---- เคารพกฎ เคารพเพื่อนร่วมทางนะคร้าบ ----

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย iamjc, 4 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ThouGh

ThouGh New Member Member

21
    2
    0
    เบื่อ!

ยิ่งพวก TAXI ที่จอดก่อนทางเข้าห้าง โดยเฉพาะเมเจอร์ปิ่นเกล้า

อยากจะเอาฮัมวี่มากวดให้หมดเลย

มีซ้อนสอง ไม่พอ ยาวไปถึงกรวยกั้นให้รถเข้าห้าง ต่อด้วยคนขึ้น แล้วก็หักออกเลย

ตกลงเราจะเข้าห้างต้องไปต่อคิวรอคุณพี่รับผู้โดยสาร จอดแช่ แล้วหักออกหรอ

หรือจะให้ปาดหน้า แล้วถ้าคุณพี่หักออกมาพอดี ก็จั๋งหนับดิฟระ

ระบายๆ เซงมากๆ เจอทุกวัน ไม่รู้จะทำเช่นไรแล้ว ตำรวจก็ยืนดูเข้าไป เจริญ!

เฮ้อ! จอดเลยห้างไปหน่อยไม่ได้หรอไงฟระ เหอะๆ

2. ThouGh

ThouGh New Member Member

21
    2
    0
    ปล. ตำรวจขี่ลงอุโมงค์ ก็เหมือนกับตำรวจขี่เลนทางด่วนอะครับ

เลน ทาง ด่วน ห้าม มอ เตอร์ ไซค์ เข้า

แต่คุณพี่ขี่หน้าตาเฉยกลางเลนเลย

เจริญ!

3. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ควายเกลื่อนถนนเลย จะขับเห้แค่ไหน คิดถึงรถรอบข้างเข้าไว้ มีน้ำใจแล้วเท่ห์ดี มีคนยิ้มขอบคุณทั้งวันรู้สึกดี
    ถ้าจำไม่ผิดหน้าเขมะ ออกมาแล้วถ้าตีออกขวาไม่ได้ ต้องกลับรถสองรอบถึงจะได้ขึ้นสะพาน
    ***ดีครับชอบทุกรูป อยากได้รูปถ่ายแถวพระราม2 ที่ขับขวา ดันคลาน พ่อมันสอนให้ขับชิดขวาไม่ต้องไปสนใจคันอื่นเดี๋ยวก็แซงไปเอง :eek:

4. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อย่างนี้ต้องให้ออกมาชีแจงด่วน

5. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ทุกช๊อต เต็มๆ..

6. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    มีความคิดซักนิด คิดถึงคนรอบข้างซักนิด ชีวิตจะสดใสครับ

7. ภาพชัดเจนดีจัง
    นั่งมากะใครเห็นหมดเลย...:p

8. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ฟ้องด้วยภาพ อิอิ

9. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ไม่ว่า จะรวย หรือจน แต่ กำพืดลึกแล้ว ก็ ไม่แตกต่างกัน แต่ชอบ แบ่งชนชั้น กัน จัง !!!!!

10. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
  11. บางครั้งผมลังเล เหมือนหลงทาง เผลอทำเหมือนกันครับ อิอิ

12. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ตำรวจทำผิดเต็มๆ

13. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ยังไงช่วย ๆ กันทำตามกฎจราจรกันหน่อยละกันคับ

ปล. เบื่อรถติดตรงแยก รัชโยธิน เพราะพวกแท็กซี่จอดแช่จัง

14. takuro

takuro New Member Member

78
    6
    0
    เจอประจำ เจอจนชิน เจอจนเบื่อ เฮ้อ.......

15. พวกเอาเปรียบสังคม

เค้ากำลังปฎิบัติหน้าทีอยู่ครับ แฮะๆๆ
    :D

16. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ถ้าเป็นตำรวจไม่ผิดครับ

แต่ถ้าเป็นคนธรรมดา

สวัสดีครับ "ขอดูใบขับขี่และสำเนารถด้วยครับ"

:D:D:D:D

แบบนี้ต้องมาหน้า เซ็นทรัลพระราม 3 พวก แท็กซี่เชี้ยกับๆ 3 ล้อเฮงซวย แม่งจอดกินเลนจน
    รถติดยาวไปหมด เฮ้อ... ป้อมอยู่ห่างไม่เกิน 500 ม. เองนะ

17. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เชื่อไม๊ว่าเคยทำแบบนี้กันทุกคน คงต้องบอกว่าอย่าบ่อยดีกว่าครับ

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เอาเสามาตั้ง ก่อนสัก 100 ม.
    ห้ามเข้าไปเบียด ทุึกแยก ทุกคอสะพาน ทุกที่กลับรถ ทุก ๆ ที่ จะเบียดเข้าได้ น่าจะดี

ใครพลาดก็ไปกลับรถหน้า เอา
    แบบ รอคิว อ่ะ :D

19. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ขับแบบ นี้ก็ วัดดวง กันไป ......

20. TOON_TOMARU

TOON_TOMARU New Member Member

217
    9
    0
    นานๆๆทำทีครับ อิอิ

21. EG_ลั๊นลา

EG_ลั๊นลา New Member Member

821
    30
    0
    ชัดเจนคับ

22. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    เบนซ์ c class ขาวพี่ลุงนั้งข้างๆนี่รถสวยจัง

23. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เรื่องเส้นทึบ ผมก็เคยเหยียบ...แต่ จะพยามทำให้ถูกกฎจราจรมากที่สุดครับ...บางทีมันจำเป็นจริงๆ ต้องขอโทษ

ยังไงๆก็ช่วยรักษากฎกันด้วยนะครับ....

24. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ไม่ไหวๆๆประเทศไทย ไม่มีไรที่แน่นอน เห้อๆๆอันตรายจิงๆ อย่างที่พี่ป้อม ด้านบนบอก
    ผมก็ทำนะ แต่ไม่ได้ทำเป็นนิสัย ทำเป็นประจำ จะทำเวลารีบๆอ่ะครับ ถ้าไม่รีบก็ไปเรื่อยๆไม่ไปแทรก ไม่ปาดเขา

25. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    เฮ้อ ..ดีเเล้วนะที่ผมอยู่บ้านนอก..

เห็นใจคน กรุงเทพด้วยเหมือนกันคับ

26. iamjc

iamjc New Member Member

56
    5
    0
    คงไม่ได้ไปอ่ะครับ ทำงานอ่ะเสียดายเหมือนกัน สบายดีป่ะครับ ไม่เจอกันเลย

27. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ทำใจเถอะครับ ประเทศไทย -*-

28. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    ไอพวกวิ่งขวา แล้วคลานนี่ก้อน่าโมโหเหมือน เหอๆ
    ทนๆกันไป ยังไงก้อต้องเจอพวกยังงี้ หนีไม่พ้น...ทำใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้