สงสัยเกี่ยวกับการแข่งขันดริฟท์ในประเทศไทย

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย ผู้ชมดริฟท์, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    งดเหล้า เข้าพรรษานะ อิอิ

2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    นั้นสิ กำลังด่าหมามันส์ๆ เลย เซง ประเด็นเรื่องเปลี่ยนไปซะงั้น

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เอาๆๆ ด่าต่อเลยคับ! ... :sad:

4. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    ติดตามตอนต่อไป

5. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

เรื่องอื่นผมไม่ออกความคิดเห็น แต่ มาว่า น้าจอน ของผมผมไม่ยอมจิงด้วย เอิ๊กๆๆ ^^

Ps. เป็นกำลังใจให้ครับ น้าจอน

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    แฟนคลับตาจอห์น ครับๆๆๆ :D:D:D

7. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ล่าสุด สนุกมากครับ พี่จอร์นทำดีมากครับ ชัดแจ้งแดงแจ๋ ละเอียดดีครับ ขอชมเชยจากใจนะครับน้าจอร์น

เด๋วนี้บอกเลยว่าดริฟกันโคตะระเก่งเลยครับ สนุกทุกคู่ มีแนวการดริฟที่เป็นเอกลักษณ์ของแต่ละคนมากเลยครับ เช่น พี่Marky ล้อโคตะระขวางๆ องศารถสูงมากๆ เห็นน้าจอร์นเรียกแองเกิ้ลอะไรเนี่ยแหละ ลุงกีกี้ ตั้งใจมากๆเอาจริงทุกรอบ รถเร็วมากๆๆๆๆ

พี่ใหม่P&C ดริฟไม่ทิ้งเอเป็กเลยครับ เก่งมาก โอ้ยละอีกเยอะสนุกมากครับ

สิ่งที่ไม่ชอบในส่วนตัวของผมนะครับ คือเครื่องเสียงที่ดังโคตรๆๆๆ ตึบๆ กลับมาบ้านปวดหัวไข้แดรกเลยครับ เจ็บคอด้วยเพราะต้องตะโกนคุยกัน หรือเป็นเพราะผมอยากฟังเสียงแฮ้ดมากกว่าละมั้งครับ

ปล.ผมรักรถดริฟ

8. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... แหม่ ก็น้องเล่นไปยืนอยู่ข้างลำโพงนี่หน่า (แอบเห็นน่ะ)...อิอิ

ปล. เพื่อนจอห์นช่วงแรกเข้าใจได้ว่าเพื่อนพยายามจะสุภาพ ระวังคำพูดตั้งแต่วันเสาร์

แต่ขอบอกว่ามันแปลกๆ สงสัยคงไม่ค่อยคุ้น ดูห่างเหินกับนักแข่ง

แต่พอซักระยะ เพื่อนจอห์นก็กลับมาเป็นตัวของตัวเอง ค่อยยังชั่วหน่อย...อิอิ

มีคนที่เค้ามาเชียร์ มาเป็นครอบครัว พ่อ แม่ แล้วก็ลูก ซึ่งยังเล็กมากประมาณ 5-6 ขวบเนี่ยและ

ก็เลยแอบถามเค้าว่า คุณพ่อคิดว่าคนที่พูดออกไมค์เนี่ยพูดจาเป็นยังไงบ้างครับ?

พ่อของน้องคนนั้นก็บอกประมาณว่า " ก็ดีน่ะครับ พูดไม่หยุดเลย สนุกดี ได้รู้ว่าใครเป็นใคร ขับรถยี่ห้ออะไรเพราะบางคันดูไม่ออกเลย แต่พอได้ยินเค้าบอกก็เลยรู้ อะไรประมาณนี้ครับ "

ที่เอามาเป็นตัวอย่างเนี่ยครับ ไม่ได้ต้องการให้เพื่อนของผมดูดี แต่เป็นเรื่องจริง ซึ่งก็อาจจะมีผู้ชมท่านอื่นไม่เห็นแบบเดียวกันก็เป็นได้

แต่ต้องการบอกว่าอย่างน้อยก็มี 1 เสียงที่ยังชอบสไตด์ของจอห์นเค้าอยู่ครับ สู้ต่อไป พ่อจอห์นของน้องเจนนี่...อิอิ

ANTILAG ถูกใจสิ่งนี้
  9. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ตั้งแต่เห็นน้าแกมาตั้งกะปี 44-45 ประมาณ 7 ปีละ

รู้เลยว่าทางของแกจิงๆๆๆ อิ อิ ชอบๆๆๆ
    :D

10. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    ++++++

อยากให้มีสนามแข่งมากกว่านี้ครับ เป็นทางเลือกให้คนดู
    แข่งที่เดียว ที่เดิมๆ ถึงไลน์จะเปลี่ยนแต่บรรยากาศก็เดิมๆ อะครับ

11. mini pr

mini pr New Member Member

9
    1
    0
    ยินดีด้วยครับจอหน์ที่จะไปเป็นโฆษกประกบกับพี่ลูกน้ำในรายการsuper cars thailand สนาม3-4

ดีใจแทนจอห์นด้วยครับ ที่จะไปเป็นโฆษกสนามร่วมกับพี่ลูกน้ำ ในรายการSuper car thailand 2009สนาม3-4 วันที่11-12กค.นี้ สู้เพื่อเจนนี่ครับจอห์น โฆษกขวัญใจ คนรักลูกรักเมีย:D

12. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    สนุกมากมายค่ะ ลุ้นกันตัวโก่ง เก่งๆกันทุกคนเลย พี่จอห์นสุดยอดกินm150ไปกี่ลัง ไม่เหน็ดไม่เหนื่อยเร้ยย :D ไว้เดือนหน้าเจอกันอีกคะ :)

เห็นปีนี้ เอ็มแม๊ก กับ อาคิลิส ก้อจัดที่ซีคอนกะไบเทค ละก้อที่พีระ งานเดียวกัน 3 สนาม

เด่วก้อมีสไลท์ไนท์จัดที่ต่างจังหวัดอีกค่ะ ลองติดตามรายละเอียดดูนะคะ

ถ้ามีโอกาสจะตามไปดูให้ทั่วเลย :)

13. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18

หรอ

14. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
  15. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    นั้นมันก็แค่ผู้จัดรายเดียว รายเดิม เคยเป็นยังไง ก็เป็นอย่างนั้น

อยากรู้ไหมล่ะ ถ้ามีผู้จัดงานรายใหม่ จัดงานในสนามใหม่ๆ ไม่เอาเปรียบนักแข่ง ตัดสินแพ้ชนะตามความเป็นจริง และทำเพื่อพัฒนาวงการอย่างแท้จริง มันจะเกิดอะไรขึ้นจากที่เป็นอยู่ในปัจจุบัน

คอยติดตามข่าวได้จากเรซซิ่งเว็บนี้แหละ หรือว่าเรซซิ่งเว็บจะทำเองดีล่ะ :D :D :D

16. ArtRacing

ArtRacing New Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

814
    40
    0
    ไม่จบนะพวกมึงนี้แม่ง
    เค้าจะจัดของเค้าคนเดียวก็ชั่งซิ ยุ่งอะไรนักหนา

คนแข่งไม่ได้พูด คนพูดไม่ได้แข่ง

ปล. อุปส์.......

17. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0

ค่ะพี่ ถึงพี่เอกจัดคนเดียวหรือไม่ว่าใครจะจัดอีก ในฐานะคนดู ใครชอบก้อไป ไม่ชอบก้อไม่ต้องไป แค่นี้ ง่ายดีออก....:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กรกฎาคม 2009
  18. ต้องดูกันยาว ๆ นะเรื่องนี้ อาจจะมีเป็นไตรภาคเลยล่ะ

ป.ล. ไม่ใช่เรื่องน้าจอห์นนะ น้าจอห์นอ่ะ ทำดีแล้ว

19. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ดูอย่างอื่นรอบๆสนามมั่งสิจ๊ะ...

20. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    งึบ งึบ งึบ อืม....โพสต์แค่เนี้ย จะโดนด่าอีกมั้ยเนี่ย.....เหอ....เหอ...เหอ

อ่านกระทู้นี้ทีไร....นึกถึง เจ้เหม่ย...กะเฮียเก่ง กะร้าน Yes Indees ขึ้นมาทุกทีซิน่า.....
    (คนล่ะเก่ง RCW นะ)

21. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    อ่านมาตั้งนานชอบประโยคนี้จัง:D:D:D

สิ่งที่เค้าอยากได้ที่สุด ไม่ใช่ชื่อเสียง เงินรางวัล แต่คือสนามที่ให้เค้าได้วิ่งแบบสุดติ่ง และความยุติธรรมครับ

22. art_sticker thailand shop

art_sticker thailand shop New Member Member

134
    14
    0
    คอยติดตามและคอยลุ้นมาตลอดว่าจะมีใครจัด ถ้าทางเรซซิ่งเว็บจัดก็ดีนะครับ เอาไว้เป็นตัวเลือกอีกทางให้กับนักแข่ง อิอิ ..เผื่อเวลาไปขายของจะได้ไม่ต้องโดนไล่กลับมาไม่ทันเหมือนที่สนาม BRC ตั้งแต่วันนั้นมาไม่เคยไม่เหยียบอีกเลย...ยยยย เข็ด.:sad:

+ SENG + และ civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
  23. petz_kbz

petz_kbz New Member Member

26
    0
    0
    มาเปิดหูเปิดตา แต่ขอปิดปากไว้ก่อน

24. cyber evo

cyber evo New Member Member

23
    1
    0
    วางตัวเป็นกลางดีที่สุด...สำหรับตัวผม!! ผมชอบที่จะดูและก็เชียร์ไปเรื่อยๆ.. สนุกๆไม่เครียดไม่ซีเรียส..แค่การบริหารบ้านเมืองก็ปวดหัวพอและ...
    (ปล.ยังหานายใหญ่ของผมไม่ได้ซักที..)555

25. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    ดีคับผมว่า

26. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    ไม่รู้จะออกความเห็นยังไง

เอาเป็นว่า ชอบมิก แอบเชียร์แพน ลุ้นนคร เอาใจช่วยพี่pop เป็นกำลังใจให้ต๋อง แอบมองพี่C ปรบมือให้พี่กีกี้ ชอบไปคุยกับเฮียโก อยาขอลายเซ็นกับโต้ง ยกมือไหว้พี่ใหม่ และอีกมากมายที่ไม่ได้พูดถึงคับ

คนไทยด้วยกัน อย่าให้เงินทองมา อำนาจมาแบ่งแยกเราเลยครับ

27. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    ยังอยู่เหรอเนี่ยทู้เนี้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้