SOHC

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Nung_Maesot, 3 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    แรงกันจนอิจฉาเลยวุ้ย

2. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ขอแอบ......มาดู มาอ่านนะครับอยากรู้......
    ที่อ่านดูเนี้ย......แคมเดี๋ยวก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี้ย......
    เสียวเลย.......

3. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    มีแต่ แคมๆเดี่ยวแรงๆทั้งน้านเร้ยๆๆๆๆๆๆๆๆ

4. bestza

2,475
    13
    0

เจ้ยๆๆๆๆๆของเบสดำแย้ว พี่ชาย เขียวเรยเรอะ สงสัย มานคงมะไหวแย้วอะ ตะบี้ตะบันซะ อิอิ

^______^ เขียวนี้ ช้ำรึป่าวน๊า ฮ่าๆๆๆ

5. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ใกล้จะได้ขับแล้ว เด่วเก้บเงินทำชุดบนเต็มๆก่อน ตอนนี้ขอศึกษา และ ปรึกษาพี่ๆทั้งหลายด้วยนะคับ

หน้าตาเครื่องตอนนี้คับ

6. bestza

2,475
    13
    0
    หล่อมากพี่หนึ่งๆๆๆๆๆ อิอิอิอิ

7. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    โหดมากเลย ไม่นิดแล้วนะครับเนี่ย

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    รถก็คุ้นๆ เครื่องคุ้นๆ คันนี้ไม่ทำนิดหน่อยแน่นอน เอารูปรถทั้งคันมาโชว์เลยครับ คันนี้สวยมากๆ

9. Nung_Maesot

831
    2
    0
    รถคันนี้ก็ได้มาจากในเวปนี้แหละคับ รู้สึกว่าคุณกอล์ฟยังเคยอัพกระทู้อยู่นะ

ไว้เด๋วเสร็จเมื่อไรจะถ่ายรูปมาลงละกานนะคับ ตอนนี้ใกล้เสร็จแล้ว คงซัก 1-2 วัน คงเรียบร้อยสมบูรณ์อะคับ

10. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ใครมีสเต็ปเด็ดๆ เอามาลงรายละเอียดกันบ้างนะครับ

11. bestza

2,475
    13
    0
    เคยเหน รูปรถแย้ว ทั้งสวย ทั้งหล่อ ทั้ง โดน ^______________^

12. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    รถ ของ เต้น คันนี่ หุหุ

เจ้าของรักรถมากๆ ของแต่งใช้ ดีๆ หมด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มิถุนายน 2009
  13. Nung_Maesot

831
    2
    0
    พอดีลองวัด ลิ้นปีกผีเสื้อดูได้ 65mm. เลยอยากรู้ว่า ลิ้นเดิมคส้านได้ถึงขนาดนี้เลยหรอคับ
    รึว่าเค้าเปลี่ยนมาแล้ว(แต่ดูแล้วเหมือนคว้านปากเพิ่ม)

14. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0

คุณ วัด จาก ปาก ลิ้นปีก หรือ จาก หลัง ลิ้น ปีก ครับ

ลองวัด ตามภาพดู นะครับ ถ้าเป็ 65 mm จริง ก็คง ลิ้นแต่งมา

15. Nung_Maesot

831
    2
    0
    ออคับ เด่วลองวัดใหม่ พอดีผมวัดปากลิ้นด้านในอะคับ เส้นผ่าศูนย์กลางขอบใน 65 พอดีเลย

16. Nung_Maesot

831
    2
    0
    มีเรื่องถามอีกแล้วคับ โดยปรกติแล้วพวกค่า OIL PRESS มันควรจะอยู่ที่เื่าไรคับ

ของผมทำไมเวลา ฟรีเครื่องทั้งไว้นานๆ แรงดันมันตกมากจนไฟPEAK ที่เกจ์มันแดงเลยคับ

17. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ของผมก็เป็น

18. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
  19. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    สงสัยงานนี้ โหดและแรงกว่าเดิมแน่ๆ รอชมด้วยครับ
    ปล. เป็นรถรุ่นน้องครับ คันนี้สวยจริงๆ และก็รักมากอย่างที่จาร์ยหึ่มบอกไว้

20. Joey74

Joey74 New Member Member

10
    0
    0
    up ครับ กำลังรอชม เดิมๆไม่ค่อยแ_งเลย

21. Nung_Maesot

831
    2
    0
    อัพๆๆๆๆ หลังจากหายไปนาน อิอิ ขอเสียงแคมเดี่ยวหน่อยคร้าบ

22. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ชอบตรงแคมดำน้ำเบสนี้แหละ ดำมากป่าว ซันไลมะ

23. Nung_Maesot

831
    2
    0
    ล่าสุด ปรกติดีทุกอย่าง หลัง จาก จัดมาใหม่ ทั้ง หัวฉีด ปั้มติ๊ก
    ระบบไฟ MSD หัวเทียนใหม่ 4 หัว สายหัวเทียน R09
    อึดและทนทานขึ้นด้วย บาลานซ์ข้อเหวี่ยงใหม่ ชาร์อก ชาร์ปก้าน น็อกก้านน็อตเมน
    ลูกแหวน ปั้มน้ำมันเครื่อง งานนี้เน้นเหนียวแน่ทนทาน แต่วิ่งเท่าเดิม 555+

ทำแคมเดี่ยว สนุกดีคับ แต่รู้สึกตอนนี้จะหนีไปแคมคู่กันหมดละ

24. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    แคมเดียว Step 2 : cooming soon

25. Nung_Maesot

831
    2
    0
    ตกลงเอา แค่ สเตป 2 จิงหรอพี่ อิอิ

ยังไงทำแล้ว เอามาเป็นแนวทางให้ สมาชิกแคมเดี่ยวเราด้วยนะคับ

26. Beehotel

Beehotel New Member Member

53
    0
    0
    รถเรา เต่า เรียก พี่ เลย

27. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0

ได้คร๊าบ จะมารายงาน Step by step เลย

28. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    รอชม คร๊าบ

29. Nung_Maesot

831
    2
    0
    อีกสเตปที่ขับสนุกก็เป้นรถของรุ่นพี่ผม D16 M/T
    กรองเปลือย SIMOTA เฮด 4-21 ท่อ 2นิ้วทั้งเส้น ปลาย SPOON
    หัวฉีด 20 ท่อไอดี 16 หัวเทียน+สายR08 ปั๊มติ๊ก เจ
    แค่นี้ก็ขับสนุกละคับ

30. Nung_Maesot

831
    2
    0
    ส่วนใครคิดจะเล่นแคมเดี่ยว หรือว่า มีปัญหาอะไร ลองศึกษาดูได้คับ ตามลิ้งค์
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=694365

credit : Burapa Honda / K. musachi

---------- Post added at 09:20:23 ---------- Previous post was at 09:20:07 ----------

ส่วนใครคิดจะเล่นแคมเดี่ยว หรือว่า มีปัญหาอะไร ลองศึกษาดูได้คับ ตามลิ้งค์
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=694365

credit : Burapa Honda / K. musachi

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้