ซวยโครต !!! เจอคดีแจ้งความเท็จ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย กลุ้มใจมากครับ, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    เอาใจช่วยนะคับ

2. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    วันหลังเข้าไปเช๊คที่ขนส่งก่อนนะครับว่ามีแจ้งอายัดหรือป่าว

3. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

4. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    ขอให้จบไวๆครับ

5. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

น่าเห็นใจมากๆเลยค่ะ เรื่องแค่นิดเดียวกลายเป็นเรื่องใหญ่ซะงั้นอะ

ที่คดีใหญ่ๆ ปล่อยให้ลอยนวลใช้เงินกันสบาย เฮ้ออ มัวทำอะไรกันอยู่ค่ะ

ปล.เห็นด้วยกับเพื่อนๆที่แนะนำให้ติดต่อรายการทีวีอะค่ะ

คนอื่นๆจะได้รู้ว่ามีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นด้วย จะได้เป็น Case study ไป

6. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  7. ล่าสุดผมไปบวชมา ++ ตอนนี้รอหมายศาลเรียกไปฟังคำอุทร เห็นทนายผมบอกว่าประมาณ 1 ปี

เท่ากับว่าเงิน 8 หมื่นก็ต้องอยู่แบบนั้น เอาออกมาทำอะไรไม่ได้ จนกว่าศาลจะพิพากษา

ถ้าศาลพิพากษายืนผมก็ต้องติด 3 เดือน แต่ถ้าเป็นรอลงอาญา ผมก็ห้ามทำผิดแบบนี้อีก

ถึงตอนนั้นเงินก็ได้คืนไม่ว่ากรณีใดๆ ตอนนี้ลูกผมใกล้คลอดแล้ว ได้เป็นผู้ชาย ไม่เดือนนี้

ก็เดือนหน้า ลูกสาวผมจะมีเพื่อนแล้ว ยังไงก็ขอบคุณทุกๆ คนมากนะครับ ที่ให้กำลังใจผม

ตอนนี้ผมสบายใจแล้ว และยอมรับผลที่จะเกิดขึ้น ถือว่าเป็นกรรม อโหสิกันไป จะได้จบลงแค่ชาตินี้

8. AitTime

AitTime New Member Member

67
    22
    0
    การที่จะมีความผิดอาญาแจ้งความเท็จ เราต้องมี"เจตนา" ครับพี่
    แต่ในกรณีของพี่ พี่ไม่ได้เจตนาครับ แต่พี่เข้าใจผิด ว่ามันหายไป
    เพราะพี่ไป ทวงถาม ที่ สน.หลายครั้งแล้ว จนทำให้เข้าใจไปว่ามันหายจริง ๆ
    พี่เลยไปแจ้งว่ามันหาย เป็นการไม่รู้ข้อเท็จจริงครับ ก.ม. ถือว่าไม่มีเจตนา

โทษทางอาญา ถ้าไม่เกิน 3 ปี และตามเงื่อนไขอื่น ๆ ตาม ป.อาญา ม56 ศาลใช้ดุลยพินิจ
    ให้รอการลงโทษได้ครับ พี่เก็บหลักฐานต่าง ๆ ไว้ครับ อุทธรณ์ไป อาจจะต้องนำ สืบหลักฐาน

อุทธรณ์ไป เลยครับพี่ อย่างงี้มันเฮงซวยมาก ๆ

ขอให้พี่ ผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ โชคดีนะครับพี่

------------ ขอโทษครับ พี่พอดี ผมอ่านแต่หน้าแรก หน้า 2-3 ไม่ได้อ่าน ไม่ได้รู้เรื่องเลยเรา 5+ สู้ ๆ ครับ พี่ -----

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤศจิกายน 2009
  9. tuktce

tuktce New Member Member

30
    0
    0
    ลองส่งเรื่องไปทางรายการ ข่าว ดูสิครับ
    ช่อง 3 ช่อง 9 อะไรพวกนี้

ผมว่าน่าจะช่วยได้

เอาที่ติดต่อมาให้

เรื่องเล่าเช้านี้/รายการเรื่องเด่นเย็นนี้

ผู้ดำเนินรายการ

สรยุทธ สุทัศนะจินดา
    ติดต่อ :

3199 อาคารมาลีนนท์ทาวเวอร์ ถ.พระราม4 เขตคลองเตย กทม. 10110
    โทร :

0-2262-3326

หรือ

สถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 อ.ส.ม.ท.
    เลขที่ 3199 อาคารมาลีนนท์ทาวเวอร์ ถนนพระราม 4 แขวงคลองตัน เขตคลองเตย กรุงเทพฯ 10110
    โทรศัพท์ 0-2204-3333, 0-2262-3333
    แฟกซ์ (662) 204-1384
    อีเมลล์์ [email protected]

จาก http://www.thaitv3.com

ยังไงลองติดต่อทางนั้นดู

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤศจิกายน 2009
  10. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ขอให้จบไวๆครับ ผ่านไปด้วยดี

11. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    เอาใจช่วยนะครับพี่
    โชคร้ายจริง ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้