สงสัยเกี่ยวกับการแข่งขันดริฟท์ในประเทศไทย

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย ผู้ชมดริฟท์, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ae110setbo

ae110setbo New Member VIP

128
    4
    0
    รู้มามั้ง พี่เก่งก็พี่ผม พี่เอกก็พี่ผม ไผ่ก็เพื่อนผม มันต้องมีอะไรมากกว่าที่ผมรู้มาแน่นอน รวมถึงผู้จัดที่จะจัดขึ้นด้วย รู้จักหมด คับ บางมุมคุณรูจักกับเขาเชื่อว่าเขาดี แต่อีกฟังไม่รู้จัก เราจะสรุปว่าเขา ไม่ดีได้ไหมลองคิดดู ฉะนั้น ทุกคนที่ผมเอ่ยมา ดีกับผมทุกคน ผมจึงว่าเขาไม่ดีไม่ได้ งั้นผมขอฟังข้อมูล ของทั้งสองฝ่ายละกัน (งดออกความคิดเห็น)

John <<GooD-oLd-CaR>> ถูกใจสิ่งนี้
  2. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    อัพๆ

หน่อย กระทู้ ร้อนแรง ^^

John <<GooD-oLd-CaR>> ถูกใจสิ่งนี้
  3. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    ยังไงก็ช่วยๆกันพัฒนาวงการดริ้ฟบ้านเรานะครับ สามัคคีกันไว้ คนไทยรักกันครับ

4. tonkmx

tonkmx New Member Member

319
    26
    0
    ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมก็ไม่ทราบตื้นลึกหนาบาง ต้นเหตุของเรื่องต่าง ๆ ที่เกิดขึ้น

งานที่ผ่านมา พี่จอห์น ก็ได้มีการเปลี่ยนแปลงในเรื่อง การอธิบาย กติกามากขึ้นจากทุกครั้ง พร้อมทั้งแผ่นป้ายในการอธิบายกติกา พร้อมทั้ง จอถ่ายทอดสด ตรงนี้ถือว่าเป็นการเปลี่ยนแปลงอีกหนึ่งอย่างที่ดีขึ้น แต่ แผ่นป้ายมันไปอยู่หลังบันไดอ่ะครับพี่ จอก็อยู่ด้านใน
    ผมว่าคนดูทุกคนอยากดูสด ๆ ที่สนามมากกว่า จริงมั้ยครับ......ความหมายคือ ทั้งป้ายและจอควรอยู่ที่ที่มีคนดู....ตอนนี้มันดันไปอยู่ด้านหลังคนดูซะส่วนใหญ่

พี่จอห์น อย่าน้อยใจไปเลย พี่ทำหน้าที่ของพี่ดีมากแล้วครับ

ยังไงก็อย่าทำให้กระทู้นี้กลายเป็นกระทู้ล่อเป้าเลยครับ ถือว่ามาออกความเห็นในทางสร้างสรรค์กันดีกว่า ขอให้มีจุดมุ่งหมายเพื่อการพัฒนาวงการ หันหน้าเข้าหากัน คุยกัน ร่วมมือกัน ผมว่าทุกปัญหามีทางออก ลองดูครับ ถ้าเคยลองแล้ว คราวนี้ไงครับเป็นโอกาสอีกครั้ง หวังว่าคงเกิดเรื่องดี ๆ ในไม่ช้า สาธุ...........

ป.ล. ขออภัยล่วงหน้าถ้าผมพิมพ์ขัดใจท่านใด

5. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    พี่จอร์น อย่าได้น้อยใจ ท้อใจไปเลยครับ พี่ทำงานได้ดี ถึงดีมากที่สุดแล้วจริงๆครับ ยิ้มหน่อยนะครับ เด๋วโลกไม่สดใส

