ใครเคยใช้ X-1Rมั่ง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย 1ST, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    คิดว่าจะเอาไปใส่รถถัง

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    หลวงพรี่ยังจะขายอยู่หรือเปล่าฮับ......... :D

3. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0

เรื่องจิงนะ ที่จะเอามาใส่รถตัดหญ้าอ่ะ...;)

4. 1ST

5,672
    583
    0
    ขอลองใส่ก่อน ขวดนึง

:D :D :D

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    จาเอาไปใส่ ZX ที่บ้านอ่ะ............ :D

6. 1ST

5,672
    583
    0
    บ้านพี่ไปทางไหนครับ

จะไปยกมาให้ เจ้าเจี๊ยบขี่ไปตลาด

7. bkk_tod

bkk_tod New Member Member

1
    0
    0
    ตกลงดีป่ะครับ

8. bird_hks-thailand

bird_hks-thailand New Member Member

101
    11
    0
    ผมใส่ของยี่ห้อ G'zox ก็ลื่นนะ และถ้าเครื่องยนต์เสียเคลมเงินประกันที่ญี่ปุ่นได้ด้วยนะ แต่เท่าที่ผ่านยังไม่เคยมีใครเคลมเลยนะเพราะผมเป็นตัวแทนจำหน่ายผลิตภัณฑ์ตัวนี้อยู่ราคาหน้ากล่องพอๆกับx1r แต่ถ้าพวกพี่ๆสนใจเดี๋ยวน้องจัดให้ถูกๆเลยเฉพาะสมาชิก ST นะครับ

9. bird_hks-thailand

bird_hks-thailand New Member Member

101
    11
    0
    รูปครับ

:cool:รูปครับ

10. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0

ไอ้คันในรูปนี่ ไปหาอะไหล่ใส่แถวไหนอ่ะครับ ที่บ้านมีอยู่คัน ปลุกมันยังไม่ตื่นเลย สตาร์ทไม่ติด ไม่รู้ว่าอะไรเสีย เหอะๆ

11. yy_u12

18,827
    95
    48
    บ้านผม ไปตามถนนครับ........ :D

ถ้า Start มือ Start เท้า ก็แล้ว .......... ยังไม่ติด
    ลองไปหาร้าน Mocyc ทั่วไป ดูให้ก่อนก็ได้ครับ ว่าเป็นที่อะไร......

เรื่องอะไหล่ ของเก่าเซียงกงก็มีขาย หรือจะซื้อของใหม่ของแต่ง ก็เบิกใหม่ได้ครับ
    :D:D:D:D:D

12. 1ST

5,672
    583
    0

เดี๋ยวเข้าไปด้อมๆมองๆก่อน ค่อยมายกวันหลัง

13. yy_u12

18,827
    95
    48
    ผมว่า หลวงพรี่ จะไปบ้านผมไม่ถูกหรอก.......
    เพราะหลวงพรี่จะเลี้ยวรถเข้าไป
    ชู้-กริ๊ก
    ของหลวงพรี่ทุกทีอ่ะ....... :D

14. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    กะลัง หาอยู่เลย ใช้มาขวดนึงแล้ว ถูกใจมาก

15. 1ST

5,672
    583
    0
    แวะไปบ้านพี่ก่อนก็ได้ แปปเดียว

ทุกทีไปผมบอกไปหาพี่โต้งตลอด ไปคุยเรื่อง วิ่งพีระ

:D :D:p

16. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D ว้าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    น้องโตร้ง มีเบอร์น้องคนนั้นนี่นา........... เดี๋ยวแอบถ่ายเป็น Shot
    แล้วส่งเป็น Shock Message ไปให้ดีกว่า..........

คริคริ........... :D

17. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

อย่าใจเย็นครับ พรี่ หลวงพี่ เค้าบอกว่า ไม่เคยกัว

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก :D:D:D:D

18. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D โอเครโอเคร้ ครับพรี่........ :D

19. 1ST

5,672
    583
    0
    ผมลูกผู้ชายครับพี่

ไม่คาหนังคาเขา

ไม่เคยยอมรับ

20. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D คริคริ.............
    ยุคนี้ Technology ครอบงำ........... จัดให้ซัก Clip นึง
    รับรองงงงงงงงงงงงงง เสียวสุดยอด........... ชิมิ..... :D

21. 1ST

5,672
    583
    0
    เอาแบบ Full HD เลยนะพี่

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เครื่องน้องเค้ารับ MMS ได้ เดี๋ยวส่งไปทางนั้น

คริคริ.........

:D

23. 1ST

5,672
    583
    0
    รับได้แต่ผมไม่ได้ตั้งให้รับได้ครับพี่

24. yy_u12

18,827
    95
    48
    ไม่เป็นไร เดี๋ยวแนบ File auto explode ไปด้วย........
    รับปั๊ป เปิดปุ๊ป........... First กระจายยยยยยยยยยยย :D

25. guru_b11

guru_b11 New Member Member

64
    1
    0
    ขอคิดเห็น

ส่วนสารหล่อลื่นที่ว่ามันเป็น Engine Treatment เพราะสารจำพวกนี้ราคาค่อนสูง ซึ่งแต่ละยี่ห้อก็มีสรรพคุณคล้ายกัน โฆษณาใกล้เคียงกัน คือสารหล่อลื่นนี้จะเข้าไปเคลือบชิ้นส่วน ลดการสึกหรอของเครื่องยนต์ ลดความร้อน ยืดอายุการใช้งาน ประหยัดน้ำมัน เพิ่มแรงม้า และอื่นๆ อีกมากมาย ส่วนเครื่องยนต์จะลื่นขึ้นหรื่อไม่นั้น ผมคงตอบไม่ได้ เอาเป็นว่าเจ้าสารพวก Engine Treatmemt นี้ไม่มีความจำเป็นต้องใช้กับเครื่องยนต์ที่ใช้ประจำนอกรถแข่งที่ใช้รอบเกิน8000ต่อนาที่เป็นเวลาติดต่อกันจึงจะเห็นผล แต่เงินเหลือ ไม่เดือดร้อนขัดสนใดๆจะลองซื้อมาเติมก็ได้ อันนี้แล้วเงินในกระเป๋า แต่ขอย้ำว่าเครื่องยนต์ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องพึงพาสารหล่อลื่นพวกนี้เพราะลำพังน้ำมันเครื่องน้ำมันเครื่องที่ใช้อยู่ก็มีสารแบบเดีวยกันอยู่แล้ว แค่เปลี่ยนถ่ายให้ตรงเวลา อย่าให่น้ำมันเครื่องขาดก็พอแล้ว:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้