++กระทู้นี้สำหรับคนอายุ 26 UP ตอนสมัยมัธยมคุณเคยเอาขับรถที่บ้านไปรับสาวมั้ย? นัดเจอก็หยอดเหรีญเข้าเพ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ac2007, 4 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    เหอๆทุกวันนี้มันยังตั้งอยู่ในตู้เสื้อผ้า 2 เครื่องเลยคับ ได้เมียเพราะไอ้เครื่องนี้จริงๆ

2. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ทันได้ทำแบบนี้เหมือนกันเนี่ย 5 5 5

ตอนนั้นโคตะระเสี่ยวเลยตู ทำไปได้ไงว่ะ

3. อนาคตสดใส

อนาคตสดใส New Member Member

76
    47
    0
    คิดถึงตอนนั้นแล้วก็รู้สึก "อาย" โอเปอเรเตอร์จัง สารพัดจะสรรหาส่งคำหวานๆให้สาวๆ:eek:

4. Dong JZ GT

Dong JZ GT New Member Member

130
    14
    0
    อืมม...ปีนี้ พึ่ง 20 เอง อ่า...:D
    สมัยเรียน พ่อไม่ให้ยืมรถครับ แต่ยืมรถพี่สาว .. อิอิ บางที ญ ชอบนั่งมอไซค์ ก็จะเอารถไปแลกกะ CBR เพื่อน เอามาขี่

มือถือ มาใช้ ตอนเรียน ม.4 ใช้ กระดูกหมา.. หนักมากมาย (นาทีละ 3 บาท นอกพื้นที่เพิ่มไปเรื่อยๆ)
    ระบบ Cellular 900 ครับ ทุกวันนี้ ก็ยังเก็บไว้อยู่ กะ ไอ้เครื่อง Hotline Combi กระเป๋าหิ้ว ระบบ 470 MHz

ส่งเพจเป็นกลอนนี่ทำประจำ .. 555 เอาของเพื่อนมาส่งต่ออีกที แต่ต้องหยอดเหรียญนะ
    มีแบ่งเกรดคนใช้เพจด้วย ใครใช้ 152 phonlink ก็เจ๋งหน่อย (รุ่น advisor นี่ Hip สุด) รุ่นเด็กๆ ก็จะใช้ Eddy&The Gang เครื่องมีสี ๆ ก็โคตรเท่ เลย หรือไม่ก็ถูกๆ หน่อยก็ 1188 เครื่องมีผ่อนด้วย รุ่นหลังเป็นแบบ 3 บรรทัด ล้ำสุดๆ 555 จำได้ๆ :cool:

5. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    ปล.อย่ากลับถ่านนะมึงเดี๋ยวข้อความกุหายหมด <<<< โดนนน 555

162 ฮัดชิสันเพจโฟนสวัสดีค่ะ 555

6. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    ที่บ้านก็ยังอยู่ แพคลิ้ง สคริปเตอร์ แจ๊ส สีม่วงโครตเท่เลย

7. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    เอ๊ ทำไมผมกลับตรงกันข้าม ตอนโหนรถเมล์ แฟนนี่เยอะนะ สนุกๆขำๆไปเรื่อย

กลับกัน พอมีรถ แทนที่จะดีกว่าเก่า กลับเน่าหนักซ้ำเข้าไปอีก ไม่รู้เพราะอะไร ไม่มีแฟนเลย กรรม!!

8. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    เค้า ยัง ไม่ 26 นะ . .

แต่ ตอนนั้น . . . ปอ4 ปอ 5 นี่ แหล่ะ . .

เค้า มี เอ็ด ดี้ & เดอะ แก๊งค์ ด้ว ย น๊า า า

วัน ๆ เรียก ปี๊บ ป๊าบ ๆ ทั้ง วัน . . .

ไม่ได้ ใคร ส่ง มา เล๊ยยย . . . ศูนย์ ทั้ง น้านน . .

9. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ไม่รู้แต่เมื่อก่อน ซื้อ แอดไวเซอร์มา เกือบหมื่น แล้วมาจูนกันกับเพื่อน ใช้ อีกคน น้องๆ เพจไรมา มันรู้หมด

แล้วเพจทีบาทนึง ส่งได้ทีตั้ง 5 คน แหนะ คุ้ม สุดๆ

152 Phonelink นะ
    :D:D:D

10. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    คาบสังคมมันน่าเบื่อขอมิสไปเข้าห้องน้ำ แท้ที่จริงแอบไปเพจให้สาว

พอได้ข้อความของสาวที่เพื่อนๆเล็งๆกันไว้ ก็ล็อคแล้วเอามาโชว์ แม่มสนุกกันถึงเพียงนี้เลยเหรอสมัยนั้น

แปลกแต่จริงเทคโนโลยีสมัยนั้นอ่อนกว่าเดี๋ยวนี้จะตายไม่ยักจะมีกิ๊กกัน แต่ตอนนี้โดนจับเท็จง่ายแต่ดันขยันมีกันจัง ฮ่าฮ่า

11. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ส่วนเพจมันต้องมีที่ห้อยๆเล็กน่ารักของแฟนเราด้วย อายก็อายแต่ต้องพก เรียนช่างเพื่อนแม่มก็ล้อทุกวัน

ว่าแต่ว่า พี่น้อง ส่งกลอนเลี่ยนๆอะไรไปให้แฟนกันมั่งอะครับ พอจะจำกันได้มั๊ย

12. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    ใช้162 กับ WORLD PHONE800 นึกแล้วขำ ทั้งเน่าทั้งเลียน
    162 เครื่องMOTO เครื่องใหญ่แต่ของผมจอฟ้าอ่อนๆนะไม่ใช่จอเขียว หายากสุดๆ รุ่นCLASSIC

13. SD_Limited

SD_Limited New Member Privilege

40
    1
    0
    แปลว่า ทุกคน ทันอ่านหนังสือ ปลื้ม อ่ะดิ่ 555+

14. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    อิอิ ยังเก็บเพจเจอร์ ไว้ดูอยู่เลยครับ มีประมาณ 5 เครื่องได้ 5555 แต่ไม่เข้าใจเพื่อนผม มันจะเพจมาทำไมบ่อยๆ เวลาอยู่บนทางด่วนนนน แร้ววววผมจะเอาที่ไหนโทรกลับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

15. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    เคยครับ สมัยนั้นไม่มีมือถือ ต้องโทรเพจเอา ต้องพกเหรียญเยอะๆ บางทีก็เพจออนไลน์ แบบว่าเพจฟรีน่ะครับ ส่วนข้อความก็เลี่ยนสุดๆ คิดไปแล้วก็ออาย แถมสงสารพวกโอเปอเรเตอร์แทน คงเลี่ยนน่าดู เจอแต่ข้อความแบบนี้ทั้งวัน

ปล ข้อความกับกลอนพวกนี้มีหนังสือขายด้วยนะครับ

16. nemus

nemus New Member Member

714
    4
    0
    เพจ ต้อง moto ทนสุด
    ปากกา ต้อง tabo
    ดินสอกด ต้อง rotting tikky
    กระเป๋า ต้อง หนีบคลิบ เอาหนังสือกะชีทเรียนพิเศษใส่สายรัดถือข้างนอก
    หนังสือเรียนไว้ใต้โต๊เรียน
    ถ้าเป้ ก็ต้อง jansport
    เสื้อเบอร์ 42 ใหญ่โคร่งไว้ก่อน ถุงเท้าม้วนโดนัท

ฟังเค้าเล่ามาอีกทีนะ..เหอ..เหอ

17. Aek_a31_Nozzle

Aek_a31_Nozzle New Member VIP

86
    8
    0
    ทุกวันนี้ยังเก็บ ฮัทชินสัน ไว้อยู่เลยคับ

18. sir_pomp

sir_pomp New Member Member

20
    1
    0
    ผมรู้สึกว่าคนรุ่นนี้หรือใกล้เคืยง จะทันทุกๆอย่าง เปนรุ่นที่ "คราสสิคออฟเทคโนโลยี" เเบบบอกไม่ถูก

ไม่ว่า เทป ซีดี ร้านมุมเทปรามคำแหง วีดีโอ ฟล๊อบบี้ 5.2" หรือ 3.5" ไอซ์เสก็ต ฯลฯ ทันหมด เข้าใจหมด...

