ซวยโครต !!! เจอคดีแจ้งความเท็จ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย กลุ้มใจมากครับ, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    แจ้งความเท็จต่อเจ้าพนักงาน

เดี๋ยวน้อง ลองช่วยพิมพ์ฟ้อง ท้ายฟ้อง.มาให้อ่านหน่อยนะครับ
    รวมถึงข้อเท็จจริงที่เกิดขึ้นด้วย จะได้วิเคราะห์ถูกต้อง
    ส่วนเรื่องอุทธรณ์ขอลดโทษ เดี๋ยวจะขอแนวจากพวกทนายมาให้

1. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ผมอยากให้ท่านที่ใช้ชื่อว่า ตร.บางนาย สมัครสมาชิกไปเลยอะครับ

ผมกลัวผู้ไม่หวังดีจะเอาชื่อท่านไปใช้ในทางที่ไม่ดีเเล้วท่านจะเสียหายได้นะครับ

เพราะเห็นท่านตอบมาหลายกระทู้เเล้วอะครับ

2. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ไม่รู้เรื่องกฎหมาย แต่เอาใจช่วยนะครับบบ

3. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    โห อ่านแล้วขนลุกเลยครับ ผมเคยมีความคิดเหมือนกันว่าให้พวกขอทานที่ชอบยึดใบขับขี่มันยึดๆไปเลย แล้วไปแจ้งหายซะ แต่ตอนนี้คงไม่เอาแล้วววว -*-

4. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    เอาใจช่วยครับ ขอให้เรื่องจบลงโดยดีนะครับ

5. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ไปสภา ทนายความเลย . . . . ชัวร์ ปรึกษาได้ ดีไม่ดี อาจไม่เสีย ตัง ค่า ทนาย ..

6. BenZuKa

BenZuKa New Member Member

100
    2
    0
    แค่เจอค่าประกันก็จะเป็นลมแล้วครับ
    เอาใจช่วยครับ

7. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    คนเราจะอ้างว่าไม่รู้กฎหมายไม่ได้อะช่ายย

แต่นี่มันไม่ได้เจตนาร้ายนี่หว่า จะไปเอาใบอนุญาตคืนตั้ง2ครั้ง2ครา

น่าจะให้คนเปรียบเทียบปรับ ช่วยมาเป็นพยานให้หน่อยนะครับ

เพราะตัวก็เก็บรักษาใบอนุญาตให้เขาไม่ดีแล้ว ยังจะมีหน้าไปทำสำนวนส่งฟ้องเค้าอีก

ไม่วิสามัญเขาไปเลยล่ะ พ่อคู้ณ.. โหด เกิ๊น เงิน80000ได้คืนก็จริง

แต่ชั่วโมงนั้นอ่ะ ไปหามาให้ดูหน่อยซิ80000อ่ะ มัน8000รึไง

ไม่หัดมีมโนธรรมซะบ้าง รร.สามพราน รร.นายสิบตร. ไม่สอนมั่งรึไง

เดี๊ยวตบหมวกหม้อตาลบินเลย

8. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับคนไม่ผิดอย่างไรก็ไม่ผิดครับสู้ๆๆๆครับ

9. เอาใจช่วยด้วยคับ กฎหมายส้นทีน.... แม่งไอ้พวกเลวเยอะแยะ ไม่จับ อ่านแล้วอันไปหน่อย

10. สถาณการณ์ล่าสุดครับ !!! ที่แน่ๆ ตอนนี้ผมต้องตั้งทนายอุทรห์แน่ๆ แล้วครับ

ค่าใช้จ่าต้องมีแน่ๆ แต่ผมลืมบอกเพื่อนๆ ไปวันที่ผมเข้าไปรับทราบข้อกล่าวหาวันศุกร์ที่ผ่านมา

โดยผู้หมวดคนนั้นเป็นคนทำสำนวน แต่เขาให้ผมเซ็นๆ อย่างเดียว โดยไม่ได้สอบปากคำใดๆ ทั้งสิ้น

และก็พิมพ์ลายนิ้วมือ ผมมารู้ตอนนี้ว่า เขาได้เขียนเองเสร็จสรรพ และกรอกรายละเอียดต่างๆ เองทั้งหมด