ถ้าไม่มีพี่คอยพูด คอยให้คำแนะนำ แซว ฯลฯ งานนี้คงไม่สนุกแน่ครับ

ส่วนอันนี้
    "เอาอย่างนี้ละกัน คราวหน้า ถ้ากองเชียร์, นักแข่ง อยากให้ผมประกาศบอกเป็นคะแนน ผมจะบอกไปเลยละกัน จะไม่บอกว่ามีคะแนนตามอยู่ หรือนำอยู่หน่อยนึง โอเคนะครับ..." เจ๋งเป้งไปเลยครับ ดีมากๆ สู้ต่อไปครับพี่

6. เต๋อ

เต๋อ New Member Privilege

27
    5
    0
    นั่นดิชักไปกันใหญ่แล้ว เค้าจัดการแข่งขันมาให้เราดูกันเพลินๆ ไม่ต้องตีตั๋วเครื่องบินไปดูที่ญี่ปุ่นก้อบุญแล้วงานเข้าแบบนี้กระทบหลายฝ่ายผู้จัดเค้าจะเสียกำลังใจนะคราบการตัดสิน Drift มันก้อคงจะคล้ายๆลีลาศมั้ง เอามันแล้วก้อลีลาไว้ก่อน แต่การคอมเม้นท์ก้อต้องขอบคุณเพื่อนๆที่มาอ่านกันแสดงว่าหลายๆท่าน ต่างก้อให้ความสนใจต่อวงการ Drift และทุกคนอยากเห็นการพัฒนาก้อข้อเอาใจช่วยทุกๆฝ่าย ทั้งผู้จัด นักแข่ง สปอนเซอร์ และผู้ชม ขอให้ชมการแข่งขันอย่างหนุกหนานนะครับ สำหรับใครที่ดูไม่ค่อยเป็นแนะนำว่าให้เข้าไปดูบ่อยๆจะได้ เห็นกันจะจะ ว่าเค้าให้คะแนนกันอย่างไงและก้อจะได้ไปเป็นกำลังใจให้นักแข่งที่ตนชื่นชอบด้วย สู้เค้านะทาเคชิ (ผมใส่เสื้อสีขาว)

John <<GooD-oLd-CaR>> และ + SENG + ถูกใจสิ่งนี้
  7. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เป็นกำลังใจให้ ผู้จัด สปอนเซอร์ และนักแข่งทุกท่านนะคับ :cool:

8. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ผมว่าการให้คะเเนนยังไง ตอนนี้คงไม่สำคัญเท่าไหร่เเล้วละมั้งคับ

ทู้เริ่มออกเเนวน่ากลัวเเล้ว ไปดีกว่า...

9. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    ขอเม้นอีกหน่อยคะ

ในฐานะที่เป็นคนดูเต็มตัว และไปงานดริฟและรถแข่งต่างๆมาตลอดหลายปีแล้วค่ะ ขอขอบคุณทุกฝ่ายที่ทำให้มีงานต่างๆเกิดขึ้น เพราะมีความสุขทุกครั้งที่ได้ไปชม

ในเรื่องส่วนตัวของผู้จัดต่างๆ ขอไม่พูดถึงคะ แค่อยากฝากไว้นิดหน่อยว่า ไม่ว่าจะงานอะไรที่ไหนใครจัด มันคือ "มอเตอร์สปอร์ดไทย" ที่ทุกฝ่ายได้พยายามที่จะจัดขึ้นโดยมีจุดประสงค์ เพื่อพัฒนากีฬามอเตอร์สปอร์ตให้ดียิ่งขึ้น(จริงปะคะ?) แม้ว่าการดำเนินการจัดงานหรือกลยุทธ์ทางธุรกิจจะต่างวิธีกันก้อตาม แต่เชื่อแน่ๆว่า ไม่มีใครที่ต้องการให้กีฬามอเตอร์สปอร์ตไทยตกต่ำลง (ใช่ไม๊คะ ลองถามใจตัวเองกันดู)

ไม่ว่าวิธีปฏิบัติจะเป็นอย่างไร แต่ในฐานะคนดูแบบศิ อยากให้ทุกฝ่าย ทำเพื่อคนดู ทำเพื่อผู้บริโภค(เป็นอันดับแรก) ให้มาชมแล้วมีความสุขกลับบ้านไป เพราะคนเหล่านี้ เพียงต้องการมาดู เพื่อความบันเทิง มาดูความตั้งใจ&ความสามารถของนักขับไทย ความยิ้มแย้มแจ่มใส แพ้ชนะ แต่ยังเห็นรอยยิ้มของทุกคน

ต่อให้ท่านผู้จัด จะจัดงานได้ดีแค่ไหน ใช้งบมากแค่ไหน รถเยอะแค่ไหน ถ้าไม่มีคนดู มันก้อไม่มีความหมาย(ใช่ไม๊คะ?)

