สตราด้าอยากติดโบช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย dearruam, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dearruam

dearruam New Member Member

485
    0
    0
    คุณ 4d56 มีเบอร์โทรไหนครับเพื่อผมจะไปเซียงกงได้ถามทางครับไปไม่ถูก ผมชื่อเดียร์ครับ

2. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0

ช่ายคับคุณตี๋อิอิ

3. ส่วนเรื่องอู่ซ่อมผมคงไม่มีอ่าครับ

มีแต่เป็นช่างรับจ๊อบที่บ้านที่ผมไว้ใจ(มากๆ)

สนใจรายละเอียดโทรถามผมได้ครับ อิอิ 0816184940

4. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    เดี๋ยวโทรไปนะ.....อิอิ.....

5. dearruam

485
    0
    0
    วันนี้เอารถไปเข้าศูนย์มิตซูกฤษฎาแจ้งวัฒนะมาครับให้เค้าเช็คพวกวาวเค้าบอกว่าถ้าให้ทำต้องจอดรถไว้3-4วันอะครับเลยถามเค้าเรื่องรถกินน้ำมันเครื่องว่าเกิดจากอะไร ก็บอกเค้าว่ารถฮอลเครื่องมาแล้วก็ถามเค้าว่าเป็นที่แหวนหรือเปล่าเค้าเดินไปดูที่ปลายท่อเสร็จแล้วเค้าบอกว่าไม่น่าจะเป็นที่แหวนเพราะไม่มีเศษน้ำมันเครื่องที่ปลายท่อเค้าเลยสันนิษฐานว่าอาจนะเป็นที่วาวก็ได้ เพราะตอนฮอลเครื่องรถผมวาวไม่ได้ทำเลยสักอย่างมีแต่ช่างมานั่งบดวาวเอง สงสัยรอบนี้ได้รื้อชุดใหญ่ สงสัยต้องสู้ต่อไปเพื่อ 4m40 เหอๆ ใกล้จะได้วางโบแล้วครับ แล้วถ้าใส่ z ไม่ใส่อินเตอร์บูสไม่เกิน 20 น่าจะได้หรือเปล่าครับ เพราะว่าดูงบแล้วคงไม่เหลือวางอินเตอร์แน่เลย และถ้าใส่อินเตอร์บนของเดิมได้หรือเปล่าครับ

6. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    สู้ๆคับ ของผมไม่มีอินเตอร์เช่นกันคับบูสต์1.5บาร์ก้อประมาณ20ปอนด์นิดๆคับ
    มาเร็วคับ แต่ถ้าแช่นะคับสู้แบบมีอินเตอไม่ได้แน่นอนคับ แต่ถ้าแบบว่าขับประมาณ
    3500-4000รอบสับเกียร์1-2-3เนี่ยผมว่ามีผลไม่มาก แต่ช่วงกลางถึงปลายของเกียร์4
    ต่อเนื่องเกียร์5ลากไปจนถึง3500-4000รอบอ่ะมีผลคับ แล้วมันก้อเป็นช่วงที่เข้าด้ายเข้าเข็ม
    อ่ะคับ เราเสียเปรียบคู่ต่อสู้ตรงช่วงนี้นะผมว่า แต่ถ้าชิวๆไม่ผลีผลามขับนะคับ120-140ที่
    เกียร์5ผมว่าก้อโอเคคับ แต่เหลือบดูเข็มความร้อนนิดนึงก้อแค่นั้นอ่ะคับ

7. dearruam

485
    0
    0
    ขอบคุณพี่โอมากครับแล้วว่างๆจะโทรไปปรึกษาเรื่องเทอร์โบครับว่าจะทำที่ไหนดี

8. pandabank

2,427
    4
    0
    ช่วยดันครับ

จะได้ทำแว้วดีใจด้วยครับ

9. dearruam

485
    0
    0
    ขอบคุณครับแบงค์

10. dearruam

485
    0
    0
    ถามอีกนิดครับผมเข็มไมล์กับเข็มวัดรอบผมมันไม่นิ่งเลยครับสายไมล์ก็เปลี่ยนแล้วแต่มันก็ไม่นิ่งครับมีร้านซ่อมหรือเปล่าครับหรือต้องยกแผงหน้าปัดใหม่ช่วยหน่อยครับจะได้แก้ไปทีละอย่าง

