นอกรอบมั๊ย แบบชิวๆ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย lovesingha, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    พี่อยากได้ 8 อะดิ แต่ไม่มีปัญญา

ถ้า เอารถไปขาย กะรวมตังที่ซ่อมคันนี้ คงซื้อได้เกิน ครึ่งคันและ อิอิ

2. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    จะสรุปวันและสถานที่เย็นนี้นะครับ เอาเป็นว่าใครสะดวกก็เจอกันใครไม่สะดวกก็ไม่เป็นไร
    เดี๋ยวผิด คอนเซ็ป นอกรอบ แบบชิวชิว

3. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ผมก็อยากได้ 9 อ่ะ รอเก็บเงินมั่ง อิอิ

เสาร์นี้ไปอัดรถเล่นกันม่ะ เบื่อๆ

4. lovesingha

1,407
    6
    0
    ที่ไหนดีหว่า ช่วยนึกหน่อยดิ หุหุ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมว่า มาร์ชควรจะไปหัด ไดร์ฟกอลฟ์ ดีกว่า :cool:
    มาร์ชสรุป เลยครับ
    ถ้าไม่มีธุระ ผมไปได้หมดครับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เสนอ ร้าน A&W ปตท.วิภาวดี ครับ 5555....

7. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    เอาฝั่งนี้มั่งจิ........ คนชานเมืองบางนา ไกลโพ้ดๆ

แต่ตูก็ไปได้ทุกทีสิน่า

8. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    มาฝั่งนี้หน่อยยย อิอิ

9. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    พ่อมาร์ช สรุปกันหรือยังครับ

ว่าจะไปทานอะไรกัน น้องกั๊กรอแย่แล้วมั้ง อิอิ
    หรือว่าแอบไปหัด ไดร์ทกอลฟ์อยู่หว่า...

10. toku

1,101
    4
    0
    หัดไดร์ฟที่ A&W ชัวร์ครับพี่ท่าน

11. lovesingha

1,407
    6
    0
    นึกที่ไม่ออก แต่โทรมาหลังไมล์ได้ หุหุ

12. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    :pที่ไหนจัดมา:p

13. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    รอฟังอยู่........เย็นวันเสาร์.......ดีที่สุดดดด :D

14. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เข้าบอร์ดไม่ได้เมื่อวันศุกร์เลยไม่รู้เลยคับว่าไปไหนยังไงกัน
    ผมก็เลยเข้ากรุงเทพแล้วตรงเข้าบ้านเลยอ่ะ
    สงสัยพี่มาร์ชจะไปลงอ่างทองคำ

15. toku

1,101
    4
    0
    เห้นว่าไปนั่งฟังเพลงเก่าๆ ชิวๆ กะท่านประธานโอ๋กันดูดดื่มสองคนน่ะ

16. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ตอนแรกว่าจะไปฟัง Tribute เดอะ บีทเทิ้ล เล่นโดยวง Impossible ที่ OverTone RCA.

แต่น้องใหม่อยากฟัง Heavy Heavy หน่อย
    เลยไป ROCK PUB กันมาครับ
    มี ผม มาร์ช ใหม่ ครับ
    เห็นมันแนว Heavy เลยไม่ได้ชวนน้องๆเลยครับ เกรงว่าน้องๆจะเกิดไม่ทันกัน 555..

17. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เข้าใจครับ ท่านผู้อาวุโส ทั้งหลาย หุหุ

18. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38

อิอิอิอิ
    โดนกันไป

19. MooJa

648
    3
    0
    ใครชอบฟัง Heavy Metal ไป Rock Pub ไม่ผิดหวัง

20. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    สไตล์ Deep Purple , Queen , ฯลฯ.......หรือเปล่า........น้องๆ เกิดไม่ทัน.....55 :drum:

21. lovesingha

1,407
    6
    0
    ตามประสาคน แ.... ฮ่าๆๆ

22. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    เติม ก่ ให้ละกันพี่มาร์ช อิอิ

23. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    ดีน๊ะที่ไม่ได้ไปด้วยไม่งั้นโดนเรียกเป็นแก๊งคนแก่แน่ๆๆ:D:D:D

24. toku

1,101
    4
    0
    อ่ะ ผมติดธุระ พอดี้....... อิอิ

25. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    แก่ เก่อ ที่ไหนครับ ROCK Never Die ต่างหากครับ 555..
    เอาเป็นว่า ยังไม่แก่ครับ แค่เกิดทัน ไม่ใช่ทันฟังอย่างเดียว แต่มันดันทันเล่นเพลงพวกนี้ที่ Ad Maker กับ Metal Zone หลังสวนด้วยต่างหาก555..

