+++ Review KYB 2009, The awesome suspension +++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 6 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    อันนี้ต้องไปถามพี่ยุ่นเค้าละ

เพราะชุดเเรก ข้างหน้า 240 ข้างหลัง 160

อีกชุด หน้า 220 หลัง 190

วิ่ง ถนน ไม่ รีบ ฝา ท้าย ดัง สนั่น เลย :cry: :cry: :cry: :cry:

2. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    DC2 เค้าคุยกัน คริคริ :D

3. JaCk_SiR

JaCk_SiR New Member VIP

680
    86
    0
    ข้อมูลแน่นม๊ากๆๆเลย คับ พี่ :)

4. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    บทความดีๆมีมาอีก ต่อไปขอ tein นะคร๊าบบบบบบ :D

ปล.ถ้าจะให้ดีให้คะแนนเป็นดาวด้วยจะดีมากเช่น เต็ม 5 ดาว ความสวยงามยี่ห้อ xxx ได้ 3 ดาว เพราะอะไรก็ว่าไป การใช้ในชีวิตประจำวันได้กี่ดาวก็ว่ากันไป จะดีมากๆเลยคร๊าบบบบคุณเพื่อน :)

5. JaCk_SiR

JaCk_SiR New Member VIP

680
    86
    0
    ไม่เอาบทความยี่ห้อ JIC มาบอกบ้างเหรอ ครับ พี่ยม :)

6. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ท่าทางจะชอบแปะดาวนะเมิงเนี่ย :D

7. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ได้คืบจะเอาศอก ... :rolleyes:

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    อยากเห็น Review ของ TEIN กับ Cusco Zero2 ด้วยครับ :D

9. TongMan

TongMan New Member Member

7
    2
    0
    เทพมากครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
    อ่านเพลินๆ เลย:)

10. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    ข้อมูลแน่นมากๆครับ

ของเทพๆ....ราคาก็เทพตาม อยากดู Review ของบ้านๆอย่างกระบอกเหลืองสปริงไอบัคมั่งอ่ะครับ

11. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ ครับ
    อยาก Review OHLINS PCV ด้วยอ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    :D

12. TEIN ตอนนี้มี Flex กองอยู่หลังรถ 1 ชุด ขอเวลาล้าง ทำความสะอาด ถ้ามีเวลาเด๋วจะเอามา Review อีกทีครับ

จริง ๆ ก็อยากทำแบบนั้นเหมือนกัน แต่ผมไม่ใช่คนที่แยกความรู้สึก หรือสามารถขนาดที่จะบอกได้ว่าอะไรควรจะได้คะแนนเท่าไหร่ เพราะของแบบนี้ต่างคน ต่างใจ เลยเอาความรู้สึกของตัวเองเป็นที่ตั้ง จากที่ได้ลองมาจะดีกว่าครับ เด๋วผมว่าดี แต่คนอื่นอาจจะว่าไม่ดี ความเห็นมันอาจจะไม่ตรงกันได้

Cusco Zero2 น้ากาญ Review ไว้แลอย่างละเอียดแล้วในกระทู้ของ OHLINS DFV ซึ่งผมก็ Copy มาไว้ในกระทู้นี้น่าแรกแล้วครับ ทั้งคอมเม้นจากน้ากาญจน์ และโอ๊ต ละเอียดยิบเลยครับ

ที่ผมตั้งใจไว้คืออยาก Review ของที่มีคนใช้น้อย ๆ หรือของที่หาค่อนข้างยากมากกว่า ไม่ใช่เน้นเฉพาะของแพงนะครับ แต่เพราะว่าของทั่ว ๆ ไปยังพอหาข้อมูลจากคนที่เคยใช้ได้ง่าย ลองนั่งได้ แต่ของบางอย่างไม่รู้จะถามใคร คนที่พูด ๆ กันก็ไม่เคยใช้ซะเป็นส่วนใหญ่ เลยเอามา Review กันให้รู้จริง ๆ กันไป ดีกว่าไปคิดเอง เออเอง หรือพูดกันลอย ๆ ครับ แต่ถ้ามีโอกาสจะพยายามลอง แล้วเอามาให้อ่านกันครับ

OHLINS PCV โอ๊ตเคยเกริ่น ๆ ไว้ในกระทู้ที่ผมลงเรื่อง OHLINS DFV แล้ว ถ้ายังไงต้องรอโอ๊ตมาอธิบายจะดีกว่า เพราะผมเองก็ไม่เคยใช้ครับ

13. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ขอบคุณมากครับ คุณเต้
    ผมก้อหวังว่าจะได้อ่านบทความ Review OHLINS PCV จากคุณโอ๊ตนะครับ
    รวบรวมไว้เป็นข้อมูลในการหาที่เข้ากับตัวเองมาประจำซักชุดอ่ะครับ

14. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    เยี่ยมมากๆเลยครับเต้ สุดยอดครับ

15. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    TEIN ใส่ กัน เยอะ นิ น่า จามี คนบอกได้ ว่า เป้น อย่าง ไร

16. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอบคุณมากคับ ความรู้ดีๆ

17. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    สุดยอด ขอบคุณมากสำหรับบทความดีดี...

18. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    มีโค๊กจะกินเป๊ปซี่ :D

19. แจ่มมากกกก อ่านสนุกอีกแล้ว

20. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ....อืมมมมม..........ชัดเจน......

21. ReGent_LeGenD

ReGent_LeGenD New Member Member

15
    2
    0
    อืมๆๆๆๆๆ

22. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เข้ามาเก็บความรู้ครับ เยี่ยมจริงๆ

23. Seg_CRV

Seg_CRV New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

24. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    เห็นราคาเต็มแล้วแทบเป็นลม o_O

25. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ขอบคุณครับสำหรับบทความดีๆที่มาแบ่งปันนะคับบบบ

26. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    ขอบคุณ สำหรับ ข้อมูลดีๆ นะครับ พี่เต้ ..............

27. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    ชัดเจนสุดๆครับ:)

พี่พอจะมี apex n1เล่าเปนิทานแบนี้ให้ฟังบ้างป่าวคับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้