โดนจี้....ที่ด่านเก็บตังค์ มอเตอร์เวย์ ลาดกระบัง.

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ฅนก่อสร้าง, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dong JZ GT

Dong JZ GT New Member Member

130
    14
    0
    ตำรวจทางหลวงอีกแล้วครับ.. น่าเบื่อมากมาย ..วันๆ เอาแต่จับรถแต่ง หรือมองแล้ว(น่าจะ)ผิดกม. ไอ้รถบัสวิ่งขวา รถบรรทุกดิน วิ่งทำดินหล่น มันไม่กล้าไปจับเค้าหรอกครับ กลัวหัวหด เลย ... 55 ผมยังมองไม่ออกว่า ตำรวจทางหลวงมันมีประโยชน์ยังไง .. เวลาเกิดอุบัติเหตุ ก็เห็นมีแต่ พวกมูลนิธิ มาโบกรถ เห็นแต่ขับรถ accord ซิ่งไป ซิ่งมาทั้งวัน ไร้สาระจริงๆ

2. ส่วนผมเคยโดนเหมือนกัน ถ้าเข้าด่านเก็บตังค์เส้นมอเตอร์เวย์ ผมจะเข้าช่องริมๆขวาตลอด เพราะพวกขอทานในเครื่องแบบมันชอบอยู่เลนซ้ายหลังจากออกจากด่านเก็บตังค์..............ถ้าเห็นมันทำท่าจะวิ่งออกมาเรียกก็สวมวิญญาณตีนผีเหยียบส่งแล้วแกล้งมองไม่เห็นแม่มเลย.................

3. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ระยะนี้ออกหากินกันเยอะจัง -*-

4. สงสัยจะหิว

5. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ผมก็เจอ ผมขี่มอไซค์แต่จอดแล้วรับโทรศัพท์แล้วก็คุยแต่ยังค่อมมอไซค์อยู่จอดอยู่ติดฟุตบาท
    ไม่ได้ขวางทางใคร แม่งเรียกผมไปเขียนใบสั่ง แม่เจ้ามันจะยึดรถ ผมไม่ให้
    รถผมครบทุกอย่างเถียงกันอยู่พักนึงมันยอมปล่อยรถ
    ระหว่างนั้นกำลังโมโหเลยไม่ได้ดูว่าใบสั่งมันเขียนว่าไง
    แม่ง ใช้โทรศัพท์ขณะขับรถโดยไม่มีอุปกรณ์เสริม 6121 มนูญ อ่อนศรี จันทบุรีชื่อมัน

6. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    เป็นของคู่กัน จริงๆ เบื่อ

7. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ตรงวิภาวดีด้วยค้าบ

8. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ประจำ วันนั้นผม ผ่านไป พร้อมด้วย ลูกน้อง ซึ่งเป็น ทหาร ทั้งคัน มันยังจับเลย เลยขอ ปรับ ด่วน 100 แล้วก็ถามมันว่าเดี๋ยวผมต้องกลับทางนี้ ผมจะโดนอีกไม๊ มันบอก ไม่เป็นไร พี่ยังเข้าเวรอยู่

กรรมมมมม . . . . . . .

9. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    เห็นด้วยครับ...เลวโครต...

10. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    เอือมระอากับพวกมันจริงๆ

11. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    โจรในเครื่องแบบ

12. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    เปิดกระจก พูดคำว่า "เฮ้ยยยย พวกกัน" ยักคิ้วให้สองที แล้วก็ขับออกไป

13. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    อ้าว พ่อแพนด้าน้อย โดนโจรปล้นเหรอนี่.....:D:D:D
    เดี๋ยวหาบัตรผ่านให้นะ

เลี้ยวซ้ายผ่านตลอด :D

14. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    เหมือนเพื่อนผมเลย บอกขอแค่ค่าน้ำ พอเพื่อนผม วิ่งจะไปซื้อน้ำให้ บอก เดี๋ยวไปซื้อเอง แต่ พี่อยู่ 2 คนน๊ะ น้อง 5 5 5 5

15. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมเกลียดตำรวจครับ (บางคน)

16. meannn

meannn New Member Member

124
    8
    0
    "ขอทาน" ในคราบตำรวจทางหลวงเบื่อจริงๆผิดว่าผิดไม่ว่าไม่ผิดแต่จะให้ผิดเกลียดจริงๆ

17. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ล่าสุดแม่งจับชาวบ้านไม่คาดเข็มขัด แต่มีกระบะคันนึงไม่คาดเหมือนกัน มันเรียกจอดพอคนขับ
    จอดเปิดกระจก ใส่ชุดทหารยศพันตรี แม่งปลอ่ยครับ

18. เป็นโจรซะยังดีกว่าเป็นตำรวจ

19. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    มัน หิว

คราวหน้า ถ้ามันเรียก ต้องบอก เพิ่งโดนมา สองร้อยเนี่ย บอกไกลๆ พื้นที่ที่มันอยู่หน่อย

พอจะช่วยได้

20. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    มีลูกมีหลาน ไม่ให้เปงหรอก ตำรวจ เจอแบบนี้เปงใครก็เซง

21. biw_unzenn

biw_unzenn New Member VIP

635
    2
    0
    ตำรวจชอบไถจีงๆๆ

22. evomimi

evomimi New Member Member

23
    1
    0
    เฮ้ย นี่ละครําบ ถือว่าทำบุญ ให้สัตว์สี่ขาเดินน้ำลายยืดละกานครับ หาดีๆๆ ไม่ค่อยเจอเลย สัตว์สี่ขาเมืองไทย
    ปล อยากถามเหมือนกานว่าขับ ตจว เจอตำรวจ ขับรถจอดข้างทางมากานสองคน เนี่ย ถ้าไม่จอดมันเนี่ย จะผิดกฎ ไรไหมครับ หรือมันตามแล้วมันจะหาว่า เราหนี การจับไหม

23. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มีอยู่ทุกที่จริงๆ

24. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    พวกโจรหลังตู้ จะมีมากใน กทม และปริมณทล

25. ตำรวจที่ไหนก็อยากสังกัดทางหลวง เพราะมันเป็นขุมทรัพย์ของโจรที่กฎหมายไม่แยแส

26. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    เดี่ยวนี้โจรเค้าใส่เครื่องแบบครับ

27. GenuineShop

GenuineShop New Member Member

42
    1
    0
    แบบนี้ก็แย่ดิ

28. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ไม่รู้นะ สำหรับผม

เกิดมา ยังไม่เคยเจอ ตำรวจ ดีๆ เลยครับ ซวย จริงๆ

ที่ดีๆ ก้อมี ดันไม่เจอ กำ !!!

ตำรวจดี ขอเป็นกำลังใจให้ในการกระทำครับ

ส่วน อีพวก นอกรีดดด แม่ง สุดโค่ยยยย

ผมเคยเจอเลย ด่านนี้ แม่งบอก รถผมดัดแปลงสภาพ

คันด้านซ้ายมือเนี่ยอ่ะครับ

ผมลงไป ยืนข้างรถ บอกว่ารถผมมันเตี้ยตรงไหน มิทราบครับ

ซักพัก แม่งเปลี่ยนเรื่องไป ฝากาโปรงครับ แม่งบอก รถสีไร

ผมบอกขาวดิครับคุนพี่ ( คิดในใจ ตามันบอดงัยว่ะ ถามมาได้ อิ อิ....)

เค้าบอกว่า ฝาอ่ะ ดำ รถอ่ะขาว ขอดู สำเนาหน่อย

ผมยืนให้ ชุดใหญ่ พอดี เอาตัวจริงมาซะด้วย

มี สลักหลังเล่มว่าสีขาว ด้วย แม่ง งง อาไรไม่รู้

ขอใบขับขี่ ผม ควักให้ โดยดี พร้อม ถามว่า มีอาไรอีกมั้ยยคร๊าบบบบ

เดี๋ยว คันอื่น คุนพี่ เรียกคันอื่น มิทันน้าาาา ..........

