อยากรู้ v-tec h22 แรงกว่า 3s-ge เยอะไหม ขอความรู้หน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nick_bkk007, 1 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    จริงๆผมว่า 3S BEAMS น่าจะไปเทียบกับ K20A นะครับ ซีซีพอกัน อายุเครื่องใกล้กัน

2. kung ek

kung ek New Member VIP

103
    4
    0
    h22 ปลายดัน ดีมาก ครับ

3. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0

ท่าจะแรงนะครับคุณน้องอาร์ต

ป.ล. ลองขำๆ กับ 3S-GE ในรูปไหมครับ อิอิ :D ( ล้อเล่นน่ะ )

4. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    แอบมาดู อิอิ

5. nick_bkk007

nick_bkk007 New Member Member

20
    0
    0
    ได้ขาย 3s-ge คอกลมไปแล้ว มาขับh22

จากที่เคยตั้งกระทู้ไว้ซึ่งตอนนั้นได้ขับ สามห่วงปี95 วางเครื่อง 3S-GE คอกลม
    เกียร์ธรรมดา ครัสทองแดง ใส่กรองเปลื่อยHKS และปลายท่อเลส รายละเอียด
    เกี่ยวกับเครื่องมีแค่นั้น ได้ขายรถคันน้นไปแล้ว
    และตอนนี้ได้ซื้อ ACCORD ตาเพชร ท้ายสั้น วางH22A เครื่องเป็นเครื่อง
    ปี96-97 ซึ่งอยู่ในACCORD SIR ซึ่งผมได้พอใจในเครื่องตัวนี้เพราะเป็น
    เครื่องปีใหม่ แต่แรงม้าจะมี190 แรงม้า และกล่องจะโมไม่ได้ ไม่เหมือนเครื่องใน
    ตัวPRELUDE ที่มี200ม้า และกล่องโมได้ แต่ผมก้อเลือกตัวเครื่องที่ใหม่และสด
    กว่าเพราะรถจะใช้ในชีวิตประจำวันมากกว่าครับขับจะขับใกล้ๆไม่ค่อยได้ไปไกล
    รายละเอียดเครื่องH22ที่ผมได้มา ในตัวACCORD SIR 190แรงม้า
    เดิมๆเลยครับ ใส่กรองอากาศเดิม ปลายท่อแต่งของบ้านเรา ใบเล็ก
    ของเครื่องเดิม เกียร์ธรรมดาเหมือนกัน ล้อ17
    ไม่รู้คิดไปเองเปล่านะครับทำไมรู้สึกเหมือน 3S จะรู้สึกขับสนุกต้นมาดีกว่าอะ
    ครับ เหมือนจะลากเกียร์สนุกว่าครับ เหมือนลากแล้วมันจะมาไวกว่า หรือว่าต้อง
    เอา H22 ไปใส่กรองเปลือย กับ เดินท่อใหม่ แล้วค่อยมาลองดูความรู้สึกใหม่
    เพื่อนๆมีความคิดเห็นว่าไงบ้างครับ
    ขอบคุณทุกความคิดเห็น

6. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ของแบบนี้แล้วแต่ชอบคับ....

7. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เคยขับแต่ H 22 ผมว่าขับสนุกนะครับ

ยังไม่เคยลองขับ Beams เลยครับ

8. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ผมว่า H22A มันต้องได้รอบครับ พอเทคเปิดถึงจะไปยาวๆ 3S กดเหมือนมาไวก็จริง มาเเค่ไหนก็ตื้อเท่านั้นเลย หมดไว ของเเบบนี้เเล้วเเต่ว่าชอบเเนวไหน ขับเทคต้องใจเย็นเล่นรอบ 3S เน้นเเรงบิด วิ่งในเมืองดี

อีกอย่างครับ ถ้าจาเล่น na เน้นสมรรถนะ ( อัตราเร่ง ) ล้อ 17" ไม่ไหวครับ ต้อง 15-16" ดีกว่า

9. satan H22a

satan H22a New Member Member

0
    0
    0
    แล้วแต่ชอบด้วยอีกคนครับ

10. Dong JZ GT

Dong JZ GT New Member Member

130
    14
    0
    ในเรื่องของการใช้งาน ผมว่า 3S เนี่ยะขับในเมืองสนุกกว่าครับ ไม่ต้องลากรอบสูงเวลาจะแซง (ถ้าคุณจะแซงรถเมลล์ในย่านการจราจรคับคั่ง) แต่ ถ้ายาวๆ ผมให้เครดิต H22 แต่เคยขับ 3S GE ก็ไม่ธรรมดาเหมือนกัน ผมว่าเครื่องสองตัวนี้ มี Power Band คนละช่วงกันน่ะครับ เอาเป็นว่าสองตัวนี้ ถ้าวางในรถที่มีน้ำหนักใกล้เคียงกัน คงไม่น่าจะหนีกันมากครับ แต่คู่ปรับของ H22 ควรจะเป็น 3S Beam มากกว่า เพราะ เทคโนโลยีใกล้เคียงกันครับ

11. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    VTEC แน่นอนอยู่แว้วครับ คิคิ

12. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    vtec มันเปิดแล้วมันน่าจะตี๊ดกว่าน้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้