ผมรู้สึกชอบอะไรบ้างอย่างยุคนั้น จะทำอะไรจะตรงต่อเวลากันมาก สาวๆ ก็ไม่ค่อยเรื่องมาก ไม่ติดเบาะ

และจะอะไรประมานว่า กุเรียนมาตั้งนานไม่ติดแอร์ พอกูจบปุ๊บ ติดแอร์ปั๊บ................

19. tung@EP 71

tung@EP 71 New Member Member

87
    2
    0
    โดนทุกข้อเหมือนกัน.......
    สมัยมัธยม
    ทั้งเรื่องเพจ เสี่ยว อ้วก อายก็อาย ไม่รู้จะบรรยายยังไง ขอลอกเอากลอนในเครื่องเพื่อนมาส่งให้สาวก็ยังเคย
    ทั้งเอาคลิปมาหนีบกระเป๋านักเรียนให้แบนๆเข้าไว้ รองเท้าก็ต้องนันยางเท่านั้น ใส่เหยียบส้น
    กางเกงนักเรียนตัวใหญ่ และต้องใส่ให้เลยเข่าเหมือนใส่กางเกง3ส่วน
    พกแป้งไปโรงเรียนทุกวันจนที่บ้านคิดว่าผมเป็นตุ๊ด 55555555
    ตอนเย็นมีเรียนพิเศษ ขอเอารถแม่ออกมา อ้างว่าเลิกดึก ขึ้นรถเมล์มันอันตราย (แหล...มะ อิอิ)
    แล้วก็ต้องหาที่จอดให้ตรงหน้ากับที่เรียนพอดี แบบว่าเปิดพอประตูรถออกมา
    สาวๆที่นั่งรอเรียนอยู่ต้องเห็นกรูทุกคน 55555 ทำไปได้ไงเนี่ย คิดไปเองว่าเท่สุดๆแล้ว
    รถก็เดิมๆ นึกแล้วยังอายอยู่เลย บางวันก็โดดเรียน พาสาวไปนั่งรถเล่น :p

เคยแอบเอารถออกมาเที่ยวตอนกลางคืนด้วยนะ สมัยนั้นเค้ายังไม่ตรวจบัตรเลยอ่ะ :D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มิถุนายน 2009
  20. Dark_EK

Dark_EK New Member VIP

546
    28
    0
    โดนจิง ๆ ย้อนกลับไปคิดดู เราทำไปได้ไง
    นึกแล้วก็ขำตัวเอง

21. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    eddy and the gang ผมยังเก็บใส่กล่องอยู่ถึงตอนนี้เลยครับ ทุกข้อที่กล่าวมาเคยทำหมดครับ เคยขโมยรถที่บ้านพาหญิงไปเที่ยวบางแสน มันมากๆ

22. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    "ถ้าหากคืนนี้ ฉันมีมนตร์วิเศษ จะเสกอะไรก็ได้

ฉันจะเสกให้ดาวน้อยใหญ่ คอยป้องกันภัยให้ตัวเธอ

ไม่ขอให้ฝันร้ายนะคนดี หลับฝันดีนะครับ รักมากนะ"

กลอนพิฆาตโยนี เสร็จกลอนนี้มาหลายรายแล้ว หึหึหึ :D

23. ~ GiftZaaBa'@ ~

~ GiftZaaBa'@ ~ New Member Lady Member

1,686
    29
    0
    อิอิ....เค้ายังไม่26น๊า

เพิ่ง 12 อายุ สมอง เอา 2 หาร

อิอิ สมัย ม.3 เลย เพจกำลังฮิต

ปิ๊ดๆๆกันทั้งห้องเรียน

ตกกลางวัน คนยืนเรียงคิวที่ตู้โทรศัพท์รอหยอดเหรียญกันทั้งน๊านนนนน

คิดแล้วก็ขำ ป๊อบปี้เลิฝจิงๆเลยยยยย

24. BEZY BZ MAGAZINE

BEZY BZ MAGAZINE New Member Member

55
    0
    0
    ตรงเปะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้