เปิดแต่ไฟ SPORT LIGHT เข้าด่านจ่ายเงินทางด่วน ผิดกม.ไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GU GANG GODS, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GU GANG GODS

GU GANG GODS New Member Member

147
    4
    0
    จับรถได้เงินง่ายกว่าจับโจร อัตรเสี่ยงน้อยกว่าด้วย อิอิ

2. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ถ้ามีเงิน ก็ไม่ต้องกลัวครับ เปิดๆไป โดนก็โดน ไม่โดนก็รอด ผมไม่เคยปิดเลยทั้งบนล่าง ถ้าจับก็ลองขอ ไม่ให้ก็เขียนมากลับรู้สึกดีนะ ตำรวจดียังมีเห๊ะ! :)

3. MeowRacing

MeowRacing Well-Known Member VIP Privilege

1,324
    601
    113
    ด่านดินแดง โดนโบกตอนเที่ยงคืน

เปิดกระจกมา หวัดดีค่ะ ผิดอะไรค่ะ

ตำรวจบอกว่า "อ้าวผู้หญิงหรอ"

งง อึ้ง เลยตอบว่าค่ะ มีอะไรรึป่าวค่ะ

ตำรวจตอบว่า อ๋อ ไม่มีไรครับ คิดว่าผู้ชายขับ รถผิดกฏนะครับ ดัดแปลงสภาพ ไฟหน้าซีนอน นะครับ เชิญครับ

ไปแบบ งงๆ สรุป ด่านดินแดง ผู้หญิงขับไม่ผิดค่ะ ไม่ว่ารถจะผิดระเบียบยังไง เหอๆๆๆ

4. XrtcluB<g@p>

XrtcluB<g@p> New Member VIP

126
    10
    0
    ผิดไม่ผิดไม่รู้... แต่ผมก็ชอบเปิดไฟตัดหมอกเหลือง ด้านล่างหน้ารถเวลาเช้าๆ หรือฝนเริ่มตก และตอนเย็นๆ ส่วนกลางคืนนะเปิดแน่...

เคยคิดว่ามันเด่นนะครับเวลากลางคืนก็ตาม มีทั้งไฟหน้า และไฟเหลืองอีก มันเหมือนพวกรถซิ่งๆ แต่งๆ เลยโดนเพ่งเล็งง่ายไปหน่อย... ยิ่งถ้าปิดไฟสูง เปิดไฟต่ำสีฟ้า เต็มๆ ตัดกันเลยครับ ฟ้า-เหลือง อิอิ

เลยจะเกรงใจ และดับไฟเหลืองตอน เหมือนจะมีด่าน(ตำรวจ) หรือตอนเก็บค่าทางด่วน :D

5. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    จริงๆอย่างจริงจังเลยครับ
    วันนั้นไปดื่มมาหนักนิดหน่อย ขับกลับไม่ไหวก็เลยให้เพื่อนที่เป็นผู้หญิงขับให้(ซึ่งเค้าก็ดื่มเหมือนกัน)
    ขับเข้าด่าน ก็โดนแค่ตำรวจแซว

6. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    ผมปิดก่อนเลย สมัยติดตั้ง สปอทไลท์เหลืองในกันชน (ปัจจุบันถอดแล้ว)

มันหลอก ได้ว่าเป็นรถบ้าน ปล่อยทุกด่าน

พอผ่านก็เปิดไฟ แล้วซัดต่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้