โดยในสำนวนนั้นผมคิดว่าคงจะเป็นการสารภาพแบบเต็มๆ โดยไม่มีข้อโต้แย้งใดๆ ทั้งสิ้น ที่ผมบอกไป

แต่เอาจริงๆ ผมก็คงคิดว่าเขามิได้มีเจตนาจะให้ผมติดคุก แต่เขาคงคิดง่ายๆ ว่าผมคงโดนปรับไม่เกิน 1 พัน

แต่พอรูปคดีมันออกมาเป็นอย่างนี้ เขาคงกลัวจะซวย เลยโทรหาผมบ่อยมาก จะให้ผมเข้าไปคุยด้วย

เขาจะหาทนายให้ / ผมเลยลองแย๊บๆ ไป ว่าจะเอาข้อที่ผมบอกว่ามารับใบขับขี่แล้ว แต่ทึ่ สน. หาไม่เจอ

เขารีบสวนทันทีว่า อย่างนี้รูปคดีก็เปลี่ยน แสดงว่าผมไม่ยอมรับ แล้วเขาก็รีบปรับเสียงให้เย็นลง แล้วบอก

กับผมว่า เอาน่า ยังไงๆ ลองเข้ามาคุยก่อน แล้วเขาจะหาทางช่วย ( ผมคิดว่าเขาอยากช่วยตัวเองมากกว่า )

ตอนนี้ทนายที่ผมปรึกษา บอกว่าผมน่าจะหลุดแน่นอน แล้วผมก็จะอุทรห์ทุกๆ อย่างที่เป็นความจริง

ผมทำงานเลี้ยงครอบครัวคนเดียว มีลูกคนโต 2 ขวบ 3 เดือน กับอีกคนที่อยู่ในท้อง 3 เดือน

รถก็ยังผ่อนอยู่ทุกเดือน ( เกือบ 2 หมื่นบาท ) ไหนจะค่าใช้จ่ายในบ้าน แล้วเมียก็เตรียมมีค่าใช้จ่าย

ในการคลอดลูกอีก ผมต้องเอาใบเกิดลูก ใบตรวจตั้งครรคนล่าสุด ใบประกอบการค้า ฯลฯ เท่าที่มี

เพื่อขอความเห็นใจจากศาลลดโทษให้เป็นการรอลงอาญา อีกทั้งผมยังไม่เคยต้องโทษใดๆ ทั้งสิ้น

ยังไงทุกคนก็เป็นกำลังใจให้ผมต่อไปนะครับ.... รักเพื่อนๆ RC-WEB ทุกๆ ท่านมากๆ ครับ

11. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เอาใจช่วยครับ

12. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    เท่าที่เคยทราบมาครับ การสอบสวนหรือบันทึกคำให้การ เนี่ย เราต้องอ่านทุกครั้ง หลังจากที่จะเซ็น น๊ะครับ เพราะ คำให้การ บาง สถานที่เค้าก้เขียนอีกอย่าง จากที่สัมภาษณ์ เรา ท่ผมรู้เพราะผมมีคนรู้จักที่ทำหน้าที่นี้อยู่ ดัง นั้น ฝากไว้ ให้ระวังไว้อ่ะครับ

13. ใช่ครับมันเป็นความสะเพร่าของผมเอง เพราะผมไม่เคยเจออะไรแบบนี้ครับ ฝากเป็นอุทาหรทุกๆ คนด้วย

ตอนนี้ผมหาทนายได้แล้ว คงไม่ไปฟ้องใคร แต่จะเป็นการขอความเห็นใจจากศาลให้ลดโทษให้แทนครับ

14. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    สู้ๆๆครับ

15. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    แนะนำให้ไปติดต่อสื่อทางทีวี เพื่อขอความช่วยเหลือดีกว่าครับ