ถึงพี่จอห์น...อย่าน้อยใจไปเลยคะพี่ นู๋รู้ว่าพี่เหนื่อย แต่นู๋แฮปปี้ทุกครั้งที่เจอพี่ ที่ได้หวัดดีพี่ หรือโดนพี่แซว ถ้าไม่มีพี่ อะไรๆคงไม่สนุกเท่านี้หรอกคะ มันเป็นคู่กันไปแล้ว "มีดริฟต้องมีพี่จอห์น" น้องคนนี้เป็นกำลังใจให้คนนึงนะคะ :):):)

สุดท้าย..ในฐานะคนดู ไม่ได้ต้องการอะไรมากมายค่ะ ขอให้งานจัดอออกมาดี สนุก มันส์ เอนเตอร์เทนคนดูให้แฮปปี้กลับบ้าน แค่นี้ พอแล้วค่ะ

:):):):):):):)

10. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    เป็นกําลังใจให้ น้าจอร์จ ครับ ถึงตอนนี้จะไม่ค่อยมีโอกาศได้ไปดู สกเท่าไหร่แต่ก็รู้คับว่าน้าทํางานเต็มที่ทุกครั้ง สู้ๆ ครับ

11. ผมชอบพี่โอ๊ตมากเลยครับ ไปดูทีไรพี่ติดคอลิฟายทุกรอบอยากหัดขับดริฟแลวครับอาจต้องขอคำปรึกษาจะรบกวนพี่มาเป็นอาจารย์ว่าทำยังไงถึงได้ติดคอลิฟายทุกรอบเพราะพี่ขับไม่เร็วยังติดคอลิฟายเลยเครื่องก็ไม่แรงควันก็ไม่ค่อยมีต้องมีต้องมีเค็ดลับดีดีแน่เลยสอนผมด้วยนะพี่

12. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ไอ้จ้อน อย่างอน เขาสงสัยเรื่องคะแนน คนพากก็พากไป อย่าไปคิดมาก
    จะให้ถูกใจทุกคนมันคงเป็นไปไม่ได้

ยังมีคนอีกเป็นร้อย เป็นพัน เป็นหมื่น ที่คิดว่าคุณมึงทำหน้าที่ดีแล้ว:D
    จะมาเสียเวลาพิมพ์ไมเยอะแยะ เขาสงสัยเรื่องคะแนนก็ให้คนให้คะแนนมาตอบดิ

ทุกวันนี้ยังรำคาญคนพากเลยเนี่ยยย พูดมากกกฉิหาย อิอิ อย่างอนกูนะเว้ย:D

เรื่องอื่น No comment :D:D

John <<GooD-oLd-CaR>> และ Kammy ka~ ถูกใจสิ่งนี้
  13. เคยได้ยินเรื่องนี้มาเหมือนกัน แต่ก็ไม่ทราบตื่นลึก หนาบาง ว่าเป็นอย่างไร
    ต้องเข้าใจอย่างหนึ่งว่า ทุกวงการมีทั้งคนดีและคนไม่ดี
    ที่สำคัญ ไม่อยากให้คนดี คนตั้งใจทำงาน ต้องท้อแท้ หมดกำลังใจ
    ส่วนคนพากย์ โดยส่วนตัว เคยไปฟังแบบแนบชิดติดตัวมา
    ผมว่าเค้าทำงานได้ค่อนข้างดีมากเลยทีเดียว
    ยิ่งตอนเวลาน้องร่างยักษ์ร่วมพากย์อยู่ด้วย มันดูลงตัวที่สุด
    ส่วนการให้คะแนนนั้น ส่วนตัว ผมว่า เหมาะสมดีแล้ว.

