รายการแข่งขัน SUPER TOYOTA FF DRAG BATTLE วันเสาร์ที่ 27 มิ.ย. 2552 ณ สนามเทพนคร

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย TUNNING, 26 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nook 4ag...

Nook 4ag... New Member Member

56
    0
    0
    เหมือนกันเลยคับไม่มีรุ่นวิ่ง
    รถโตโยต้าแต่หัวใจนิสสัน
    แต่คงไปดูแน่นอนคับ

2. ห้ามกระจกอคิลิกส์ นี่ห้ามเฉพาะบานหน้า หรือ ห้ามทั้งคัน ครับ และทุกรุ่น นี่จำกัดความจุตามรหัสเครื่อง แค่นั้นใช่มั้ยครับ ( เอา เครื่อง 4e fe ขยายเป็น 2200 cc แล้วลงรุ่น 1300cc ได้มั้ยครับ อิอิ ) หรือว่ารายการนี้จะใช้มาตราฐานแบบsupercar ดีครับ แบบใครชนะ ก็ต้องเปิดฝาตรวจเครื่องกันเลย จะได้รู้ไป ว่าใครแรงจริงตามความจุนั้นๆ แต่ผมว่า ไม่ต้องหรอก ก็แค่วิ่งหนุกหนาน มาตราฐานไม่ต้องสูงแบบนั้นหรอก (จาได้เอา 4e ความจุ 2200 ไปวิ่งรุ่น 1300 na ได้ไง อิอิ)

3. ผู้จัดครับ เข้ามาอ่านบ้างป่าวค้าบ ผมถามนี่อยากได้คำตอบค้าบ คนอื่นจะได้รู้ด้วยค้าบ

4. PIK_GTR

PIK_GTR New Member Media

33
    2
    0
    27 นี้ เจอกันคับ.....

5. PIK_GTR

33
    2
    0
    ถ้าเปิดมาเหมือน 4e เดิม ท่อนล่างเดิมก็วิ่งได้ครับ

6. TUNNING

TUNNING New Member VIP

157
    2
    0
    ไปกันเยอะๆ นะครับวิ่งขำๆ

7. Nun Black-List!!!

Nun Black-List!!! Member Member

42
    12
    8

ถ้าคุณอ่านกฎดีๆแล้วคิดไปด้วยจะเข้าใจครับ......อย่างคุณถ้าคุณเอา 4e ทำเป็น 2200 na ก็ไปลงรุ่น 1800 - 2200 na ถ้า turbo ก็ลงรุ่น 1800 - 2200 turbo ก็แค่นั้น ง่ายๆ แล้วที่คุณบอกว่า ( รายการนี้จะใช้มาตราฐานแบบsupercar ดีครับ แบบใครชนะ ก็ต้องเปิดฝาตรวจเครื่องกันเลย จะได้รู้ไป ว่าใครแรงจริงตามความจุนั้นๆ แต่ผมว่า ไม่ต้องหรอก ก็แค่วิ่งหนุกหนาน มาตราฐานไม่ต้องสูงแบบนั้นหรอก ) เขาก็จัดให้วิ่งหนุกหนาน เขาคงแค่เปิดฝากระโปรงดูแค่นั้น ก่อนวิ่ง ถ้าคุณทำ 2200 จริงก็สปรินริตหน่อย ก็ลงรุ่น1800-2200นั้นไป คิดง่ายๆ เขาไม่ได้จัดแบบว่า 4e , 4a , 5a , 3s battle ซะหน่อย ถ้าจัดอย่างน้ำก็ลง 4e ไปเลย...ฮุฮุ

8. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ผมว่าไปวิ่ง ไม่ต้องถึงหวังเอาชนะ หรือเอารางวัลไรหรอก แค่ได้ไปร่วมกิจกรรมด้วยนี่ก็มันสุดๆแล้วละครับ

ส่วนตัวผมได้รู้เวลารถตัวเองในแต่ละรอบแค่นั้นก็พอใจแล้วละครับ

9. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ภาพสวยงามคับ กิจกรรมดีๆเเบบนี้เป็นกำลังใจให้คับ

