โดนอีกแล้ว...เบื่อรถงึกๆงักๆยึกๆยักๆ จริงๆเลย

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย wat_441, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่ให้กำลังใจ และให้ความห่วงใยเสมอมาครับ ผมก็มีครอบครัวอีกครอบครัวนึงก็คือ Hilux club นี่แหล่ะครับ
    ถ้าทุกๆท่านยังจำกันได้ Hero น้ำเงินที่อยู่จันทบุรี เครื่อง2เจโบช่วงล่างสกายลายน์ เจ้าของขายให้คนกรุงเทพไปแล้วครับ ผมเพิ่งทราบมารู้สึกว่าจะขายไป3แสนปลายๆ รู้สึกว่าเจ้าของจะทำหมดไปเกือบ7แสนได้ ใครได้ไปคุ้มเกินคุ้ม ใครอยู่กรุงเทพก็ลองดูๆครับเพื่อเจอ แรงเกินตัวจริงๆครับ

2. เสียใจด้วยครับ ซวยจิงๆ เห็นอัสติสบี้เเบน นี่กะบะโดนอีกละ เสียใจด้วยครับ

3. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    เสียใจด้วยครับ

4. เปี๊ยก 1

เปี๊ยก 1 New Member Member

56
    0
    0
    ขอให้กลับมาหล่อแรงเหมือนเดิมไวๆนะครับ ไหนๆก็โดนชนแล้วก็ถือโอกาสทำสีทั้งคันเลยดีมะน้องเอ็ม

5. Tha-com

Tha-com New Member Member

71
    0
    0
    คำเตือน อย่าไว้ใจ หมา อย่าวางใจคนแก่ และ ผู้หญิง ขณะขับรถ
    BMW เราก็พึ่ง โดนมอไซด์ Fino ชน ขอเพิ่มเติมและกันว่า อย่าวางใจไอ้เด็กหัดขับวัยรุ่นกวนตีนด้วยค่า

6. wat_441

256
    4
    0
    ขอบคุณครับพี่เปี๊ยกที่เป็นห่วงครับ ส่วนสีรถคงได้แค่ส่วนที่ชนเพราะหมดค่าซ่อมรถเก๋งอัลติสไป2แสนกว่าแล้วอะครับคงต้องรอปั๊มเงินก่อนซัก3-4ปี แล้วรถพี่ไปถึงไหนแล้วมาอับเดทกันบ้างนะครับ

เห็นด้วยครับ เด็กแวนซ์พวกนี้ต้องเจอเมล็ตถั่วเขียวเสก อิอิ ล้มกันระเนระนาดแน่นอนชัวพ่อแนะนำมา

ผมไปดู พระราชบัญญัติ จราจรทางบก แล้วครับ ผมคิดว่าผมถูกชัวๆครับ ตามพรบ.มาตราที่ 54 กับ 45 ดังนี้

พรบ.จราจรทางบก ลักษณะที่ 3 หมวด 4 การหยุดรถและจอดรถ
    มาตรา 54 การหยุดรถหรือการจอดรถในทางเดินรถ ผู้ขับขี่ต้องให้สัญญาณด้วยมือและแขนตามมาตรา 37 หรือไฟสัญญาณตามมาตรา 38 ก่อนที่จะหยุดรถหรือจอดรถในระยะไม่น้อยกว่าสามสิบเมตร และจะหยุดรถหรือจอดรถได้เมื่อผู้ขับขี่เห็นว่าปลอดภัย และไม่เป็นการกีดขวางการจราจรผู้ขับขี่ต้องจอดรถทางด้านซ้ายของทางเดินรถ และจอดรถให้ด้านซ้ายของรถขนานชิดกับขอบทางหรือไหล่ทางในระยะห่างไม่เกินยี่สิบห้าเซนติเมตรหรือจอดรถตามทิศทางหรือด้านหนึ่งด้านใดของทางเดินรถที่เจ้าพนักงานจราจรกำหนดไว้ แต่ในกรณีที่มีช่องเดินรถประจำทางอยู่ทางด้านซ้ายสุดของทางเดินรถห้ามมิให้ผู้ขับขี่จอดรถในลักษณะดังกล่าวในเวลาที่กำหนดให้ใช้ช่องเดินรถประจำทางนั้น

