จะทำยังไงกับพวกที่ชอบแย่งที่จอดรถตามห้าง.....เดี๋ยวนี้ชักเจอบ่อยขึ้น

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Keng_maejo, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    คิดว่าโดนแซงวงใน อย่าไปอะไรเลยครับ เรื่องมันจะใหญ่โตเปล่าๆ เดี๋ยวอาจกลายเป็นโดนข้อหาฆ่าคนตายกันเลย

2. เคยที่เดอะมอลบางกะปิ..........ไอ้เราก็ค่อยๆไหลห่างประมาณ 1 คันรถ (เพราะข้างหน้าก้อไปไม่ได้อยู่ดี)

ให้แฟนช่วยดูคนละฝั่งว่าล็อกไหนว่างมั่ง.....

คันหลังมันก้อจะเริ่มดันตูดขึ้นมาเลย+ริบไฟ 1 ที.....ไอ้เราก้อไม่สนใจเพราะเห็นว่าเร่งขึ้นไปก้อติดอยู่ดี(เสียงดังเปล่าๆด้วยท่อยิงสดด้วย)

มันริบไฟอีกครั้ง(คราวนี้แม่งรัวไฟเลยอ่ะ)+บีบแตรยาวๆ 2 ที ......ชักขึ้นว่ะเฮ้ยย! ........

ดับเครื่องเปิดไฟฉุกเฉินลงจากรถเลยคับ เปิดฝากระโปรงทำเป็นรถเสียขวางอยู่ตรงกลาง.....รอจนยามมาช่วยเข็นรถนั่นแหละ

ก้อค่อยๆปิดฝาลง+ลองสตาร์ทอีกที แล้วบอกยามว่า "อ้าวติดแล้ว....ขอบคุณคับ" ........ แล้วก้อค่อยๆ คลานออกไป

โปรดสังเกตุหน้าเจ้าของรถคันหลังด้วยหน้าแม่มเสียจิตสุดๆ........ฮามากคับลองดูสิ

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  3. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    คิดว่าทำบุญทำทานจะได้ไม่เครียดครับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เป็นผมรถคันนั้นไม่ได้กลับไปสภาพเก่าแน่นอนต้องมีของแถมครับ
    ใครจะว่ายังไงก็ช่างครับแต่ผมทำอย่างนี้อะ

5. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ผมว่ามันไม่ใช่เรื่องใหญ่โตนะ แค่คนไม่มีมารยาทเท่านั้นแหละ
    อย่าทำไรกันมากเลยครับ ผมว่า
    อ้อจอดรถขวางบางทีถ้าใส่เบรคมือ หรือใส่เกียร์
    หนึ่งบล็อคบางทีมีรถจอดหลายคันคนอื่นจะเดือดร้อนไปด้วยนะครับ
    ใจเย็น ๆ กันนะโยม

6. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    เคยเจอ ตอนแรกทำอะไรไม่ถูกเลย

เซ่อไปเลย.......ตอนหลังรู้แกวแล้ว ไม่ได้แอ้มหรอก...

เคยเจอประเภทยืนจองด้วย...เฮ้ย...เอางี้เลยเร๊อะ????

ประทับใจสุด ที่ลานจอดรถตลาดพูลทรัพย์ ปทุมฯ

วิ่งย้อนศรมาเสียบ....เจอคนดูแลลานจอดฯ มาไล่ออกไปเลย.....

แถมด่าด้วย...อิ อิ...

โครตสะใจ.....

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  7. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    ผมก็เคยครับ โดนแย่ง เซงเลย งงมาก พอไปหาที่จอดใหม่ได้ ยอมลงทุนเดินกลับมามันแย่งแล้วก็ จัดชุดแต่งรอบคันให้มันไป โหดไปไหมนิ

8. เคยเจอเหมือนกัน เปิดกระจกตะโกนใส่ มันก็ไม่สนใจเดินหนีไปเลย พอหาที่จอดได้ เดินไปหาที่รถมัน แล้วก็ฝากรอยที่ระลึกไว้รอบคัน

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    คนที่แกล้งไม่รู้เรื่อง จอดแบบดื้อ ๆ นี่
    รถคุณ อันตราย น่ะ เพราะอยู่ที่แจ้ง

แต่รถใคร ใครก็รักน่ะครับ
    เก็บอารมณ์ไว้ โมโหคน อย่าไปลงที่รถเลยคับ

10. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เจอมาหลายครั้งแล้วครับ
    พูดไม่ออกครับ จะด่าก็กลัวกลับมารถจะเป็นรอย
    เซ็งครับ

11. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    หึหึ

กรีดแม่มหมดอ่ะ

จาลงที่คนมันก้อเดินหนีไปไม่สนใจ ก้อเอาที่รถแม่มเนี่ยเหละ

และคนที่ไม่มีมารยาท มันก้อสมควรแล้วหล่ะที่โดนซะบ้าง :D

12. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    เคยเจอกับตาเหมือนกัน แต่ไปรถคุงพ่อ

แต่พ่อเราไม่ยอม ถอยไปขวางเลย พ่อบอกว่า จะชนก็ชน

ไม่ชอบคนไม่มีมารยาท!!!

13. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    มันคงไม่รู้ว่าบาทเดียวก็ทำสีได้ ฺ~*

14. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    โดยส่วนตัวยังไม่เคยเจอครับ แต่ถ้าเจอรถคันนั้นคงต้องทำสีใหม่ -*-

15. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เหลวได้ถ้วยยยย...
    เคยเจอเลยไปทั้งคัน แมร่งถอยกลับมาเอาตัดหน้าเราซะงั้น...
    หรือไม่ก็ย้อนศรมาเลย กรูใกล้กว่า เห้อๆ...
    แล้วมีแบบให้คนมายืนจองด้วยนะ อารัยจะอยากได้ปานนั้นเนี่ยยยย...
    พูดแล้วเซ็ง :mad::mad::mad:

16. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    อันนี้สะใจดี อิอิ...

post ก่อนอ่านซ้ำเราด้วยยย :D:D:D

17. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    เคยเจอไหมละครับ แบบนี้สุดกว่า

แบบว่าผมเห็นผู้หญิงคนนึง พึ่งเดินออกมาจากที่เซียร์ แล้วกำลังจะจะเดินเข้ามาที่รถ

ผมก็เปิดไฟกระพริบ กะว่าได้แน่ๆ วนหลายรอบแล้ว

จังหวะที่กำลังออกพอดี กรรม มีอยู่คันนึง วิ่งสวนเลนเข้ามา แล้วหักเข้าไปเสียบเลย

ผมก็เฮ้ยได้ไง บีบแตรแล้วลงไปคุยเลย ไม่ยอมๆ

ผม........ พี่ครับ ผมรออยู่นานแล้วนะครับ พี่วิ่งสวนเข้ามาได้ยังไง

คนที่แย่งจอด......... ขอพี่จอดนะครับ พอดีพี่คุยกับน้องคนนั้นเค้าไว้แล้ว ว่าพี่จะจอด

แล้วก็ปิดประตูลงไปเลย

ปล่อยผม เอ๋อแดก ไปซักพัก ว่า......

เมิง ไปคุยกันตอนไหน ก็กรูเห็นเค้ามาตั้งไกลแล้ว น้องเค้าเดินออกมาจากห้างคนเดียว แล้วก็เข้าไปที่รถเลย

แต่คุณเมิง พึ่งขับเข้ามา แล้ววิ่งสวนเข้ามาเสียบเลย ไปคุยกันตอนไหนคร้าบบบ

สุด ไหมล่ะครับ ท่าน

18. mos1

mos1 New Member Member

71
    1
    0
    แล้วพวกที่ให้คนมาจองนี่จะทำงัยอ่ะครับ แบบว่ารับบัตรทีหลังเรา
    แต่ให้คนวิ่งหาที่แล้วยืนจองไว้อ่ะ เจอบ่อยๆที่คลองถม

19. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    กาวตราช้าง

20. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    คล้ายๆผมเลย ของผมที่เซนทรัลบางนา
    พอลงไปด่า แม่งถามว่าที่คุณเหรอ
    สัส ถ้าไม่ใช่ผู้หญิง กูจะให้เหลือแต่เหงือกไว้แดกข้าว

21. แจ้งเตือน

เคยเจอแบบนี้บ่อยมาก แต่ก็ทำใจ วนหาที่จอดใหม่
    ถ้าด่าก็คงแค่ ส่ายหัว บอกเห็นแก่ตัว
    ยอมเสียเวลาอีกหน่อย เดี๋ยวคนเห็นแก่ตัว มันก็ไปจากชีวิตเราแล้ว

แต่ก็ขอฝากคดีเก่าๆไว้เป็นข้อเตือนใจนะครับ
    เป็นคดีแย่งที่จอด ที่ปั๊มน้ำมันแห่งหนึ่ง
    มีการใช้รถ เข้าไปเสยท้ายคันที่แย่ง
    เจ้าของที่ถูกชน บันดานโทสะ ใช้ปืนยิงเข้าหน้าอก ตายคาที่
    ในที่สุดศาลสั่ง จำคุก30ปีครับ
    คดีนี้ เคยอุทธณ์ ขอลดโทษ อ้างเหตุ บันดานโทสะ
    แต่ศาลท่านเล็งเห็นว่า จำเลยเป็นคนมีหน้าที่การงานดี มีอายุพอสมควร ฐานะดี ไม่ยากจนค่นแค้น
    การศึกษาดี จึงไม่สมควรลดโทษ......

ก็อยากจะขอฝากซักนิดนะครับ ใจเย็น ชีวิตเรามีค่า เรามีคนที่บ้านรอเราอยู่ครับ..............
    ........ครอบครัว

22. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ตั้งกลุ่มกันแล้วถ่ายรูปมาประจานกันดีไหมครับขอทั้งหน้าตาเจ้าของและทะเบียนด้วยเลยครับจะได้ไม่ต้องอารมณ์เสียกันแต่เอามาแซวให้มันอายไปเลยลมันทุกเว็ปเลย

23. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    นี่แหละ เมืองไทย

24. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    ปลงๆดีกว่า อย่าเอาเวลามาเสียกับคนแบบนี้เลย ไร้สาระๆๆอะ

25. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เจอคับ แค้นก้อแค้นแต่ อย่าไปยุ่งเลย พอมีปัญหาทะเลาะ หรือเขม่นกัน ไม่กล้าไปเดินเล่นกลัวโดนขีดรถอีกคับ

26. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    เซ็งสุดคือเจอคนยืนจอง.... สาดดดดด ถ้ากูไปไหนคนเดียว กูไม่ต้องจอดเลยใช่ไหมสาดดดด
    ให้คนมายืนจองๆๆๆ โคตรเกลียดเลย .....

27. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เจอไอยืนจองเนี้ยยย...ไม่รู้แม่งจะจองตายตรงนั้นเลยรึเปล่า

เกลียดกว่าเจอแย่งที่อีก

:sad::sad::sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้