เอาแบบนี้ดีกว่าครับ
    ตัดสินว่าใครแก่ไม่แก่ จากนี้ดีกว่า
    ลองอ่านดูครับ.......

John Lennon
    George Harrison
    Paul McCartney
    Jimi Hendrix
    THE QUEEN
    Jeff Beck
    Chuck Berry
    James Brown
    Eric Clapton
    Cream
    The Bee Gees
    Bruce Springsteen
    Genesis
    B.B. King
    The MC5
    Deep Purple
    The Doors
    Bob Dylan
    Bob Marley and the Wailers
    The Jackson 5
    Janis Joplin
    Stevie Wonder
    Elton John
    Carole King
    Led Zeppelin
    Martha and the Vandellas
    Van Morrison
    The Rolling Stones
    Santana
    The Pink Floyd
    The Police
    Rod Stewart and The Faces
    James Taylor
    Bruce Springsteen
    Aerosmith
    War
    Europe
    The Who
    Stevie Wonder
    The Yardbirds
    Yes
    Neil Young
    Frank Zappa
    The Zombies
    The Eagles
    The B-52's
    URIA HEEP
    GRAND Funk
    Bad Company
    KANSAS
    KISS
    YES
    LUUREN HILL
    Rod Stewart
    Elton John
    Spirogyra
    Neil Young
    Carole King

ใครรู้จักชื่อข้างบนนี้เกิน 20 ชื่อ อันนี้พิจารณาตัวได้แล้วครับ อิอิ .....
    คร่าวหน้าจะได้โทรไปชวนถูกคนหน่อย 555...

Van Halen
    sTEVE vAI
    Joe Satriani
    YINGWIE
    Black Sabbath
    Scorpion
    MEGADETH
    MR.BIG
    Guns N' Roses
    IRON MAIDEN
    Metallica
    Prince
    X JAPAN
    Def Leppard
    Bon Jovi
    Ozzy Osbourne
    Peter Gabriel
    NIRVANA
    LP
    RHP

ส่วนใครรู้จักชื่อด้านล่างเหล่านี้ ก็เตรียมพิจารณาตัว ได้แล้วเช่นกันครับ
    ว่าจะเริ่มเดินสยาม ไม่ได้แล้ว 555..
    เด็กๆมันจะมองเอาว่ามาเดินทำไรฟร่ะ 555...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มิถุนายน 2009
  26. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผมไม่รู้จักเลย
    อิอิอิอิอิอิอิอิ

27. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    อ๋อ...
    เผื่อใครอยากแอบไปนั่ง Rock Pub คนเดียว เพราะกลัวเพื่อนจับได้
    ตอนนี้แนะนำ วันพุธ พฤหัส เสาร์ ครับ
    มีวง MUNDEE ของ รุ่นพี่ผมเอง อ.เอกมันต์ โพธิ์พันธ์ทอง มือกลองระดับตำนานของเมืองไทย เล่น 11.45 - 02.00 น.
    ส่วนน้าแหลม น้าช.อ้น และอากิตติ แกไม่ได้เล่นประจำที่นี่แล้วครับ มีมาแจมบ้างในบางโอกาส

ส่วนใครชอบ Heavy / Rock / Fussion และ New Age Rock เมืองไทยทั้งหลาย
    แนะนำที่ Over Tone muSIC cave / RCA อีกที่ครับ
    พี่โอ้ โอราฬ พรหมใจ ตอนนี้ประจำอยู่ที่ร้าน OverTune RCA กับ อาจาร์ยปราชญ์ อรุณรังสี และ พี่โอม ชาตรี คงสุวรรณ
    และมีวงร็อคตำนานเมืองไทย อย่าง The Sun / Ynot7 / คาไลโดสโคป / T-Bone / Wizard / พี่แมว
    มาสลับหมุนเวียนตาม Shedule

ส่วนพี่ป้อม กับ พี่ปุ้ม โอโต้บาร์หน น้าหมู คาไล ตอนนี้ยังหาตัวไม่เจอครับ

28. MooJa

648
    3
    0
    พี่โอ๋คราวหน้าไป OVER TONE มั่งดีกว่า

29. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    Van Halen รู้จักเป็นอย่างดีเพราะตอนอยู่เมกาได้มีโอกาสไปส่งอาหารที่บ้านของ David Leeroth นักร้องนำของวงบ่อยๆ ให้ Tip ดีโคตร พูดจาดี ผมยังขอลายเซ็นต์มาด้วยเลย แต่แม่งชอบเล่นพวกยาเสพติดบางทีเจอก็เพี้ยนๆโวยวาย:):):)

30. lovesingha

1,407
    6
    0
    ท่านประธานครับ over tone วันไหนดีครับผมพร้อมแว้วววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้