รูปงาน SuperClub [มือใหม่หัดถ่ายคับ]

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย intayanno, 27 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. intayanno

intayanno New Member Member

34
    7
    0

เทคนิคการถ่ายก็ตาม Link ไปเลยคับ
    พี่หมอวี กับ พี่โป้ง แห่ง Pixpros เขียนไว้ดีมากคับ
    ผมก็ศึกษามาใน 2 กระทู้นี้เหมือนกันคับ
    http://www.pixpros.net/forums/showthread.php?t=12856
    http://www.pixpros.net/forums/showthread.php?t=27775

ตอนถ่ายก็อยู่แถวๆ s1 s2 คับ

แล้วก็ผมมือใหม่จิงๆนะคับ
    พึ่งหัดถ่ายรูปได้ 6-7 เดือนเองคับ
    แล้วก็พึ่งหัดแพนกล้อง แล้วก็มาถ่ายรูปรถที่สนามแข่งรถ เป็นครั้งที่ 2 เองคับ
    ถ่ายมาเป็นพันรูปเลย ได้ดีไม่กี่รูปเองคับ :cry:

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    รูปสวยแหล่มค้าบ

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากคับ รูปสวยทุกรูปคับ

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

ของอย่างงี้มันต้องฝึกบ่อย ๆ ไม่เหมือนผม กล้องมีไว้เก็บในกระเป๋า 55555

5. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    เห็นด้วย

6. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    โอเคแล้ว ถ่ายเก่งขึ้นแล้วครับ ยิ้ม.... ค่อยๆๆเก่งด้วย

7. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    มืออาชีพแล้วครับ

8. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ถ่ายรูปเซอร์กิตตัวแบบไม่ได้อยู่นิ่งๆให้เราเล็ง วัดแสง ลองถ่าย ปรับโน่นปรับนี่ให้ลงตัว
    ณ ตำแหน่งนั้นเวลานั้น มันก็ไม่ใช่ง่ายที่จะมีเวลามาเล็งอะไรมากมายในเซอร์กิตความเร็วสูงอย่างพีระ
    ไม่ได้มีโอกาสถ่ายซ้ำถ้ารูปที่เพิ่งถ่ายไปมันไม่ OK จริงอยู่ว่ารถวิ่งผ่านเราได้หลายรอบ
    แต่ในทุกๆรอบก็ใช่ว่าจะวิ่งมาในตำแหน่งเดียวกัน

ถ้าจะบอกว่าผมเป็นกำลังใจให้คงไม่เหมาะ ผมไม่ได้ถ่ายรูปเก่งขนาดที่จะมาคอยให้กำลังใจใคร
    ผมขอชื่นชมดีกว่า ชอบทุกรูปครับ ได้อารมณ์ + ความคมชัด ทำไม่ได้ง่ายในเซอร์กิต
    ขอให้สนุกกับการถ่ายเซอร์กิตนะครับ

9. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ดูแล้วไม่เชื่อเลย ว่ามือใหม่ สวยมากครับ

10. intayanno

34
    7
    0
    ขอบคุณทุก Comment นะคับ
    อ่านแล้วมีกำลังใจในการถ่ายรูปต่อไป ^^
    ขอบคุณมากคับ

11. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    สวยมากมากครับ ^^ ไม่ทราบว่า ผมจะขอรูป Original ได้มั้ยครับ

12. intayanno

34
    7
    0

ได้คับ
    รบกวนลง email ไว้แล้วเดี๋ยวส่งไปให้นะคับ
    เพราะว่าโพสลงในนี้ไม่ได้คับ ไฟล์ใหญ่เกินคับ

13. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    สวยๆๆทั้งนั้นเลยๆๆ

14. BT

BT New Member Member

104
    3
    0
    รูปสวยคับ ยังกะมืออาชีพ

15. GotMan...!!!

GotMan...!!! New Member Member

329
    5
    0
    รูปสวยมากครับ

16. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    สุดยอดแล้วครับ

17. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    แน่ใจน่ะครับ ว่ามือใหม่ ^^

18. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    มือใหม่ (สนามพีระ) อิอิ

19. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    ขอภาพ Original ด้วยคนครับ ผมก็กำลังหัดถ่ายภาพรถแข่งเหมือนกันครับ
    ขอบคุณมากๆครับ [email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้