10. พอดีที่ถามเนี่ย เพราะ เครื่องแต่ละบล็อก มันขยายความจุได้ แต่เราไม่เห็นว่ามันขยายเป็นเท่าไร แต่มันก็อยู่ที่กติกาว่าเขาว่ายังไง ถ้าไม่มีการตรวจ cc ก็หมายถึง โมไงก็ได้ดูตามรหัสเครื่อง พอ แต่มันจะไม่ตรง concept การแข่งที่ใช้ cc เป็นตัวแบ่งรุ่น (เข้าใจกันยัง เดี๋ยวจะหาว่าผมไม่ได้ดูกติกาโดยละเอียด) เช่นที่บอกเอา1300 โมไป 2200 เนี่ยเกิดชนะขึ้นมาและเวลาดีจัด ก็จะมีพวก แบบว่า ....เยส 1300 คันนี้แมร่งแรงอย่างเทพ.....1500 1600 1800 2000 แมร่งยังโดนเลย ........ แต่ไอ้พวกนี้แมร่งไม่รู้ว่าเขาหมกมา เข้าใจขึ้นยังแต่ถ้าแบ่งตามรหัสเครื่อง ก็จะ พูดอีกอย่าง ว่า ไอ้ 4e คันนี้ แมร่งแรงโคตรสงสัยทำมาเยอะ นั่นคือความต่าง และ ถ้าถามถึงสปิริทน่ะเหรอ (ผมก็หวังว่าคนเข้ามาแข่งคงจะมีนะ ) เพราะ ผมทำรถแข่ง เพื่อแข่ง ไม่ได้ไว้ ซิ่งหรือขับรถเล่นชมวิว ชัยชนะคือสิ่งสำคัญในการแข่งขัน แต่ถ้าแบบว่า จัดวิ่งเล่นขำๆ 1300 1500 1600 1800 2000 2200 cc หนุกหนานๆ แบบนี้คงไม่ถามให้วุ่นวาย เข้าใจ๊ ........ และโปรดตอบเรื่องกระจกอคิลิคด้วยครับ จะไก้ทำรถถูก มันใกล้และ

11. T-U-N

T-U-N New Member Member

34
    2
    0
    ก็เห็นจริงตามพี่ '' ยังไงข้าก็วิ่ง " ไม่เปิดจารู้ได้ไง !!! " เด็กเด็ก ชอบ โคโยตี้ "

12. TUNNING

157
    2
    0
    ตอบเลยนะครับ ห้ามกระจกอคิลิกทุกบานเลยครับ
    และเวลาแข่งขันแต่ละรุ่นนั้นก็จะมีการเปิดฝากระโปรงดูเครื่องยนต์ว่าเป็นตามรุ่นเปล่าแต่ไส้ในนั้นใครจะโมดิฟายอะไรก็ได้ไม่จำกัด แต่ถึงขั้นเปิดฝามาดูลูกสูบหรืออะไรให้วุ่นวายไม่มีครับเราแข่งแบบจริงจังแต่ไม่ได้เคร่งถึงขณะนั้น เพราะที่จัดมา 2 ครั้งที่ผ่านมา HONDA , 4G ไม่เห็นใครมีปัญหาไรเลยครับเค้ามีนำใจนักกีฬากันทั้งนั้น
    ถ้าคุณที่โพสถามมาไม่พอใจในกติกาผม ผมก็ไม่ได้บังคับให้ใครมาแข่งนะครับ จะไม่มาก็ไม่ว่าเพราะว่าคนอื่นเค้าไม่มีปัญหาไรเลย
    ปล. ถ้าข้องใจหรือใครสงสัยอะไรขอให้โทรถามเลยครับ ไม่ต้องโพสก็ได้จะได้อธิบายให้เข้าใจ ขอบคุณครับ

13. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    อยากไป วิ่งด้วยแต่ติดงานแต่งน้องครับอดเลย

