นอกรอบมั๊ย แบบชิวๆ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย lovesingha, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    กำลังจะเข้ากรุงเทพ
    เดี๋ยวกลางคืนโทรหาพี่โอ๋หรือพี่มาร์ช นะคราบ 555
    อยากกินเหล้า+นารี

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ุสรุป แก๊งค์เดิม
    ที่ร้าน PARKING TOY คืนนี้ 2 ทุ่มครับ
    ใครสนใจกริ๊งกร๊าง มาได้ครับผม

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    กลับมาแล้วคับ พอดีกลับก่อน อิอิ

ชอบ ดนตรี มากที่สุดเลยคับร้านนี้ ไม่ได้ ฟังแบบนี้มานาน

ส่วนสาวๆ ก็ 5555555 ไม่มีอาไรจาพูดนอกจาก เยอะ ขาว อื้มมมมมมมมมมมมมมมมมมม

4. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ไม่ได้ไป ไม่ว่ากันนะครับ ติดภาระกิจสำคัญด่วน หุหุ

5. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    พี่มาร์ชครับ สิ้นเดือนนี้เคลียนะครับพี่ผมสัญญา ติดขัดจิงๆครับเดือนที่แล้ว อิอิ

6. Turboman

Turboman New Member Member

97
    3
    0
    เมาตึงๆ เหมือนกันครับ

7. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    สาวๆสวยๆเยอะดี แต่ผู้ชายแม่งเยอะมากน่ารำคาญไม่มีร้านที่มีแต่สาวๆเยอะๆแล้วผู้ชายน้อยๆบ้างเหรอ เดินไปกระดอเต็มร้านเลยน่าเบื่อ:confused::confused::confused:

แก้ไขล่าสุด: 22 มิถุนายน 2009
  8. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ^
    ^
    ข้างบนนี้ เก็บกด มากแห่ะ 555..

9. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ขอโทษทีคับวันนั้นกะจะไปด้วยอยู่แล้ว
    แต่ว่าพาแม่ อาม่าไปกินข้าวมาเหมือนกันคับ
    พาไปร้าน ปาบุรี (เขียนชื่อร้านถูกไหมเนี่ย)
    นั่งไปสักพัก อาม่าผมถามเมื่อไหร่มันจะเลิกเล่นเพลงซะที 555
    พอเช็คบิลหมดไป1600 อาม่าผมบอกอีกว่า ทำไมแพงจัง รู้งี้กินน้ำพริกดีกว่า
    ผมละขำไม่ออกเลย 555
    แต่นั่งสบายดีนะคับร้าน เหมาะกะการสังสรรค์ แต่ขาดสาวๆ

10. daisuke

daisuke New Member Member

77
    0
    0
    เอาไว้เราไปแก้ตัวพร้อมกันนะพี่

11. lovesingha

1,407
    6
    0
    อ.อ๊อด ท่าทางเก็บกด เอา ญ.เยอะ ๆ ไม้โท มั้ยพี่

12. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ทุนทรัพย์ร่อยหรอแล้วครับท่านพี่

13. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    เลี้ยงเปล่าหล่ะถ้าเลี้ยงผมไปได้ตลอดแหล่ะ:p:p:p

14. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    พี่มาร์ช เลี้ยง ผมขอไปด้วยนะ

15. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เสาร์ 4 นี้ มีใครสนใจไปดู The Sun ที่ Over Tone RCA มั้ยครับ
    ต๊อก ใหม่ มาร์ช ว่างเปล่าครับ

16. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    กะลังเคลียร์คิวคร้าบบบบบบบบบบ

17. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    รวมพลคนแก่
    อิอิอิอิอิอิ

18. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    อยากไปด้วยจัง

19. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    หายไปไหนมาเนี่ย คุณพี่

20. lovesingha

1,407
    6
    0
    ไม่ได้ไปครับ หุหุ

21. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    แรงเกิ้นนนนนน F CON

22. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เป็นค่ำคืนที่ประทับ ใจมากครับ
    The Best Show < The Best Rocker จริงๆ สุดมากครับ
    ถือเป็นโชว์ที่ดีที่สุดแห่งปีครับ