16. Aek_a31_Nozzle

Aek_a31_Nozzle New Member VIP

86
    8
    0
    ผมก็เคยเจอ แต่ไม่ได้เป็นเรื่องเป็นราวขนาดนี้

คือผมโดนจราจรกลางยึดใบขับขี่ไป บนทางด่วน ด่านเก็บเงินประชาชื่น และช่วงนั้น ผมก็ไม่ได้ไปเอาใบขับขี่ เป็นเวลา เกือบ 2 ปี
    และพอวันนี้จะไปเอาผมได้โทรไปที่ สน.จร ทางด่วนและสอบถาม หาใบขับขี่ผม ก็พบว่ายังอยู่ และผมก็แจ้งว่าจะเข้าไปรับในวันนี้ แต่ในเวลานั้น เลยเวลาราชการแล้ว จึงบอกไปว่าเดี่ญวเข้าไปวันหลัง แล้วจะแจ้งล่วงหน้า

พอถึงวันผมก็โทรหา และก็ไม่ใช่เจ้าหน้าที่คนเดิม แต่เค้าห้หาและเช็คให้ ปรากฎว่าไม่เจอคับ เค้าบอกเจ้าหน้าที่คนแรกอาจจะเก็บไว้แต่พอดีเค้าลาหยุด เลยติดต่อไม่ได้ และให้ติดต่อมาอีก 1 อาทิยต์ ผมได้แต่รอและพอถึงวันผมก็โทรไปหาเจ้าหน้าที่และ พี่คนแรกที่รับเรื่องไว้ก็ได้กลับมาทำงานผมก็ให้เค้าหาเอกสารให้ แต่ก็ไม่เจอ ผมเลยถามว่าแล้วผมทำอะไรได้บ้างคับ พี่เค้าก็เลยบอกว่า งั้นเดี๋ยวพี่ เข้าไปลบข้อมูลออกให้ในระบบ (อันนี้ไม่รู้ทำได้จริงป่าวนะคับ) แต่เค้าก็แนะนำให้ ไปแจ้งหายและ ทำใบขับขี่ใหม่ได้เลย และผมก็ไปทำใหม่ และได้ใบขับขี่มาจนถึงทุกวันนี้

และไม่รู้ว่ามันจะเกิดเหตุการณ์แบบพี่เจ้าของกระทู้หรือเปล่า แต่ผมได้ เอาเบอร์โทรและชื่อของ นายดาบที่รับเรื่องมาไว้คับเผื่อเกิดปัญหาจะได้มีพยาน

ขอให้เรื่องจบๆด้เร็วๆนะคับ

17. joke-jz

joke-jz New Member VIP

67
    3
    0
    พลิกแน่ๆคับ ไปหาที่โรงพักและ ตร หาให้ไม่เจอเอง เราไม่ได้มีเจตตาจะทำแบบนั้นซะหน่อยอะ.....ผมก้ไม่แน่ใจนะคับ ไม่เก่งเรื่องพวกนี่ แต่คิดว่าหลุดสูงคับ จากเหตุผลหลายๆอย่าง ........เปนกำลังใจให้คับ

18. OoTooNoO

OoTooNoO New Member Member

265
    11
    0
    เป็นกำลังใจในการสู้คดีคับผม
    สู้ๆคับผม

19. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    อย่างน้อยก็รู้ว่าไปในทางที่ดีขึ้นครับ เอาใจช่วย

20. tony_18

tony_18 New Member Member

33
    0
    0
    เซ็งแทนเลย

21. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เชื่อผมสิ คนดีผีคุ้มครองคับ

อาจจะเสียเวลาหน่อย

22. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

แน่อยู่แล้ว คงกลัวโดนฟ้องกลับ

23. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    สู้ๆ ครับผม

ทำดี ย่อมได้ดีครับ

24. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ไม่รู้เรื่องกฎหมายแต่ เอาใจช่วยครับ

25. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    เซงกะตำรวจไทย เอาใจช่วยครับ

26. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ป่านนี้เป็นงัยมั้งน้อ !!!

ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีนะครับ

สู้ๆครับ

27. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ได้แต่เอาใจช่วยนะครับ

28. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    โอ้ว...กฏหมายเมืองไทย แม่เจ้า...

29. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    อย่างงี้ปีนึง ก็แจ้งใบขับขี่หายทีนึง แล้วเก็บใบเก่าไว้ ถูกเรียกเมื่อไหร่ก็ให้มันยึดไปใบนึงเหลืออีกใบนึง อิๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้