On Board งาน Nitto 3K สนามที่2 (มีเรื่องตื่นเต้นอีกแล้ว...!!) ลองดูครับ

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย toedoe, 2 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    คราวหน้า จะทำอะไร ก็ต้องระวังนะครับโต เราอยู่ในสังคม นะครับ
    บางที เราคิดว่าถูกแต่ อีกหลายคนอาจคิดว่าเราคิดไม่ถูก คิดไม่เหมือนกัน คนละมุมมอง
    แต่อยากให้ใจเย็นๆกันครับ ค่อยพูดจากัน ยังไงก็คอเดียวกัน นะ
    . คลิปVDO อ่ะครับโต ลงเถอะสู้ๆๆๆๆๆๆพี่เอาใจช่วย ทำต่อไป เราเข้าใจเขา เขาเข้าใจเรา
    ใจเขาใจเรา สังคมนี้ถึงจะอยู่ด้วยกันได้ สู้ๆๆต่อไปtotoe55555

2. โตครับ พี่ว่าโต แก้ปัญหาไม่ตรงจุดครับ ตัณหาเอ้ยปัญหาของโตคือ ไปแซวพาดพิงถึงคนที่เขาไม่ชอบให้เราไปล้อเล่นกับเขาหรือเขาคิดมากเกินไป ไม่สนุกกับเรา พี่ชอบนะครับ ที่ในคลิป มีแซว มีล้อเล่นกัน มันได้อารมณ์ดี อยากให้โต แอบถ่ายคลิปต่อไปครับ แล้วก็แซวหรือล้อเล่นกัยพวกๆกันที่เขาไม่คิดมากหรือเป็นมิตรกับเราก็พอแล้ว แค่นี้ปัญหาก็จบ ส่วนเรื่องจะชน จะดัน กันในสนาม พี่ว่า คงไม่มีใครอยากทำกันหรอก ตังทั้งนั้น ถ้าใครมีปัญญาตั้งใจ ชนคนอื่น พี่ว่าเอาตังไปโมรถ ให้มันแรงแล้ววิ่งอยู่หัวแถวดีกว่า เยอะ เพราะถึงชนเขา เราก็เจ็บอยู่ดี สรุป งานนี้ ไม่มีไรหรอก แค่ระบายน้ำโห กัน ก็เท่านั้นเอง ยังไง พี่ขอเป็นกำลังใจ ให้โตด้วยคน แต่ถ้าโตไม่อยากพากย์ พี่พากให้ป่าว จะเอารถพี่หรือรถโต ก็ได้ แล้วบอกว่าพากโดยใคร จะเอาแบบ กวนๆ เลย แบบว่าสนามหน้าโดนสอยแน่นอน (อิอิ ล้อเล่น) กู้ กู้ เอ้ย ไม่ใช่ไอ้วรนุชมาร์ค โตต้อง สู้ สู้

3. Sandy

Sandy New Member Member

129
    3
    0
    นั่นดิครับ...พวกผมทำผิดอะไร ถึงต้องมาซวยอดดูคลิปหนุกๆฮาๆด้วยฟะเนี่ยะ...ไม่เอาหนาโต ก็อย่างที่พี่นักแข่งข้างถนนเค้าบอก ก็แซวเล่นเฉพาะคนที่เรารู้จักก็พอ...เฮ้อ! ต่อไปจะคุยจะเล่นกะใครในสนามต้องระวังเหมือนกันนะครับเนี่ยะ

4. phuprasertsak

phuprasertsak New Member Member

104
    1
    0
    ใช่ครับโต อย่างที่ทุกคนว่า เอามาลงเถอะครับ พี่ไม่ได้แข่งอย่างน้อยขอพี่ได้ดูโตแข่ง ได้ดูบรรยากาศในสนามแข่งแค่นี้ก็พอใจแล้วครับ สนุก+มันส์ดี
    .
    ผมชอบประโยคนี้ของคุณ sandy จัง "มุ่งสร้างสรรค์ผลงานดีๆมีคุณภาพ...จนไม่มีเวลามา"เห่า"เหมือนใครบาง"

5. goday

goday New Member Member

45
    1
    0
    เอาใจช่วยนะครับโต อย่าคิดมากครับ โต แล้วอาทิย์เจอกันครับ

6. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ให้อภัยกันได้ ก็ให้อภัยกันไปเถอะครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ กันทั้งนั้น
    ใครจะรู้ อนาคตอาจจะมาเป็นเพื่อนสนิทกันก็ได้ เราก็ไม่ได้แข่งเป็นอาชีพ งานอดิเรกทั้งนั้น
    นะครับ

ผมก็ไม่รู้ว่าอีกฝั่งเป็นใคร แต่รู้จักผม ไหนๆก็สองไหนแล้ว ผมขอให้ ให้อภัยกันและกันดีกว่านะ คิดซะว่าพี่ขอร้องแล้วกันนะครับ:D:D คนไทยแบ่งฝ่ายกันเยอะแล้ว เรามาเป็นสีส้มกันดีกว่า:D:D

7. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    Yes!
    :D
    [email protected]

8. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    อยากติดต้องในรถบ้างอ่ะโต...วันหลังสอนบ้างจิ

9. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    รับทำขายืดกล้องนะครับ พี่โป้ยลองโทรมาครับ

10. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48

ขอนอกเรื่องน่ะครับ

ทำขายจริงป่าวคุณโต ผมลองทำดู มันยึดไม่อยู่ครับ ยังไง ถ้าทำขายจริง รบกวน PM หาผมหน่อยน่ะครับ ขอบคุณมากๆครับผม :D:D:D

11. Up-Shift

Up-Shift New Member Member

23
    0
    0
    นี่ๆ สนามนี้เอาก่อนตัดต่อให้ดูแล้ว
    ถ้าไม่โพสต์เนี่ยเคืองนะ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2009
  12. BT

BT New Member Member

104
    3
    0
    รอดูอยู่เหมือนกันนะคับโต รออีกเสียงคับ:D

13. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    รอดูด้วยคนครับ

เอาวันอาทิตย์ที่ฝนตกด้วยนะครับ

ขอบคุณคับ

14. สนามนี้ถ้าโตไม่เอาคลิปแอบถ่ายมาลงอีก สนามหน้า ออเด้อ โค้ง100r เตรียมเช็ดตูดรอไว้ได้เลย โดนสอยแน่ เข้าใจ๊ นี่คือคำขู่

15. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    รอดูด้วย

16. toedoe

604
    6
    18
    โดนขู่อีกแล้วครับพี่น้อง:cry:

17. เอ้า ตัดต่อเสร็จแล้วเหรอ ถึงมีเวลามาเล่นเนตเนี่ย ไปเลยๆ ไปทำให้เสร็จก่อน แล้วค่อยมาเล่น คนเขารอดูคลิปเอ็งทั้งประเทศ ยังจะเอาเวลามาเล่นเนตอีก ไอ้นี่

18. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เห็นด้วยครับ รีบๆๆเอามา ลงให้ดูเลยนะ อิอิ

19. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    น้องโต..หวังว่าคงเคลียร์กับ(คนนิรนาม) ได้ลงตัวแล้วนะ

สนามนี้เป็นไงบ้างอยากเหนอ่ะ

สู้ๆนะคับน้องยังไงก็วงการเดียวกัน

ปล.กระทู้ของน้องๆพี่ตอนนี้ก็โดนไม่ใช่น้อย ว่างๆลองเข้าไปอ่านดูนะ

20. artsound@5528

artsound@5528 New Member Member

93
    1
    0
    สงสัยต้องเรียก โต100 R ซะแล้ววว

:D:D:D:D:D

21. White Moon

White Moon New Member Member

685
    1
    0
    เก่งจังเลยครับ มีโอกาศจะขอไปลงบ้างนะครับ

22. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    แหม่เพิ่งได้เข้ามาดูในบอร์ดนี้ มีคลิ๊ปหนุกๆอย่างนี้ให้ดูด้วย สุดยอดจริงๆครับชอบมากมันส์สุดๆขับเก่งด้วยครับ
    ใครมีคลิ๊ปการขับมันส์ๆเอามาเเบ่งกันดูก็ดีนะครับ อย่างน้อยก็เอาไว้เป็นประสบการณ์ให้หลายๆคนที่คันอยากจะลงเเข่งใจจะขาดอย่างผม เเต่ลงไม่ได้เพราะติดเรื่องเงินตัวเดียว 555

23. Hilux Drifter

Hilux Drifter New Member Member

122
    0
    0
    โต้ขอเป็นกำลังใจให้พี่โตอีก 1 เสียงครับ ยังไงก็สร้างสรรค์ผลงานดีๆมีคุณภาพมาฝากพวกเราทุกคนต่อไปด้วยนะครับ
    เพราะตอนก่อนที่โต้จะเข้ามาวิ่ง เซอร์กิต ครั้งแรกในชีวิต ก็ได้ดูวีดีโอใน Youtube ก็ของพี่โตนี่ละครับ เลยได้ศึกษาวิธี
    การขับ ดูไลน์ จังหวะในการใช้คันเร่ง เบรค ครัช เกียร์ การหลบหลีกรถคันอื่น การมีน้ำใจเป็นนักกีฬา ( อันนี้พี่สุดยอด )
    ถึงแม้ผมจะเป็นแค่รถกระบะบ้านๆคันนึง แต่ผมก็ได้เรียนรู้อะไรจากสิ่งที่พี่ทำมาอีกมากมาย ยังไงพี่ก็อย่าเพิ่งหยุดทำวีดีโอ
    นะครับ โต้เป็นกำลังใจให้นะพี่....... :)

ปล. - การรู้จักขอโทษ + การรู้จักให้อภัย = สังคมที่น่าอยู่ :)
    - ไว้งาน Niito3K สนามหน้าถึงเมื่อไหร่จะขอไปดูแบบขาตั้งกล้องได้มั้ยครับพี่ อยากถ่ายบ้างเหมือนกันครับบบบ...555

24. toedoe

604
    6
    18
    ขอบคุณมากครับสำหรับกำลังใจ ก็รู้สึกดีครับที่โต้ได้มีโอกาสมาลงสนามจริงๆหลังจากดูคลิปแล้วครับ
    เจอที่สนามก็เดินเข้ามาคุยได้เลยครับยินดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้