สมกับคำที่ว่า ROCK NEVER DIE จริงๆครับ
    พี่โป่ง ปฐมพงษ์ สมบัติไพบูลย์ กับการร้องเสียงสูงอันทรงพลัง 2 ชม.เต็ม โดยเสียงไม่ตกเลยครับ / ไม่หน้าเชื่อว่าอายุขนาดนี้ยังThe Best อยู่เลยครับ สุดจริงครับ (ไปยืนฉี่ข้างกันกับผม ในห้องน้ำ แกยังจำผมได้แห่ะ 555.. 10กว่าปีที่ไม่ได้เจอกัน )
    พี่ป๊อบ จักรรินทร์ ดวงมณีรัตนชัย อันนี้ก็สุดครับ ทั้งSound ทั้งการใช้Effect ลูกSpeed ลูกSwiff และPatternที่วางสำหรับการโชว์ ยังเร็วและหวาน มาก จนฝรั่งยืนยกนิ้ว เป่าปาก ให้กันตลอดโชว์ครับ
    พี่ปอง มือกลอง อันนี้อายุมากที่สุดในวงแต่ ยังแรงดี ฝีมือไม่ตก สมกับเป็น โซฮานเมืองไทยจริงๆครับ
    ส่วนอาจาร์ย พิทักษ์ ศรีสังข์ งานนี้แกไม่ได้มาครับ แต่พี่คนที่มาเล่นแทนก็สุดยอดเช่นกันครับ

เปิดโชว์ ด้วย เพลงของ Black Sabbath ,IRON MAIDEN และ Led Zeppelin
    จากนั้นต่อด้วยผลงานเจ๋งๆ ไล่มาตั้งแต่ สมัย ดิ โอราฬ PJ. / หิน-เหล็ก-ไฟ / เดอะ ซัน

มีแฟนเพลงน้องๆวัยรุ่น และ ฝรั่ง ที่ไม่เคยชมการแสดงสดของ The Sun ผ่านหน้าร้านแล้วได้ยินเสียงการแสดง
    ซื้อบัตรเข้ามาดูกันเป็นจำนวนมาก ให้ยืนโยกหัว ชูไม้ชูมือกันเป็นแถว

พี่ยี๊ ยังไปยืนชูมือกับน้องๆ เลยครับ 555...

ประทับใจแฟนเพลงรุ่นเก่าจริงๆครับ:cool:

23. lovesingha

1,407
    6
    0
    ออกมาหลายคืนแระ หมดแรงอะ โอ๋นี่ สุดยอดจริง ๆแฟนพันธ์แท้

24. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ต้องรับยอมว่ะ ว่าสมัยเราวัยรุ่น เพลงพวกนี้มีอิทธิพลกับชีวิตวัยรุ่นยุค Generation นั้นสุดๆจริงๆ
    ได้ฟังแล้วก็นึกถึง อดีตสนุกๆสมัยนั้นมากมาย ทั้งเรื่องเพื่อน เรื่องหญิง เยอะแยะ ไปหมด 555...

สมัยตอนผมวัยรุ่น ผมเรียนดนตรีที่โรงเรียนศุภการ มีปรมจารย์ยุคนั่นหลายท่าน มาถ่ายทอดความรู้ให้
    พอดีช่วงนั่นเรียน Fussion Jazz กับ อ.วิโรจน์ สถาปนาวัฒน์ แห่งวง Infinity ที่กลับมาจาก Berkley ใหม่ๆ
    เลยได้ไป คลุกคลี อยู่ในวงการเพลง รู้จักปรมจารย์รุ่นใหญ่หลายท่าน
    รวมทั้งสมาชิก หิน-เหล็ก-ไฟ ที่สมัยนั้นยังเป็น ดิ โอฬาร์
    ตอนหลังพี่สาวผม เป็นมือกลองHeavy Metal หญิงที่ได้รับรางวัลสีสันอวอร์ด สาขาศิลปินROCKหน้าใหม่ยอดเยี่ยม คนเดียวของเมืองไทย กับอัลบั้ม NeverLand
    เลยสนิทกันกับปรมจาร์ยยุคนั่นหลายท่าน ที่มาสอนวิชากันถึงบ้านบ่อยๆ
    พอมาถึงยุค หิน-เหล็ก-ไฟ ก็สนิทกับพี่ปืน น้องพี่โป่ง เลยได้ฟังเพลง DEMO ตั้งแต่อัลบั้มไม่เสร็จมาตลอด
    เรียกว่าโตมากับเพลงยุค 70-80 นั่นเลยก็ว่าได้ 555..

25. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    เย็นวันเสาร์ที่ 18 กรกฏา ใคร ว่าง บ้าง......กินข้าว เจอกันหน่อย......ไม่เจอกันนานแล้วว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้