11. สายไมล์ตอนเปลี่ยนเอาน้ำมันเครื่องลูบสลิง(ไส้สายไมล์อ่าครับ)บางทีของแท้ยังฝืด

ตอนผมเปลี่ยนยังรื้อ2รอบเลยครับ(คันเก่า)

ส่วนวัดรอบต้องรอผู้รู้อ่าครับ

12. dearruam

485
    0
    0
    หยอดแล้วมันก็ไม่หายครับ

13. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    อ้าวๆ........................เซียน สตาด้า ทั้งนั้นเลย......อิ.........อิ

โดยเฉพาะ จารย์แบ็งค์ โบเล็กแต่วิ่งดีจริงๆ.................อิ...........อิ

แชมป์บอกป๋าชาญด้วยเดี๋ยวว่างๆ จะเข้าไปหานะครับ จะเอาโบฯ ไปทำปากหน่อย เดี๋ยวงานหายยุ่งก่อน ตอนนี้อยู่ต่างจังหวัด 3 เดือนแล้วยังไม่ได้กับ กทม. เลย

14. pandabank

2,427
    4
    0

.....อิอิ.....

ขอบคุณครับ รถใช้งานครับ

อือ.....พี่อยู่แถวพระราม2ป่ะครับผมว่าผมเห็นรถพี่บ่อยนะ

ถ้าใช่เผื่อผมจะแวะเข้าไปทักทายแล้วพี่ชื่ออะไรหรอครับ

15. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ชื่อเป้........................คร้าบ

ปกติวิ่งแถวพระราม2 บางแค พุทธมณฑล ครับ

วิ่งไปเรื่อยอ่ะครับ หาเหล้ากินคร้าบ................อิ.............................อิ...........!!

ถ้าเจอก็ทักทายได้ครับ ..............................ยินดีรู้จักทุกท่านคร้าบ.......................!!

16. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0

ได้เลยค้าบพี่เป้ :D

17. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ขอบคุณคร้าบ.........................!!

18. pandabank

2,427
    4
    0
    งั้นเข้ามาหาแถวบ้านผมเลย

เหล้าเบียร์เพียบ!!!!!

19. เปรี้ยวปากเลยนิ!

20. pandabank

2,427
    4
    0
    เข้ามาเลยตี๋

รอบนี้เดี๋ยวจัดกับแก้มให้

21. dearruam

485
    0
    0
    อยากไปเมาด้วยจังเลยคับ อิอิ

22. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    เดี๋ยวเข้ากทม. เมื่อไหร่ เดี๋ยวได้ดริ้งค์ กันแน่ แบ็งค์

ตอนนี้อยู่ ชลบุรีอยู่ครับ.................................หวังว่าคงได้ร่วมวงสนทนากันนะ....เร็วๆ................อิ................อิ

23. dearruam

485
    0
    0
    ดีครับพี่เป้

24. pandabank

2,427
    4
    0
    ด้วยความเต็มใจครับพี่เป้

เดี๋ยวไปกินซีฟู๊ดแซ่บๆกันครับ

แล้วตี๋กินด้วยกันไหมร้านตลาดเซ็นทรัล

25. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    น่าไปจัง

26. pandabank

2,427
    4
    0
    มาเลยแชมป์

27. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    สตราด้าไปไหนกัน ไปด้วยดิ

28. pandabank

2,427
    4
    0
    ดริ้งกลิ้งครับพี่เอ

มาด้วยกันไหมพี่

29. Pe..Strada

3,417
    8
    0

ดีครับ...............เดียร์

ไปถึงไหนแล้วครับ สเตปติดโบฯ..................อ่ะ...................:p...................:p

ต้องจัดหน่อยแล้วหล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้