แม่ง ทำมองหน้าบอก อย่ามา หัวหมอ ..... (ผมคิดในใจ อ่ะ ว ว ว ว๊าวววว)

สุดท้าย เดิน หงุดหงิดๆ แล้วเค้าก้อ บอก " ขับรถอ่ะ ให้มะนสุภาพ หน่อย "

ผม งง งอ งู 2 ตัวครับ แม่ง เห็นเรา ขับรถไม่สุภาพ ตรงไหนครับเนี่ย แม่จ้าววววว

ผม ได้ แต่ ยิ้ม ( ทำหน้า งง ไป )

พี่แก ทำเหมือนงอน เดิน หันตูด ทำ มือ โบก ไป ไป ....

ผมก้อเดินไปขับรถออกไป ซาบายจายยย

อืมมมมม !!!! รอด ปายยยย

29. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    ผมเพิ่งจะแหกมาครับ ตร.ทางหลวง ก่อนถึงบางแพ จาก กทม จะไปราชบุรี รถผมป้ายดำ วิ่งขวามาเฉยๆ โบกเข้าซ้ายซะงั้น ผมก็ตบไฟเลี้ยวเข้าซ้ายพอถึงตัวมัน ก็เลยไปเลย ผมมองจากกระจกหลัง เห็นมันจดทะเบียนแล้ว วอแจ้งด่านข้างหน้า ผมเลยขับตาม benz S500 ใกล้ๆแต่ไม่ถึงกับจี้ เห็นเค้าแขวนเครือ่งแบบทหารไว้ในรถ พอถึงอีกช่วงที่พวกมันยืนจับรถกันอยู่ มันไม่กล้าเรียกให้ benz จอด แล้วก็มองรถผมตาเขม็งเลย ผมก็ชู 2 นิ้วแล้วก็ยิ้มให้ไป :D ตอนนี้ก็นั่งลุ้นครับว่าจะมีใบสั่งมาบ้านไหม

30. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    เพิ่งโดนมาเมื่อวานนี้เอง ด่านลาดกระบังเนี้ยเล่ะ

พี่รวด.... ขอโทษครับ ภาษีขาดต่อน่ะครับ ขอใบอนุญาติด้วยครับ
    ผม....ไม่ได้ลืมครับพี่ พอดีงานรัดตัวไปหน่อยเลยไม่ค่อยมีเวลาครับ
    พี่รวด....งั้นขอใบอนุญาติด้วยน่ะครับ(ยืนชิดรถเลย รู้น่ะคิดอะไรอยู่)
    ผม....ยื่นนามบัตรให้พี่รวดแล้วบอกไปว่า คนนี้เล่ะที่ทำให้ผมไม่มีเวลาไปต่อภาษีรถซะที เพราะงานท่านรัดตัวมากกว่าผมอ่ะครับ
    พี่รวดรับนามบัตรเสร็จยื่นคืนทันที แล้วพูดว่า ขอโทษด้วยครับผม ที่ทำให้คุณเสียเวลา)ตะเบ่ะให้แล้วเดินเผ่นไปอย่างเร็ว ดูพี่ท่านทำดิ

ใจจริงผมไม่อยากไปเบ่งเลย แต่เสียดายเงินมากกว่า แต่ที่เสียดายมากกว่าเงินคือ เส้นมอเตอร์เวย์มีรถทัวร์นักท่องเที่ยวผ่านตลอด สมมุติว่ารถทัวร์คันใดคันหนึ่งลูกทัวร์ถามไกด์ว่า เออตำรวจมายื่นทำอะไรหรือครับ
    รถก็ไม่เห็นจะติดเลย ถ้าไกด์ตอบว่า มายื่น รีดไถชาวบ้านอยู่ ชื่อเสียงยิ่งไปไกลเลย ถ้าไกด์ชอบไปทางอื่นก็รอดตัวไป เฮ้อ...............................................................................................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้