14. TonkHotto

TonkHotto New Member VIP

131
    4
    0
    เหมือนจะเคยคุยเรื่องนี้กันมาหลายรอบแล้วนะครับเนี่ย

น้าจอนห์สู้ๆ

ต้องMONZAเองครับ

15. AorRacing

AorRacing Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

31
    5
    8
    ทำความเข้าใจใหม่นิดนึง สำหรับผู้อ่านบางคน เผื่อว่าจะมีใครเข้าใจผิด ว่าบุคคลที่ Kengracing กล่าวถึงคือผู้จัดงานดริฟท์ ไม่ใช่พิธีกรที่ชื่อ "จอร์น" (John <<GooD-oLd-CaR>>) ซึ่งจอร์นและเก่งก็เป็นเพื่อนกัน ร่วมงานกันบ่อยๆ เค้ายังบอกเลยว่าจอร์นทำงานดีมากๆ อธิบายให้ผู้ชมได้เข้าใจรูปแบบการให้คะแนนและการแข่งเข้าใจง่าย ส่วนการตัดสิน แพ้-ชนะ เป็นเรื่องของกรรมการ

วันนี้เท่าที่ทราบมีผู้ที่โดนสังเวยไปแล้ว 2 คน ที่พยายามแสดงความคิดเห็นในความเป็นจริงเกี่ยวกับเรื่องที่เกิดขึ้นตลอดระยะเวลาที่ผ่านมาของผู้จัดดริฟท์รายนี้ ซึ่งอาจจะทำให้บุคคลที่ถูกกล่าวถึงนั้นรับไม่ได้ กับความเป็นจริงที่ตัวเองได้ทำไว้

ถ้าคุณอยากให้วงการดริฟท์โตเร็วกว่านี้ ต้องเปิดใจกว้าง โดยควรจะให้มีผู้จัดเพิ่มขึ้น หรือเปิดโอกาสให้นักแข่งไปหาประสบการณ์ใหม่ๆ จากรายการแข่งอื่นๆ ซึ่งจะเป็นผลดีต่อนักแข่งและวงการที่ก้าวไกลกว่านี้

หรือถ้าผู้อ่านมีความเห็นที่อยากจะให้วงการดริฟท์พัฒนาไปไกลกว่าที่เป็นอยู่ หรือมีความคิดเห็นอะไรที่มากกว่านี้ ช่วยแสดงความคิดเห็นออกมาได้เลย

16. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    มาลงชื่อว่าอ่านไปแล้ว..............................................

17. killer of dooms

killer of dooms New Member Member

162
    1
    0
    เอาข้อความทั้งหมดที่post กันมา และ ตอบกันไป เอาไปลงใน Drift Forum สิครับ
    ถูกที่ ถูกทาง และ ถูก......ด้วย

หมายเหตุ....ยินดีที่ได้ยินข่าวมาว่า ยางนอกยี่ห้อหนึ่งจะจัดงานdriftขึ้นมา เราจะได้ดูอะไรที่มากกว่า ว่าไหมครับ

---------- Post added at 20:14:43 ---------- Previous post was at 20:14:27 ----------

เอาข้อความทั้งหมดที่post กันมา และ ตอบกันไป เอาไปลงใน Drift Forum สิครับ
    ถูกที่ ถูกทาง และ ถูก......ด้วย

หมายเหตุ....ยินดีที่ได้ยินข่าวมาว่า ยางนอกยี่ห้อหนึ่งจะจัดงานdriftขึ้นมา เราจะได้ดูอะไรที่มากกว่า ว่าไหมครับ

18. MIXMAN

MIXMAN New Member Member

89
    1
    0
    ขอให้ทำความเข้าใจกับกระทู้และใช้สติในการตัดสินใจครับ ทุกคนมีเหตุผลของตนเอง
    ความเข็มแข็งจะนำพาไปสู่ชัยชนะครับ

