รบกวนถามเรื่อง SR20 DET หน่อยนครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ST190...Set...bo, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    เสียน้อย เสียยาก ระวัง งบ จะบานปลายนะครับ อิอิ

ดีแล้ว ที่ วาง ฝาขาวๆ

ST190...Set...bo ถูกใจสิ่งนี้
  2. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ไม่ทราบว่าเอาเกียร์ตัวไหนมาใส่อ่ะครับ

ถ้าเกียร์ใหญ่ ก็มีให้เลือกเล่นเย๊อะหน่อย แบบเดิมๆ แบบไม่เดิม แบบแปลกๆ :D

ถ้าเกียร์เล็ก ก็ เหมือนกันแหละครับ แต่ไอ้แบบ แปลกๆอย่างที่คุณอยากได้มันหายากกกกกก :D

บูสต์เดิมๆ น่าจะอยู๋ประมาณ 5-10 psig มั้งงง ครับ บางคนก็มาน้อย บางคนก็มาเย๊อะ :D:D

3. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    เครื่อง เดิม SR18 ไม่โบ แต่ เห็นช่างเค้าว่า ตัวเกียร์ กะรถ อาจเคย ใส่ มีเทอร์โบมา เพราะ ตัว เกียร์ เจ้าของเก่า เค้า กรึงหลับ จานกดให้ใส่ 9"ครึ่ง

ตอนนี้ ก้อเลย หาซื้อ ผ้าคลัช์ท ซิ่ง 3 แฉก os ทองแดง 9"ครึ่ง แล้ว ก้อ เอาไปปรับหน้าไฟวีล

4. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    คือ งง นิดนึงครับ

ที่ต้องการจะบอกคือ รถคุณใส่เกียร์ใหญ่อยู่ใช่ไหมครับ

จริงๆแล้วเรื่อยคลัช ถ้าของเดิมยังไหวอยู่ ก็ลองใช้ดูก่อนก็ได้ครับ จะได้ยังไม่ต้องมีค่าใช้จ่ายมากมาย เอาไว้วางเครื่องและระบบต่างๆให้สมบูรณ์ก่อนก็ได้ครับ แล้วเราค่อยมาต่ออย่างอื่นๆ หรือว่าถ้าเหลือพออยู่แล้วก็สบายครับ

จริงๆที่เคยใช้เกียร์ใหญ่อยู่ คลัชเดิมๆมันก็มิมี ปห. :D

ST190...Set...bo ถูกใจสิ่งนี้
  5. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    มีจิ รื่นปรื๊ดๆ อิอิ

6. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ขอบคุณ ครับ อิอิ

7. num_blue

num_blue New Member Member

4
    0
    0
    ขออนุญาติถามหน่อยน่ะคร้บพอ ดีผมวางเคริ่องSr กับรถกะบะฝาขาว โหนกหลังหัก
    คือผมจะใส่ไมล์ ของ Autometer ทั้งวัดรอบและ ไมล์บอกความเร็ว
    เคยได้ยินมาครับวัดรอบเขาจะต่อจากกล่องเลยครับ ไม่ทราบว่าใครู้เขาต่ดแบบไหนครับ
    เริ่มต้นตรงไหนครับ แล้วไมล์ต่อตรงไหนถ้าเป็นไฟฟ้าอ่ะครับของเดิมเป็นสายธรรมดาครับ
    ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยครับขอบพระคุณครับ

8. kuruda

kuruda Member Member

89
    0
    6
    ความรู้ครับ ชอบๆๆๆๆๆ uppppppppppp

9. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม..............
    โจทย์คือ คุณต้องการใส่ ทั้งวัดรอบ และ วัดความเร็วของ
    Autometer กับ SR20DE หลังหัก ชิมิ.........

1. สัญญาณวัดรอบ ต่อได้จากหน้ากล่อง หรือไม่ก็ดึงสัญญาณ
    Coil จากขั้วลบของ Coil ก็ได้ครับ
    2. วัดความเร็ว..... ปกติของเครื่องตัวที่คุณได้มานี้ จะติดกับ
    เกียร์ที่ให้สัญญาณวัดความเร็วที่เป็นแบบ Sensor ไฟฟ้ามาอยู่แล้ว
    คุณก็แค่ใช้สัญญาณตัวนี้ ไปต่อเข้าวัดความเร็วของ Autometer เท่านั้นเอง

ครับ............. ผม.......... :D

10. num_blue

num_blue New Member Member

4
    0
    0
    กระจ่าง.....แล้วครับ............ขอบพระคุณอีกครั้งครับ.......YY_U12...

11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D:D:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้