พรบ.จราจรทางบก ลักษณะที่ 3 หมวดที่ 2 การขับแซงและผ่านขึ้นหน้า

มาตรา 45 ห้ามมิให้ผู้ขับขี่ขับรถแซงเพื่อขึ้นหน้ารถอื่นด้านซ้ายเว้นแต่ในกรณีต่อไปนี้
    (1) รถที่จะถูกแซงกำลังเลี้ยวขวาหรือให้สัญญาณว่าจะเลี้ยวขวา
    (2) ทางเดินรถนั้นได้จัดแบ่งเป็นช่องเดินรถในทิศทางเดียวกันไว้ตั้งแต่สองช่องขึ้นไป
    การขับรถแซงด้านซ้ายตาม (1) หรือ (2) จะกระทำได้เมื่อไม่มีรถอื่นตามมาในระยะกระชั้นชิดและมีความปลอด
    ภัยพอ

7. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ต้องคุยตั้งแต่ทีแรกครับ

8. t_a_n_a

t_a_n_a New Member Member

38
    2
    0
    ฟาดเคราะห์ไปนะคับ ระวัง ๆ กันหน่อยเน้ออ พี่น้องง

9. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
  10. shizu1911

shizu1911 New Member Member

225
    1
    0
    หายไวๆคับ

11. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    กลับมาหล่อๆ ใด้กว่าเดิมครับ

12. wat_441

256
    4
    0
    เริ่มโปรเจคใหญ่ต่อแล้วละครับ ทำสีขาวมุกๆ ทั้งคันมันซะเลย เอาให้หล่อเลยดีกว่า ส่วนรถคู่กรณีพ่อไม่ยอมเอาเรื่องเลยปล่อยๆไป รถคู่กรณีก็เอาออกไปละ ส่วนรถผม ยังต้องอยู่ในอู่อีกนาน ตอนแรกก็ยังไม่แน่ใจว่าจะทำสีขาวอะไรดี ระหว่างขาวนวล(ขาวเหลือบแดง)กับขาวจั๋ว(ขาวเหลือบฟ้า)กับขาวมุก แต่ช่างบอกว่าสีขาวมุกใช้ไปนานๆไม่มีเหลืองเพราะดูจากหัวตัดรถตู้รุ่นเก่าสีขาวมุกมาจากญี่ปุ่นเป็นสีเดิมสียังมุกไม่เปลี่ยน สรุปว่าคงเป็นสีขาวมุก เด๋วไว้จะมาอับเดทรูปให้ได้ชมกัน และขอบคุณทุกๆท่านที่ให้กำลังใจครับ

13. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    ขอให้กลับมาหล่อไวนะคับ

14. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ถือว่าเราจะทำสีใหม่ล่ะกัน ได้โอกาสเลย จิงไม่พี่

15. nongprim

nongprim New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีครับน้องใหม่ครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ผมพึ่งจะเป็นน้องใหม่ครับ ไมตี้แวน 1เจไม่โบครับ
    เข้ามาเป็นสมาชิกเพราะจะหาของไปซ่อมรถครับ เพิ่งจะชนเมื่อวันจันทร์ที่ 22 นี้เองครับ
    เสยท้ายซิตี้ ผู้หญิงขับครับ ไฟเหลืองรถเลยเส้นไปแล้วหยุดเฉยเลยครัย ความซวยมาเยือน
    ข้างหน้าไปหมดเลยครับ

16. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    เสียใจด้วยครับ

ยังไงทำใหม่หล่อๆ เลยน้ะครับ

17. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ขอให้รถเสร็จไวไวนะคับ

18. top_one

top_one New Member Member

5
    0
    0
    กำลังอยากทำ สีขาวมุกเหมือนเรย สงสัยจาได้เปนคู่แฝดกาน รอดูอย่นะคับ รีบเอามาลงนะคับ อิอิ (แอบ)

19. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    เสียใจด้วยจิงๆคับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้