ปล.คุณเก่งครับ คุณคือเจ้าของเว็ปไซค์ที่เกี่ยวกับMOTORSPORT โดยตรง และเป็นเว็ปที่มีผู้ใช้งานมากที่สุดในประเทศไทย ถ้าไม่มีคุณผมว่าผู้จัดก็เหนื่อยครับ
    ( ลองมีการจัดการแข่งขันอะไรซักอย่างแล้วไม่มีการ PR ในRCWEB ดูสิ )

19. MIXMAN

MIXMAN New Member Member

89
    1
    0
    ลืมอีกอย่างครับ คุณจอห์นทำหน้าที่ได้ดีมากแล้วครับ ไม่นานอาจได้ร่วมงานกันซักครั้งนะครับ

20. box box

box box Guest

0
    0
    0
    อะไรเอ่ยไม่ได้ยินกับหู ไม่ได้ดูกับตา และไม่ได้สัมผิสกับตัวเอง

เก่งคุณโดนเอกตบที่สนามพีระฯยังไม่เข็ดอีก ส่วนไอ้โตมึงก็เด็กเมื่อวานซืน ไม่ได้อยู่ในวงดริฟท์เสือกออกความคิดเห็น จะชะเลียสปอนเซอร์มึงหรือไงไอ้สาด ชอบโชว์โง่อยู่เรื่อยขับรถก็โชว์ห่วยอยู่แล้ว ส่วนไอ้Jzge มึงนะไอ้หนุ่มอยู่กับเฮียเก๊ามึงก็ด่าเขาให้คนอื่นฟัง มึงนี่สันดานเหี้ยจริงๆ เก่งนักไอ้พวกนักเลงคียบอร์ด แน่จริงถ้าคิดว่าจัดดีกว่าก็มาจัดแข่งกับไอ้เอก ซิวะ ถ้าคิดจะพัฒนาวงการจริงๆ อย่ามายกตนข่มท่านเลย

21. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เคยสงสัยอยู่เหมือนกัน

ว่าทำไมนักดริฟ 2 ท่าน

จึงไม่ลงแข่งอีกเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มิถุนายน 2009
  22. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    เรา รู้ จากนัก แข่งกันเปล่า ง่ะ ว่า จริงหรือเปล่า

เพราะผมคิด ว่า พวกนี่ คือสีสัน แห่งวงการ

ยิ่งมีนักแข่งมากขึ้น สีสันมันก็มาก ขึ้น

ส่วนนึง ถ้า ให้ ผมคิด เรื่องรายการ แข่ง

หากมี 2 งานให้เปรียบเทียบจริงๆ

งานที่ มีนักแข่งเก่งๆ ผมว่างานนั่นแหละ

นักแข่งเลือกไป เพราะ เวลาแข่งขัน ในวงการนี้

ผมเชื่อว่า นักแข่ง อยากพัฒนาฝีมือ ขึ้นๆไป +

อยากมีความชนะ คนเก่งๆ

23. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ถ้าเป็นเรื่องจริงก็คง Talk of the Web ไปแล้ว ทำไมไม่มีใครเห็นเหตุการณ์เลยล่ะ

แค่มาเห่าพรึมพรำอยู่ข้างหลังที่ฟังประโยคไม่รู้เรื่องนี้นะ บอกว่าตบ ไม่พูดเข้าข้างตัวเองไปหน่อยเหรอ
    ตอนที่เจอที่พีระ ไม่รู้จัก ไม่อยากคุย เดี่ยวมันกัดเอา ไม่คุ้ม

