างได้หนึ่งคนเท่านั้น

หมายเหตุ การใช้ยางในการแข่งขันต้องเป็นไปตามที่กติกากำหนดเท่านั้น หากตรวจพบว่ามีเจตนาทุจริต จะถูกปรับแพ้ในทุกรุ่นการแข่งขัน และรถยนต์ที่เข้าร่วมการแข่งขันทุกคันต้องมีระบบความปลอดภัยในส่วนของอุปกรณ์ส่วนควบครบถ้วนสมบูรณ์ เช่นระบบเบรคต้องใช้การได้ดี และเข็มขัดนิรภัยต้องไม่น้อยกว่าสามจุดรวมถึงผู้เข้าแข่งขันต้องสวมหมวกนิรภัยที่มีตราเครื่องหมายมาตรฐาน มอก.
    สอบถามกติกาการแข่งขันได้ที่ 083-802 0575 และ 084-639 7855

ตารางการแข่งขันในวันที่19กรกฎาคม 2552
    08.00 น. เปิดรับสมัคร รับเอกสาร และสามารถ walk couse ได้อิสระ
    10.00 น. เริ่มเปิดซ้อมโดยอนุญาติให้ซ้อมได้คันละสองรอบเท่านั้น ซึ่งถ้าเวลาเหลือจึงจะสามารถซ้อมได้อีก
    12.30 น. ประชุมนักแข่งและทำความเข้าใจในการแข่งขัน
    13.00 น. เริ่มทำการแข่งขันรุ่น R1 R2 R3 R4 และ R9
    15.00 น. ทำการแข่งขันรุ่น R10 R8 R5 R6 และ R7
    18.00 น. เสร็จสิ้นการแข่งขันและรับรางวัล

หมายเหตุ : เวลาของการแข่งขันและการโชว์ สามารถเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสม

20. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ฝากข้อกำหนดของการแข่งขันแต่ละรุ่นหน่อยครับ
    ขอเรียนเชิญพี่ๆทุกท่านนะครับ

21. Super Colt

2,980
    11
    0
    อ่านแล้ว ระบุยางแค่รุ่นR7 ใช้สลิคได้
    แล้วรุ่นอื่นตกลงใช้ยางอะไรครับ แจ้งให้ชัดเจนเลยครับอ๋อง
    เด๋วจะมาเถียงกันทีหลังอีก ฟันธงไปเลย หรือ คอนเฟริมก็ได้อ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กรกฎาคม 2009
  22. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    รับแซบ ตามนั้น เจอกานนน สนามกินยาง เหอๆ

23. toedoe

604
    6
    18
    อาหร่อยไหมครับ ยาง:D

24. Thep Modify

174
    0
    0
    ยางอร่อยมากค๊าบ กลับมาจากสนามแรกนี่เกลี้ยงเลยรถผม เหอๆๆๆ

25. TheKhanfather

TheKhanfather New Member Member

17
    0
    0
    อัพด้วยคนคร้าบบบบ

ไกล้วันงานกันเเล้วนะครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 19:43:06 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:42:51 ----------

อัพด้วยคนคร้าบบบบ

ไกล้วันงานกันเเล้วนะครับ

26. MIXMAN

MIXMAN New Member Member

89
    1
    0
    เรื่องยางสรุปว่า ยางsolf และslick ใช้สำหรับรุ่นโอเพ่นเท่านั้นนะครับ นอกนั้นใช้เรเดียลทั้งหมด ส่วนเรื่องที่จะดูว่า อันไหนมันเป็นยางsolf หรือเรเดียล ผมว่าเราๆท่านๆที่เล่นรถกันอยู่แล้วน่าจะดูออกนะครับ เพราะมันมีอยู่แค่ไม่กี่รุ่นเท่านั้นเอง

27. Thep Modify

174
    0
    0
    อัพๆๆ

28. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    กินยางนี่ หมายถึงคนดูนะ ฮ่าๆๆ

ยืนตรงใกล้ๆพระพรหม รถวิ่งสาดโค้งมา ลมพัดกำลังโชยกลิ่นยาง

อ้าปากรับกันใหญ่ มะนาวบีบ พริกโรยหนอ่ยนะ ฮาเลยคับ ฮ่าๆๆ ที่แน่ๆ หน้าดำกันเป็นแถว อิอิ :D

ไว้สนามหน้านี้ ถ้าว่างจะแอบถ่ายหน้าคนที่เปื้อนมาให้ดูกัน ฮาดี :D

29. toedoe

604
    6
    18
    เดียวสนามนี้จะไปถ่ายรูปด้วยครับ

30. TheKhanfather

17
    0
    0
    มาวิ่งด้วยกันนะครับ
    :D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้