14. ขอบคุณนะครับที่มาตอบสักที และ 1. เรื่องกระจก เคลียร์แล้ว 2. ไอ้แบบที่คุณบอกว่าแค่เปิดดูเครื่องว่ารุ่นอะไร จะโมยังไงก็ได้ อันนั้นเขาเรียกว่า แบ่งตามรหัสเครื่องยนต์แต่ไม่จำกัดการโมดิฟายยยยย 3. การที่คุณบอกว่าแข่งแบบจริงจังแต่ไม่เคร่งอะไรขนาดนั้น ผมก็ต้องการรู้แค่นี้แหละว่ารายการมีมาตรฐานแค่ไหน จะได้เตรียมตัวถูก(ส่วนไอ้น้ำใจนักกีฬา ที่คุณว่า มันไม่ได้มีทุกคนหรอกครับ มันเป็นนามธรรม คุณไม่รู้หรอกว่าใครมีหรือไม่มี คุณรู้ได้แค่ที่เขาบอกคุณ โม้หรือไม่ นั่นอีกเรื่อง)
    4. ผมไม่ได้ไม่พอใจในกติกาคุณ แต่ไม่เข้าใจในกติกาคุณเพราะมันไม่เคลียร์ (เพราะมาตรฐานแต่ละงานแข่งไม่เท่ากัน) และคุณก็ไม่ได้มาบังคับผมให้แข่ง (แต่จากอารมณ์เด็กน้อยของคุณที่ตอบผม คุณอาจบังคับผมไม่ให้ลงแข่งได้ เพราะคุณคือหนึ่งในผู้จัด(รึเปล่า) 5. คนอื่นอาจไม่เข้าใจ แต่ไม่อยากถาม หรืออาจมีผมที่ไม่เข้าใจคนเดียวก็ได้ (พรรคพวกผมหลายคนก็ไม่เข้าใจเรื่องแบ่งตามความจุ แต่มันไม่ได้ใส่ใจเหมือนผม ก็เลยไม่ได้โพสถาม คุณเลยบอกว่าคนอื่นเขาไม่เห็นมีปัญหาไร ) และ6. ที่โพสถามเพราะคนอื่นจะได้รู้กติกาที่แน่นอนและมาตรฐานของผู้จัด ด้วย ถ้าโทรถาม ผมก็รู้แค่คนเดียว สุดท้ายขอขอบคุณที่มาตอบ และขอแนะนำให้ตอบโดยอย่าใช้อารมณ์ เพราะคุณคือผู้จัด มีหน้าที่บอกกติกาให้ผู้เข้าแข่งขันเข้าใจ แต่ถ้าคุณไม่ได้แคร์ผู้แข่ง ก็ไม่ต้องโพสบอกใคร ให้เขารู้เอง แล้วดูดิ๊ จะมีใครไปมั๊ย แต่ยังไง ข้าก็ไปวิ่งอยู่ดี

15. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ ไปดู 4E 2200 c.c.

16. TUNNING

157
    2
    0
    ผมอะไม่ได้ใช้อารมณ์แต่ผมว่าคุณอะไรถามอะไร กวน... และผมก็ไม่ได้ไม่ง้อนักแข่งครับ ถ้าแน่จริงกรุณา LOG IN ด้วยนะครับ ผมไปถามใครๆ ก่อนมาโพสตอบคุณเค้าก็ว่าคุณถามแบบกวนชาวบ้านทั้งนั้นอะครับ
    ปล. ที่คุณบอกว่าแล้วดูดิจะมีใครมาไหมอะ ถ้าผมไม่โพส ผมก็มีสื่ออื่นอยู่แล้ว ถ้าคุณไม่อยากมาก็ไม่ต้องมาครับผมว่าขอจบการตอบแค่นี้ครับ

17. เข้าใจยากส์เนอะ ผมบอกว่ากติกามันไม่เคลียร์ ตกลงมาตรฐานมันอยู่ตรงไหน พอคุณตอบผมก็เข้าใจแล้ว แต่ส่วนที่คิดว่าผมกวน.......(ติน) มั่นใจว่าต้องใช่คำนี้ อันนี้ก็แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนว่าจะคิดในแง่ว่า ผมไม่เข้าใจ หรือผมกวน ติน จริงๆ (คนเรามีทั้งดีและเลว คิดในแง่ดีหรือในแง่ร้าย กวนตินหรือไม่กวนติน นานาจิตตัง ) และที่คุณบอกว่าถึงไม่โพสที่นี่ก็มีสื่ออื่นอีก (ก็เข้าใจยากส์อีกแล้ว) ไม่ว่าจะใช้สื่อไหน นั่นก็คือ คุณต้องการสื่อให้คนเขารู้ใช่ไหม ว่่าคุณจัดการแข่งขึ้น เพื่อให้มีผู้เข้าร่วมแข่งขัน และยิ่งถ้าผมไปเจอทางสื่ออื่น ผมก็คงอาจจะโทรถาม หรือ ไม่ก็ เอาวะช่างมัน ไปว่ากันหน้างานเลยละกัน แต่พอดีเจอในนี้ ก็เลยโพสถามดีกว่า เพราะคนอื่นจะได้รู้ด้วย และมันเป็นลายลักษณ์อักษร อ้างอิงได้ เผื่อมีปัญหาเกิดขึ้น เพราะผมถามเพื่อจะได้เตรียมรถถูก เพราะจะไปแข่งด้วย ตั้งใจไปแข่ง ไม่ใช่แค่ ถ้าว่างก็ไป เฮ้อ>>>>> ส่วนไอ้แน่จริงหรือไม่แน่จริงนี่การlogin คงไม่ใช่การตอบว่าแน่หรือเปล่า เอาเป็นว่า หลังแข่งเสร็จ คุณเข้ามาอีกที แล้วจะรู้ว่า แน่จริงหรือไม่แน่จริง ตอนนี้ขอไม่แน่ก่อนละกัน กลัวไม่ได้แข่ง เพราะกลัวมือที่มองไม่เห็น เดี๋ยวเกิดเขียนกติกาใหม่ ใครกวนตินผู้จัดห้ามแข่ง ผมก็แย่ดิ อุตส่าห์โมไปตั้งเยอะ สุดท้ายนี้ ขอตัวไปทำรถต่อละกัน แข่งเสร็จแล้วเจอกันน้าาาาาาาา