เมื่อไม่นาน มีพี่คนหนึ่ง (ไม่ขอกล่าวชื่อจะได้ไม่มีปัญหากับเค้า) ฮอตไลน์สายด่วนมาถามว่า เก่งโดนต่อยที่สนามเทพนครจริงหรือเปล่า นี้ก็ไม่รู้ข่าวเป็นแบบนั้นไปได้ยังไง แค่เห็นหน้ากันในระยะ 5 เมตร แล้วก็เห่าพรึมพรำอีกเช่นเคย ก็ไม่รู้ว่าไปแอบต่อยกันตอนไหน คนทั้งสนามก็ต้องมีคนเห็นบ้างแหละ แต่นี้ไม่มี พูดเองคนเดียวว่ากูแน่มาก เป็นนักเลงชกต่อย คิดว่าเป็นเรื่องที่น่าชื่นชมหรือไง โตแล้ว ไม่ใช่เด็กๆ ที่มีเรื่องทะเลาะแล้วมาชกต่อยกัน แต่ก็อย่างว่าแหละ ต่อยพ่อของตัวเองได้ ต่อยคนอื่นก็คงไม่แปลก

เอาเป็นว่า ถ้ามีเรื่องราวเหล่านั้น เรื่องจะกระจายในเว็บเร็วมากๆ Talk of the Web ชัวร์
    และที่สำคัญถ้ามีเรื่องแบบนั้นไม่มีเหตุผลต้องเข็ดนะ "เพราะกูไม่ผิด ที่เปิดเผยความจริงให้สาธารณะชนได้รับรู้"

ส่วนข้อความเหล่าเนี้ย เดี่ยวจะมีชุดใหญ่ตามไปหาอีกเยอะ ไปด่าเค้าทำไม อยู่ดีๆ ไม่ว่าดี
    แล้ววันนี้ที่โทรไปที่ทำงานของโต เพื่อให้ที่ทำงานเค้าบีบให้โตออกจากงาน "ทำเพื่ออะไร ทำแล้วได้อะไร" ความสะใจสำหรับคนที่รู้ความจริงของตัวเอง งั้นเหรอ นิสัยเดิมไม่เคยเปลี่ยนแปลงเลย กัดตรงหน้าไม่ได้ก็กัดลับหลังซะงั้น

แก้ไขล่าสุด: 10 มิถุนายน 2009
    Show Aof และ musachi ถูกใจสิ่งนี้
  24. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    หึหึ

เอาน่ะครับ เดี๋ยวจะไปกันใหญ่ครับ ใจเย็นๆดีกว่าครับ

25. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ถ้าใครไม่ทราบเรื่องราวลึกๆที่เกิดขึ้น ผมว่าอย่าออกความเห็นดีกว่าครับ
    ถ้าไม่เคยเจอกับตัว หรือเห็นกับตา บางเรื่องถ้าคุณรู้ คุณอาจจะไม่เชื่อก็ได้ว่าเป็นไปได้ขนาดนั้น
    จริงๆมันน่าจะจบตั้งแต่แยกย้ายกันไปพัฒนาวงการ(ตั้งนานแล้ว)

ก็ต้องเข้าใจเค้าหน่อยแหละ เหลือสิ่งเดียวที่สามารถยึดมั่นถือมั่นไว้ได้

ตากแมวไว้ กลัวปลาย่างมาคาบแมวไปแดก ...

26. ความจริงย่อมคือความจริง.....................อ่ะน่ะพี่เก่งคงมีคนแอบอิจฉา................ส่วนพี่จอร์นก็อย่าท้อครับสู้ตายลูกพี่...................................

27. mayabusa

mayabusa New Member Member

12
    1
    0
    อืม ยังเคยเห็นนักดริฟ เก่งๆในยุคเริ่มต้นหลายคนนะครับ ยังสงสัยเหมือนกัน ว่าทำไมบางท่านถึงไม่ยอมลงแข่งเลยทั้งที่แต่ละคนเวลาออกไปโชว์ตามงานต่างๆ ฝีมือระดับเทพทั้งนั้น

28. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    เจ้ดเข้........กรูชอบเพลง ปอยฝ้าย มาลัยพร กรูผิดเชี่ยไรเนี่ย

กรูอยู่ของกรูเฉยๆนะเว้ย ไปออกความเห็นอะไรตรงไหนว่ะ

แล้วกรูไปด่าเฮียเก๊าเค้าตอนไหนว่ะน้อง......คนอย่างกรูสำนึกบุญคุณคนทุกคนน่ะเว้ย

ไม่เหมือนใครบางคนหรอกครับ ถ้าไม่จบเดี๋ยวจะมีนิทานอีสปเล่าให้ฟังว่ะ

อ่อ....ก่อนที่จะเรียกคนอื่นโดยใช้คำนำหน้าว่า....ไอ้.....ควรพิจารณาให้ดีก่อนด้วย....

กรูปีนี้ก็ 38 แล้วนะ อยู่ในวงการนี้มาก็นานแล้ว แต่ไม่เคยจะทำตัวเด่นดังอะไร

อยากอยู่เงียบๆ....สบายๆ....หลายๆคนในเวบนี้ยังไม่รู้ด้วยซ้ำไปว่ากรูเป็นใคร

ขอกรูอยู่ของกรูเฉยๆได้ไหม อย่ามายุ่งกับกรูเลย

แก้ไขล่าสุด: 10 มิถุนายน 2009
  29. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจให้

!!! KaNny !!! (วันนี้), 4A-GEU (เมื่อวานนี้), ANTILAG (เมื่อวานนี้), aong83pg (เมื่อวานนี้), art_dangsticker (เมื่อวานนี้), ctrl_s (เมื่อวานนี้), Emporio (เมื่อวานนี้), fabulous (เมื่อวานนี้), FanขับมิกM (เมื่อวานนี้), GAP_B11 (เมื่อวานนี้), indytrade (เมื่อวานนี้), Kammy ka~ (เมื่อวานนี้), KengRacing (เมื่อวานนี้), Kookie (เมื่อวานนี้), kreang_180sx (เมื่อวานนี้), lancerck4 (เมื่อวานนี้), man200sx (เมื่อวานนี้), naydol (เมื่อวานนี้), NuchyRacing (เมื่อวานนี้), OF [email protected] (เมื่อวานนี้), p a n [ A m] (เมื่อวานนี้), Parch 92 (เมื่อวานนี้), Pieak115PowerHaus (เมื่อวานนี้), RETRO SPEC (เมื่อวานนี้), san leo (เมื่อวานนี้), teto (เมื่อวานนี้), Thew115PowerHaus (วันนี้), tiaw_joe (เมื่อวานนี้), TonkHotto (เมื่อวานนี้), tonkmx (เมื่อวานนี้), tung@EP 71 (เมื่อวานนี้), ZaKao (เมื่อวานนี้), ก็แค่เสรีไทย (วันนี้), น้องชมพู & ลูกหมูแดง (วันนี้)

รวมถึงความคิดเห็นที่ให้กำลังใจผมทุกท่าน
    ขอขอบคุณครับ อ่านแล้วมีกำลังใจขึ้นอีกเยอะ

ส่วนปัญหาเรื่องอื่น ๆ อย่างที่แจ้งไว้ครับ
    ผมไม่ขอออกความคิดเห็นเพราะเราไม่รู้เรื่อง
    ถ้าไปสะเออะให้ความคิดเห็น มันเหมือนพวกอยากดังครับ
    ดังนั้นผมขออยู่นิ่ง ๆ นะครับ อย่างไรก็ตาม
    ดริฟท์ เป็นวงการที่ผมชื่นชอบมาก ๆ ทั้งเรื่องของนักแข่ง เรื่องของรถ

และสุดท้ายจริง ๆ ผมอยากให้ทุกคนรักกันครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

id56 ถูกใจสิ่งนี้
  30. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :) ... พี่จอห์นครับ วันนึงที่ตรูท้อ พี่จอห์นก็ให้กำลังใจเสมอจนถึงทุกวันนี้...

วันนี้ถ้าเพื่อนคิดน้อยใจว่าทำได้ไม่ดีพอ...
    แต่ตรูขอบอกว่า

มรึงเป็นเพื่อนที่ดี...
    มรึงเป็นคนทำงานในหน้าที่ได้ดีเช่นกัน...มรึงมีการพัฒนาตัวเองตลอดในทุกๆสนาม

ทำเต็มที่...บางทีก็ท้อ...แต่ไม่มีถอย อันนี้กรูให้ยืม ไม่คิดตังค์...อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้