18. เรื่องแบบนี้ผมว่ามันมีอยู่ทุกงานแหล่ะ อย่างงานฮอนด้าเอาเครื่อง B18C มาตอกเป็น
    B16B ขยายลูก เปลี่ยนข้อเหวี่ยง แต่เอามาวิ่งรุ่น 1600 บางคันแม่งวิ่งกันตั้งแต่รุ่น
    1600 ยันรุ่น Open เลย

ถามว่ารู้ไหม....โถ ทำรถเล่นรถมาเหมือนกัน ทำไมจะไม่รู้ ของแบบนี้ใครมีปัญญาทำ
    ได้แค่ไหน ก็ทำกันมาเต็มเหยียดทุกคนแหล่ะ วิ่งด้วยกัน เห็นหน้ากันมาไม่รู้เท่าไหร่
    ทีกู ทีมึงก็ว่ากันไป ใครทำรถมาแล้วไม่อยากชนะมั่ง ถามหน่อย ทำได้ก็ทำไป ทำไป
    แล้วจับไม่ได้ก็ไม่ถือว่าโกง เค้าเรียกว่า Tactics

ที่พูดมาไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ เรื่องการแข่งขัน กับการโกง มันคู่กันมาตั้งแต่สมัย
    ไหนต่อไหนแล้ว เจ้าของรถ หรือนักแข่งนั่นแหล่ะจะรู้ดีที่สุด ทำมาเยอะ หมกไว้เยอะ
    แต่วิ่งไม่เอาไหนก็ถมเถ อยู่ไปสักพักเด๋วก็รู้เองแหล่ะ อย่าไปคิดมาก มันเป็นเรื่องปกติ

ANTILAG ถูกใจสิ่งนี้
  19. TUNNING

157
    2
    0
    ใช่ครับ อยากให้มาสนุกกันมากๆ ครับ

20. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    ใคร แรง ก็ ลง กัน ไป

21. ตัวเต็งเลยนะคันนี้

22. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    เอาของ ไปขายได้ไหมครับ หุหุ

หัวเกียร์ SKUNK2 สำหรับ TOYOTA

เหลือเต็มเลย อยาก โละ งะครับ หุหุ

23. PIK_GTR

33
    2
    0
    ไกล้ถึงวันสนุกแล้วครับ เจอกันครับ.....พรุ่งนี้

24. ไปวิ่งมาครับ ก็สนุกดีครับ แต่ฝนเจ้ากรรมมันดันมาตกซะงั้น หลายรุ่นเลยต้องรอกันนานหน่อยกว่าฝนจะหยุด และรอทางทีมงานเคลียร์แทรก แต่ไม่เป็นไรก็หนุกดี รถอาจไม่ค่อยเยอะเท่าไร แต่ว่าเวลามันก็ได้เสียวกันเลยทีเดียว กินกันเป็นเสี้ยววิ ส่วนของรางวัลก็เยอะดีครับ ขอบอก เห็นทางผู้จัดเขาบอกว่า เดือนหน้าจะจัดอีก ถ้าไงเพื่อนๆ ไปกันเยอะๆนะครับ หนุกดี รางวัลเยอะ ส่วนกระผมลองคิดตรึกตรองดูแล้ว กะว่าจะบอกว่าผมคือไผ แต่ไม่เอาดีกว่า ขอเป็นนักเลงคีย์บอด นักแข่งจิ้มแป้น อย่างนี้ดีกว่า ฝากบอกท่านเบิร์ด ท่านเบียร์ และทีมงานที่สงสัยด้วยครับ อย่าใส่ใจผมเลย หนุกหนานๆ กวนตินวันละนิดจิตแจ่มใส เด้อจ้า สุดท้ายขอบอกว่าเดือนหน้าถ้ารถยังไม่พัง จะไปอีกคร้าบ แต่ตอนนี้ขอโทรไปนัดเด็กไปเที่ยวที่ บานาน่า โฮเตลก่อนน้าาาาาาาา อิอิอิอิอิ

25. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    อยากทราบเวลา ของแต่ละรุ่นจังเลยครับ ไม่ทราบว่าจะติดตาม เรื่องเวลาได้ที่ไหนยังไงครับ

26. TUNNING

157
    2
    0
    หนังสือ GTR เล่ม เดือนหน้าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้